• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCm.Tặng Mèo NGa lai AnhChao các bạn thật sự mình rất khó khăn đưa ra quyết định này

zorba_meow

Active Member
mình theo dõi vietpet lâu rồi, ngày nào cũng vào mấy box mèo chó nhưng ko reg nick. thấy cái topic hot thế này cũng tính reg nik để lại số điện thoại xin thật =)) nhưg thấy bạn Zorba nói, nghĩ lại thấy đúng qá nên thôi ^^ Cách đây 1 năm mình cũng nuôi mèo nhưng con nào cũng lần lượt bị bắt mất, nên mình hiểu cảm giác bị mất đi 1 ng` bạn là như thế nào.

bé Susu chị nghĩ em nên mang mèo cho bạn bè hay người thân quen gì ý :D như thế thì em sẽ dễ dàng thăm mèo, cũng như biết rõ tình hình của nó. Chị thấy rất nhiều người thíc mèo, nên em cứ hỏi những người xung quanh xem sao. Chứ cho 1 người xa lạ, ko ai biết trước điều gì sẽ xảy ra cả em à! Chúc em mèo của em mau tìm được mái ấm thứ 2 nhé!
Thật sự mình không có ý quơ đũa cả nắm đâu bạn ạ ^^ Mong bạn đừng hiểu nhầm mình nhé.

yumi

Member
Ngày xưa lúc mình chưa có em mèo nào suốt ngày mình vào box rao vặt để tìm mèo để mua. Cũng thấy có topic tặng cho mèo mà không dám nhảy vào xin vì mình thiết nghĩ nếu mình là người đi tặng mèo thì mình cũng không tặng cho những ai mà chỉ mới reg nick hay chỉ có dăm ba bài post trên diễn đàn.

Nếu mình là chủ topic thì mình sẽ đem bé sang box rao vặt rao bán nếu không tìm được người quen để tặng. Những bạn yêu thích mèo nếu thích thì sẽ đón bé về thôi bạn ạh dù cho có đắt hay rẻ. Vì để tránh cái tình trạng mua đi bán lại hay gặp phải ...buôn mèo. :-ss

chicky92

::) Minh` ở quận 11 gần đầm sen. Mình tên Ly, hiện đang la` sv trường đh văn lang, nếu mèo bạn còn cần 1 mái ấm mới cứ alo minh` :) :1266.200.710

lacylala

mình cũng giống như bạn yumi ý, ngày nào cũng vào topic bán mèo theo dõi luôn. Bọn mình thì hoàn cảnh đều như nhau, toàn là sinh viên học sinh sống dựa vào bố mẹ nên mua những con mèo đắt tiền cũng phải suy nghĩ nhiều với dành dụm. Nhưg mà k sao, nhưg mà đã thic mèo thì sau này đi làm chắc tụi mình cũng mua được thui nhỉ ^^ Với bây giờ cũng có thể nuôi mèo VN mà, mấy em mèo VN k xinh bằng nhưng tính cũng đáng yêu lắm :x

@zorba: hehe k sao tớ thấy bạn nói đúng mà :x cho nhầm ng` lạ lại mang đi rao bán này nọ thì tội em mèo và chủ. nên tớ thấy cho mấy t.viên biết rõ cũng tốt :x

zorba_meow

Active Member
mình cũng giống như bạn yumi ý, ngày nào cũng vào topic bán mèo theo dõi luôn. Bọn mình thì hoàn cảnh đều như nhau, toàn là sinh viên học sinh sống dựa vào bố mẹ nên mua những con mèo đắt tiền cũng phải suy nghĩ nhiều với dành dụm. Nhưg mà k sao, nhưg mà đã thic mèo thì sau này đi làm chắc tụi mình cũng mua được thui nhỉ ^^ Với bây giờ cũng có thể nuôi mèo VN mà, mấy em mèo VN k xinh bằng nhưng tính cũng đáng yêu lắm :x

@zorba: hehe k sao tớ thấy bạn nói đúng mà :x cho nhầm ng` lạ lại mang đi rao bán này nọ thì tội em mèo và chủ. nên tớ thấy cho mấy t.viên biết rõ cũng tốt :x
Dù mình đã có hai đứa nhưng vẫn thích đi dạo quanh topic mua bán hay yeuthucung để xem mèo nhà người, mấy ẻm xinh không chịu được, hí hửng hỏi giá, rồi nhìn lại hai đứa ở nhà, thở dài, rồi đi ra :)) Nói chung, bạn nói đúng, bọn mình chỉ là hs-sv, nhưng với tình yêu mèo vô bờ bến, thì cũng sẽ cố gắng dành dụm mà rước bọn nó về. Để dành từng ngày từng đồng mới biết nó quý đến mức nào. Như mình hồi đó mua đứa đầu tiên cũng ngót nghét 2tr, mà giờ xấu ùm :"> chẳng xinh giai như mèo người ta, nhưng mình vẫn rất thương yêu nó đấy thôi ^^

