• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCM Q6 Bán Mandarin ducks

vu__q6

Member
đơn giản cả nước viet nam chỉ có 3 con theo bạn có đáng 20 chai không ?
hay đẹp như hàng ngàn con vảy cá .... chỉ 2 tr/con
bạn nên có thời gian đi khắp các căn cứ xem qua rồi hãy nói tiếp nhé
thân

vu__q6

Member
nếu bạn daiduongdieu bạn khungtheky không tin giá tri thực của nó có thể tham khảo giá bởi bạn cùng diển đàn chẳng hạn my_ben1980 hay dinhvu17
có thể liên lạc trực tiếp người đã từng mua 16tr là anh cẩm mỷ hảo số phone(0918388777 cẩm ) để biết thêm chi tiết . xòe mỷ trống còn mua không nổi thì ...... làm sao bạn thấy được chổ đặc biệt của cặp con vịt này mình khuyên bạn daiduongdieu khi nào dám mua xòe mỷ trống rồi hãy nói . còn bây giờ làm ơn tránh sang 1 bên để những người có khả năng quan tâm bạn nhé . núi cao sẻ có núi cao hơn kiến thức chơi chim bồ câu kiểng của bạn hạn hẹp thì đừng thắc mắc nên học hỏi là chính nhé
thân

vu__q6

Member
còn nữa bạn daiuongdieu nên tìm hiểu rỏ xem xòe mỷ vàng , đỏ , đen . trắng , xám nó đặc biệt chổ nào .vì sao đến bây giờ bạn mới thấy ai thấy trước vẽ đẹp của nó mà nhập nó vế việt nam nếu không biết có thể nguyenchau hay chú 3 huy .
nếu cần thiết bạn có thể đến xem trại của tôi có bao nhiêu xòe mỷ nhé . bao nhiêu giống bồ câu mới , Tối dám cá có những loại trong đời bạn chưa từng thấy bao giờ ...
cho nên bạn không nên vào toppic của tôi hỏi những câu ngớ ngẩn nhé . trên diển đàn bồ câu kiểng này có rất nhiêu người sành sỏi không nên để họ thấy sự yếu kém của bạn
thân

xin lổi nhe vu_q6
thứ 1:tôi thấy cặp bc của bạn không biết đặc biệt chổ nào mới hỏi (thì ra là ở việt nam có 3 con )
thứ 2:tôi mua xòe mỹ trống để làm gì hả bạn? (vì có 2 trống và đã mua dược mái)

Cặp chim cũng đẹp lắm mà, mình ủng hộ những anh em có công nhập chim giống mới về cho Việt Nam, còn chuyện giá cả thì do thị trường quyết định thôi, nếu giá cao thì tự động người bán cũng phải giảm giá để bán được thôi, nhưng nếu nhiều người thích và mua thì không chừng giá lại tăng đó. hihi. Mình ủng hộ nhất là 3 người có khả năng nhập thêm nhiều giống mới về cho phong phú thêm là Vũ, Anh Vinh và HaoHao, có anh em nào có thể nhập nữa thì phát huy nhe, diễn đàn mình dạo này buồn quá, anh em show chim chào mừng 30/4 với nhe, ....

vu__q6

Member
thank you Tùng
đang bận đua thái nên bỏ qua dịp này thôi 1 lần nửa cảm ơn bạn
thân

hyypia

Mandarin duck???

Mình có chỗ không hiểu, nếu bạn đề tên là "mandarin duck" thì có nghĩa là "uyên ương" nhưng mình nhìn không giống, bạn có thể giải thích được không? Cảm ơn!
P/S: Trong cùng diễn đàn với nhau cũng không nên nặng lời thế bạn à!

TKC89

Member
Vay ca 2tr 1 con la vay ca gi the? Ban cua minh vua ban cap vc 20tr chim con 3 long, neu co nghi van ban co the hoi anh So Phuc. Cap vay ca cua So Phuc ngay ca Tuan thit quan 8 con fai them muon. ( nui cao co nui cao hon)
Noi that tuy nguoi mua thoi, chu giong chim gi cug co gia cua o ca.

