• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCM-Q4 Lại tìm mái ấm cho mèo.

meoxau

Member
Trưa nay meoxau đang ngủ, tiếng kêu ngao thất thanh làm meoxau giật mình tỉnh giấc rồi vội vã đi tìm, lúc đó tưởng là tiếng kêu của Xấu Xí, chạy lên tầng trên thấy 1 đứa đang ngồi ngắm cảnh, đứa kia đang ngủ. Nhẹ cả người. Nghe tiếng kêu như cầu cứu liên hồi, meoxau tức tốc chạy xuống nhà mở cửa xem là mèo của ai. Lại 1 bé mèo đáng thương bị bỏ ngay góc đường :((
Vì điều kiện không cho phép nuôi thêm bé nữa nên mình lại đăng tin này mong tìm được người chủ yêu thương pet và nhận bé về nuôi.
Tuổi đời: Khoảng 3 tháng (mình đoán thế).
Màu lông: Post hình để các bạn xem.
Đặc điểm: đuôi ngắn và vùng mũi màu đen.
Mình đã tẩy giun cho bé ngay khi cho ăn xong.

Mới đến mà đã giành giường của Xí rồi :)

để tớ post lên vài trang khác giúp cậu ^^ yên tâm cứ tạm thời 1 thời gian nhé , chúc em vui vẻ và sớm tìm chủ mới mà sao nhà bạn có mèo hay vậy nhà minh đợi mún đau con mắt chả có mèo nào thèm vào

meoxau

Member
để tớ post lên vài trang khác giúp cậu ^^ yên tâm cứ tạm thời 1 thời gian nhé , chúc em vui vẻ và sớm tìm chủ mới mà sao nhà bạn có mèo hay vậy nhà minh đợi mún đau con mắt chả có mèo nào thèm vào
Oh, cảm ơn bạn nha. Mình không biết post ở đâu ngoài vietpet.
Không hiểu sao từ lúc có mèo Xấu thì mèo lang thang ở đâu kéo tới trước mặt mình mà lúc chưa nuôi Xấu thì chẳng thấy con mèo nào hết, Trung bình 2 tháng mình nhặt 1 bé đó. Xấu nay được 6 tháng rồi.
Bé đầu tiên thì mình nhặt và nuôi lúc chưa biết ăn và đặt tên là Xí.
Bé thứ hai thì mình gởi cho chị Trang. Bé này là bé thứ 3, mình chẳng dám mang đến nhà chị Trang nữa, thấy chị cực quá rồi. Giờ chỉ trông chờ vào tấm lòng của các bạn yêu mèo :praying:

bạn mèo xâu ơi cho tớ xin dt gấp tớ quên mất cậu cho tớ lẹ nha để tớ còn up phụ được^^ ko có so dt khó liên lạc lắm

meoxau

Member
bạn mèo xâu ơi cho tớ xin dt gấp tớ quên mất cậu cho tớ lẹ nha để tớ còn up phụ được^^ ko có so dt khó liên lạc lắm
Mình cũng quên nữa. SĐT là: 0989 577 507.
Cảm ơn bạn nhiều .....

meoxau

Member
Trưa nay, mình mang bé mèo mới đi saigon pet xét nghiệm phân xem mèo có bị nhiễm ký sinh trùng gì hay không. Bé được bác sĩ Kim Tâm khám, kết quả là hoàn toàn bình thường. Sau đó chị đã miễn phí tiền khám cho bé mèo mới này. Cảm ơn saigon pet.:)
Giờ mèo mới chỉ còn chờ chủ đến nhận nuôi...

meoxau

Member
Hihi, thanks em. Chị PM cho e rồi đó. Ở trường tồn thằng em trai post giùm đó.

meoxau

Member
Hu,hu:(( em mèo bị ế rồi, chắc e xấu quá hả mọi người? Tặng không mà không ai thèm lấy. Đúng là số khổ từ trong bụng mẹ đi ra.
E mèo này ngoan lắm. Biết đi ị trong toilet, mình chỉ dạy nó 1 lần thôi là nó biết rồi.

chị cứ yên tâm , bé xinh lắm , phải nói rất đáng yêu , nhìn là muốn nuôi à , chỉ tại 4 thằng meo nhà em không chịu chứ không em nuôi rồi , hôm nay mua chuộc mấy bé bằng cách trộn cơm với thức ăn ướt thay cho cá , chúng nó nhất là bé lucy ăn xong leo lên đùi em ngủ không chịu xuống ( vậy là hết giận rồi đó ), đây là cách cho mấy bé hết giận em khi em phạm lỗi đó , riết rồi không biết em hay nó là chủ luôn .

nhìn thương bé quá :(( chỉ trách dân trí 1 bộ phận người Việt thấp, thấp mới vứt mèo vô tội vạ như thế :(

meoxau

Member
nhìn thương bé quá :(( chỉ trách dân trí 1 bộ phận người Việt thấp, thấp mới vứt mèo vô tội vạ như thế :(
Không phải dân trí thấp đâu, khối người học cao mà vẫn xem pet là súc vật, chẳng qua họ không có trái tim biết rung cảm, họ không hiểu được rằng con vật cũng như con người đều ham sống sợ chết nhưng tại chúng không nói được thôi.

golden-sr

Member
Hu,hu:(( em mèo bị ế rồi, chắc e xấu quá hả mọi người? Tặng không mà không ai thèm lấy. Đúng là số khổ từ trong bụng mẹ đi ra.
E mèo này ngoan lắm. Biết đi ị trong toilet, mình chỉ dạy nó 1 lần thôi là nó biết rồi.
Ai bảo em này xấu :D Tai to thông minh. Màu lông đẹp thế kia cơ mà. Em này lớn lên chắc cũng không nhẹ cân chút nào. Chắc mọi người không có nhu cầu thôi bạn ạ. Xinh xinh xinh mà. Chúc bé mau về với mái ấm , tình thương :D:angel:

meoxau

Member
Mèo mới đã có chủ.

Bé vừa được 1 bạn ở quận 9 nhận về nuôi, cho bé đi mình thấy nhớ nhớ bé, làm cháo cho xấu xí ăn không còn nghe tiếng kêu meo meo nữa, lên tầng trên không còn chạy ra đón và cà đầu vào chân nữa...Xấu nó cũng buồn, mỉnh cảm nhận cái mặt nó buồn buồn sao đó, nó chung vô chỗ nằm của mèo mới mà liếm rồi nằm lên. Còn Xí thì nó mừng lắm, sự có mặt của mèo mới làm Xí giận Xấu 2 ngày, không thèm chơi với Xấu rồi còn lấy cái đầu cản Xấu không cho Xấu ăn chung nữa chứ. Mèo mới biết thân biết phận lắm, không hề dám ho he tiếng nào khi thấy Xí.
Mong bé sẽ có cuộc sống hạnh phúc bên chủ mới...