SuSu_Moon

Dù sao cũng mong bạn chủ topic suy nghĩ kỹ trước khi mang mèo đem tặng một ai đó, mình thấy bạn nên tặng lại một người bạn thì có lẽ sẽ tốt hơn một người lạ. Mà cũng tùy người bạn tặng có yêu mèo hay chỉ thích nuôi theo phong trào thôi hay không, mình thấy nhiều bạn xin quá mà toàn thành viên mới, cứ như thấy topic này là bắt được vàng vậy. Nếu có gì nói sai thì cho mình xin lỗi chứ thật, nếu thành viên đã tham gia và có đóng góp thì còn đỡ, chứ chỉ vào, đăng kí nick và chỉ có một ý định duy nhất là xin mèo thôi thì mình chào thua.

Mình cũng đang nuôi hai đứa, và có ý định đem tặng sau này, nhưng lên thấy tặng mèo tây mà cứ người nườm nượp còn mèo ta thì vắng tanh teo thì mình cũng chẳng ham thú, thôi thì thà tặng cho mấy anh chị trong topic yêu mèo còn tốt hơn. Ít ra, mình còn biết họ thật sự yêu mèo chứ không phải chỉ là những lời nói suông.

Vài lời với chủ topic.
Mong bạn hãy cân nhắc thật kỹ trước khi bạn trao con bạn cho một ai khác.
Chúc bé Lùn tĩm được osin để thương yêu :-*
cấu nói đúng đấy ...tớ thật sự rất khó khăn đê đưa quyết định ....mỗi lần nhìn nó là ruộc gan tớ đau thắc tối tớ ngũ thì nó nằm kế bên ....bắt 1 2 tớ phãi mỡ chăn chó nó chui vô chung mới chịu ngũ ...tớ vẫn chưa thiết phục dc pố mẹ cho LÙn ở lại .nhưng tớ đã khõi bệnh và rất mún chứng minh rằng bọn tớ k thễ xa nhau de bo me hĩu .thanks cậu chúc cậu và các bé nhà manh khõe

SuSu_Moon

tớ rất chân thành cám ơn mọi người đã quan tâm pé LÙn ....còn 5 tháng nữa là tớ dy DU HỌC nên tớ sẽ cố gắng trân trong khoảng thời gian này ...khi dy rồi chắc sẽ nhớ nó lắm .hiazzzz nhưng tớ quyết dinh k cho LÙN nữa .khi nào dy tớ sẽ tìm 1 người quen nuôi giúp hoặch tặng ( bit sao dc) k bit 5 năm sau trở về òn gap lai dc pé k nữa nhung hy vong là sẽ dc.xin mod doc topic dùm .thanks all

bekhocnhe_9x

Minh cũng thuộc 1 trong số những người cuồng mèo mà k dc nuôi! cảm giác đó bùn và khó chịu lắm, nói đúng hơn là khao khát! Để vơi đi nỗi khao khát nuôi mèo đó mình lập 1 nhóm yêu mèo trên Zing để đc gần gũi mấy be' hơn! Các bạn nào yêu mèo tham ja hội yêu mèo của mình trên Zing me nha các bạn!
http://me.zing.vn/apps/group?params=groupwall/407007

nhà mình co nuôi 2 chú mèo cũng xin trên này hai em nó nay lớn và rất dể thương hai em nó la anh em mà màu vàng và rất là có đôi nhé đi đâu cũng đi theo hết mình yêu mèo từ nhỏ mà nếu được cho mình em nó về làm bạn với hai em nhé đây là số dt0937185447s dtn 37166191

yeupet_saigon

Em ơi! Nghe em nói lùn nhà em rất sung mãn nên anh muốn cho Miu(Ald) nhà anh wa chơi tâm sự được kg?Mình sui gia nha...

SuSu_Moon

Em ơi! Nghe em nói lùn nhà em rất sung mãn nên anh muốn cho Miu(Ald) nhà anh wa chơi tâm sự được kg?Mình sui gia nha...
ok dc thoai.....e sap dy CV 1 thoi gian ...nếu dc a cho e gởi pé lùn nhà e qua a dc k 1 tháng j đó ???e sẽ phụ tiền an uống cũa pé

yuna.riverside

Mình ở Q.10... tên Long nhưng là nữ
SDT mình là 0128 620 6808. Mình muốn xin bạn 1 bé mèo để nuôi.
Nếu bạn đồng ý, bạn hãy gọi DT cho mình nhé! Sau khi bé về nhà mình, mình hứa sẽ chăm sóc bé đàng hoàng. Bạn có thể ghé thăm bé nếu bạn thích.
Cảm ơn bạn!:">

hoagquynhu

Mình ở giáp q1 được không bạn?
Bố mẹ chuẩn bị dọn về nhà mới ở.. nhà chỉ còn 1 mình mình...
chờ tin bạn!