vu__q6

Member
chào TKC89
tấc nhiên là trong hàng ngàn con củng sẻ có những cặp giá khủng mổi người 1 cách nhìn nhưng ở vietnam mình cái gì nhiều là Rớt các bạn củng thấy chim bồ câu bi đen két cánh màu , kế tiếp là vãy cá thị trường mà.
ví dụ : két cánh màu 2009 hay 2010 anh tài phao bán 1 cặp 15tr bây giờ 2tr bạn có thể mua được ở chổ anh 13
bồ câu bi đen 2009 1 cặp chim con mới biết ăn méo mỏ giá 7tr bây giờ bạn có thể mua ở chợ nguyển thị nhỏ vài trăm
tương tự vãy cá củng ra chợ rồi vài ngày trước có 1 cặp khá đẹp ở chổ anh Dủng GIÁ 3,5 tr mình cho giá 2 tr 1 con là vẫn còn khách sáo đó bạn .
chào bạn hyypia
xem bài viết thì củng có thể hiểu được họ không có nhã ý hỏi thăm những thứ họ chưa biết mình không thích mỉa mai . củng như bạn hyypia có cách hỏi thăm tế nhị như thế ai mà nở năng lời . tấc cả mọi người trước lạ sau wen anh em cùng sở thích bồ câu có đúng không bạn , để trả lời bạn về tên gọi của giống chim này thì trước hết mình xin nói là ở trung quốc gọi thế nào thì mình gọi như vậy (mandarin ) có nhiều ý nghĩa bạn có thể gọi là uyên ương hoặc quan lại hay quan thoại quảng đông gì đó ... theo mình biết ở châu âu nó còn có 1 tên khác uyên ương hay quan thoại củng là cách gọi của người trung quốc còn nó có giống con vịt uyên ương hay không thì mình chịu củng như ví dụ dưới đây giống chim này đâu có giống người đi tu chổ nào đâu
ví dụ : hoàn châu đen + đỏ tên quốc tế là Nuns pigeon du nhập vào trung quốc có tên khác ni cô ( đồng nghiã với nữ tu ) khi đến việt nam đổi tên thành hoàn châu không ăn nhằm gì đến tên GỐC của nó cả theo bạn thi mình làm sao ?
khi chim đã bán đến người chơi họ gọi tên gì là chuyện của họ mình chỉ gọi theo người trung quốc để tránh nhằm lẩn khi mua hàng ....
mình không phải tự nhiên mà dùng lời nặng đâu bạn khi bạn rao bán 1 cặp chim mọi người có quyền viết bài so sánh bình luận nhưng đừng khen chê thẳng thừng quá làm người bán khó chịu ( không mua đừng nói lời cay đắng ) câu sìlô gân này dùng rất nhiều trong mua bán , 1 khi đả khó chịu thì sẻ có phản ứng thôi điều đó là bình thường .. bạn khuyên mình không nên nặng lợi mình chân thành tiếp nhận cảm ơn bạn rất nhiều.
thân chào các bạn

TKC89

Member
Phong trao VN minh cu hiem dong nghia voi gia cao ngat nguong. Noi neu ve chung loai va tri gia cư no thi minh thay time se chung to tat ca, ngoai thi truong co ca ngan cap vc voi sutu tuy nhieu nhung gia cua no cug k duoi chuc trieu neu thuan chung.( do moi goi la gia tri that cua no) con nhung cap bo cap la la nhap ve roi dua gia chuc tr 1cap, thi cug se co nguoi mua VN ma choi ngong co nao cug co, tuy nhien gia do dc thien ha chap nhan hay k lai la 1 chuyen khac. Theo minh bit gia 1 cap bc o VN cao gap 3 lan gia ben TQ. Neu choi dung hang chuan thi hang cua NPA thi chuan k can chinh.

TKC89

Member
Doi voi giong bc do the nao goi la chuan, thuan chung cua no co bao nhieu mau, co dac diem j, minh noi that nguoi bo tien ra mua co hieu bit bao nhieu ve giong bc do. co le nguoi lam tien thich choi cua hiem, con cap bc do co dep hay ko co le ban than no con k bit ( gia khung = vip, dep)

vu__q6

Member
chào bạn TKC89
bạn bình luận rất chính xác cái gì hiếm thì giá cao là khongcòn gì để bàn cải ............ chim thuần chủng giá caoooo củng không có gì phải bình luận ..... còn những người mua giá cao có chơi ngông hay không thì mình không biết không dám ho he còn bồ câu nhập về việt nam giá cao hơn ở trung quốc 3 thậm chí 5 lần củng chính xác vì người ta đâu có đi bộ 4000 km chung chi từng trạm từ bắc vào nam cầm về cho bạn rồi sống và chết nữa có ai bỏ ra số tiền lớn để lổ vốn đâu cho nên giá cao là còn phải nói nhiều lắm nhiều khi tình cảm thì bán vốn hay lổ chút đỉnh không chừng...còn thiên hạ ai chấp nhận thì có chim quí nuôi chơi ai không chấp nhận thì không có chim chỉ thế thôi
NPA là 1 hiệp hội đầy uy tín họ làm tầm cở quốc tế rồi tôi từng có 1 con su tử mái màu đem mang kiềng NPA mua của haohao giá 7 tr thích thì mua không bao đẻ không bao trống mái cho lựa thoải mái .... kèn hải tặc mang kiềng châu âu tôi củng có mua củng 7 tr của anh hoàng conic củng tương tự thích thì mua không bao chim vẩn sử đụng tốt mái đẻ , trống có cồ vậy có cần chỉnh không hay tôi phải chạy mua trống sư tử vài mái thổi kèn trắng từ trung quốc tôi nhớ không lầm bạn củng có mua 1 con thôi kèn mái màu đỏ giá 9 tr của tôi đúng không ? sao bạn không mua thổi kèn màu mang kiềng NPA ?:)) nó còn sống không bạn ? hình như tôi có gặp bạn ở buổi nộp chim đua ngày hôm qua ở lủy bán bích bạn muốn biết chim bố câu giống gì có mấy màu lông trên mạng có rất nhiều nhé không phải ai củng chơi ngông đâu bạn ạ chỉ có nuôi chết nhiều quá rồi sợ thôi
CHÀO BẠN

TKC89

Member
Neu co nguoi nhap hang NPA ve minh san sang chi tien mua, hang quan trong chuan, ma tai nhap hang NPA ve day loi nhuan k dc bao nhieu moi la ly do k ai nhap ve. Sutu ben TQ chua bao gio co ve so sanh voi hag NPA, theo thong tin biet vi NPA k ban le chi ban si voi ly do gia thanh cao loi nhuan it nen VN k may ai chiu lam. Con thoi ken VN minh choi 1 cap cug tam 20tr gia tinh ra cug chang an nham gi. Minh cug mua cua haohao cap NPA de kha tot, neu muon lay trung lau nhat 2 tuan 1 cap. Muon choi thuan chung thi fai co gia cua no thoi. Sutu ben TQ nhap ve ai dam so sanh voi hag NPA. The nhung haohao nhap ve chua day 1tuan da ban sach....

vu__q6

Member
chào TKC89
Đúng vậy , mục đích chính của mình mua con mái sư tử của haohao củng là để cho ra chim con thuần chủng không riêng gì NPA ở châu âu củng bán ít nhất là 4 cặp 1 giống không phải họ không bán lẻ mà cách bán của họ như thế để đảm bảo người mua giống chăn nuôi tốt , giống như mình bán lẻ thì không bao gì cả ...
còn giá trị kinh tế thì bên may mặc bạn củng rỏ rồi mà giá mua không bao nhiêu nhưng thủ tuc phức tạp chung chi nhiều cửa nên giá thành cao không bán được , củng như xe hơi tại mỷ giá khoảng 100 ngàn về đến việt nam thì giá lên hơn 200 kkhi có xe rôi luật thu phí mới ra đời nên đổ xô đi bán..
trở lại chim bồ câu hôm nào rảnh Cường đến uống caphê với anh em Cường sẻ có cái nhìn khác về những người mua chim bồ câu giá cao ngất ngưỡng . hiện tại có 1 anh mới ra chơi nhưng rất vui vẽ hâu như sư tử mang kiềng NPA hiện đang ở nhà anh ta củng như bông cúc đủ màu thổi kèn đủ thứ không có cặp nào dưới 14tr chẳng qua thích là mua nhưng đả mua thì phải đẹp giống đó ít người sở hữu anh ta đã đi khắp các căn cứ anh cường sắt , tuấn thịt bò , cẩm mỷ hảo , bocauvietnam ,chín ngọc hương , vinh mắt gà cho nên không thể nói là họ chơi ngông
thường thi hay uống quán hội ngộ đường liên khu 16_ 18 lúc 10 giờ trở đi bạn muốn xem sư tử trung quốc đen trống hàng chuẩn có thể liên lạc anh Đông ở tân phú dt 0908686993 hiện tại anh Đông đang giử con mái của haohao hoặt anh Châu ỡ vĩnh loc 0982113537
thân chào