• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCM - Offline mèo thân mật ngày Chủ Nhật 30/10

Gemma

Active Member
Ui mẹ H và Gem chụp hình các pé thật là đẹp,mình thì dở vụ chụp hình lém nên ko đem máy theo nhờ mọi người chụp dùm rùi save về máy lại,cám ơn mẹ H và mẹ Gem nhiều.Chị Gem ơi,tối mai chị có rảnh ko?
Chiều khoảng sau 5g là chị có mặt ở nhà đấy. Quỳnh Như ghé lấy hạt catnip phải không? Nếu đến thì nhắn tin cho chị trước khoảng vài chục phút nhé, để chị đếm hạt ấy mà. Vì nó vẫn để chung trong cái bao thư của Babytired gửi về từ Úc. Hôm trước chị định đem ra đếm ở quán để chia cả cho Quỳnh Như lẫn Zorba nhưng lu bu chụp hình rồi mọi người giải tán mất. Nhắn tin cho chị ở số 0903 634266, chị sẽ báo số nhà. Như đến trễ một chút, khoảng trên dưới 7g tối thì đỡ kẹt xe hơn. Vì hẻm nhà chị ngay gần cổng xe lửa trên đường Nguyễn Kiệm, điểm kẹt xe nổi tiếng hiện nay đó, ngày nào cũng kẹt vì họ đào mấy lỗ to cạnh đường rầy :(:)(:)((

zorba_meow

Active Member
Có sao đâu chị,1 đứa nghịch như quỷ thì mình phải chăm chứ có thêm đứa nữa thì để tụi nó tự chăm nhau thế là mình...phẻ:D:D
Thích con gái như Bánh Mì nhà mẹ Gem thì dễ ẹt,e mách chị nhé sắp tới bé Cam sinh chị chạy sang cướp lấy một đứa về mà nuôi...=))=))=))Đảm bảo bé đó ko giống Bánh Mì cũng giống Cam thế là chị khỏi phải ao ước:p:p
em like mạnh, phải qua bắt một đứa bỏ túi mới được, nhưng em thích Bờm Junior hơn :"> có được một thằg/con nhóc mà giống thằng bố đẹp trai mê người như Bờm là đã phải biết 8->:x=P~

zorba_meow

Active Member
Chiều khoảng sau 5g là chị có mặt ở nhà đấy. Quỳnh Như ghé lấy hạt catnip phải không? Nếu đến thì nhắn tin cho chị trước khoảng vài chục phút nhé, để chị đếm hạt ấy mà. Vì nó vẫn để chung trong cái bao thư của Babytired gửi về từ Úc. Hôm trước chị định đem ra đếm ở quán để chia cả cho Quỳnh Như lẫn Zorba nhưng lu bu chụp hình rồi mọi người giải tán mất. Nhắn tin cho chị ở số 0903 634266, chị sẽ báo số nhà. Như đến trễ một chút, khoảng trên dưới 7g tối thì đỡ kẹt xe hơn. Vì hẻm nhà chị ngay gần cổng xe lửa trên đường Nguyễn Kiệm, điểm kẹt xe nổi tiếng hiện nay đó, ngày nào cũng kẹt vì họ đào mấy lỗ to cạnh đường rầy :(:)(:)((
em gửi hạt ở nhà chị nha. để mai mốt có còn cớ qua bắt trộm mèo hợp pháp :"> hê hê.. >-)

yumi

Member
Thích con gái như Bánh Mì nhà mẹ Gem thì dễ ẹt,e mách chị nhé sắp tới bé Cam sinh chị chạy sang cướp lấy một đứa về mà nuôi...=))=))=))Đảm bảo bé đó ko giống Bánh Mì cũng giống Cam thế là chị khỏi phải ao ước:p:p
Ối, mẹ Hà xúi dại đi. =)) Mẹ Gem nhà kín cổng cao tường có cả chóa dữ nữa, mẹ cháu chạy không kịp đâu. :)) Có cả vệ sĩ Bờm canh cửa nữa thì mẹ cháu chả dám vào cướp mều :)).

Có sao đâu chị,1 đứa nghịch như quỷ thì mình phải chăm chứ có thêm đứa nữa thì để tụi nó tự chăm nhau thế là mình...phẻ:D:D
nghe thấy ham quá xá nhưng mẹ cháu còn nhiều tình iu khác nữa ngoài tình iu mều ra. Trộm vía rước thêm 1 đứa nữa về sau đó nó đẻ liền xì thì mẹ cháu ở tù mọt gông luôn :(:)((.

Đợi mai mốt nếu mẹ cháu có "chống lầy" thì sẽ đón thêm 1 đứa nữa . Dù gì 2 người chăm cũng khỏe hơn là 1 người nhờ. :)) Nhưng mà ngày đó chắc còn xa lắm... :D

em like mạnh, phải qua bắt một đứa bỏ túi mới được, nhưng em thích Bờm Junior hơn :"> có được một thằg/con nhóc mà giống thằng bố đẹp trai mê người như Bờm là đã phải biết 8->:x=P~
Zorba cũng nhăm nhe cướp mều kìa =))=)).

whitexsnow

Active Member
Ối, mẹ Hà xúi dại đi. =)) Mẹ Gem nhà kín cổng cao tường có cả chóa dữ nữa, mẹ cháu chạy không kịp đâu. :)) Có cả vệ sĩ Bờm canh cửa nữa thì mẹ cháu chả dám vào cướp mều :)).

nghe thấy ham quá xá nhưng mẹ cháu còn nhiều tình iu khác nữa ngoài tình iu mều ra. Trộm vía rước thêm 1 đứa nữa về sau đó nó đẻ liền xì thì mẹ cháu ở tù mọt gông luôn :(:)((.

Đợi mai mốt nếu mẹ cháu có "chống lầy" thì sẽ đón thêm 1 đứa nữa . Dù gì 2 người chăm cũng khỏe hơn là 1 người nhờ. :)) Nhưng mà ngày đó chắc còn xa lắm... :D

Hê hê, các mẹ có cướp mều nhớ cướp đêm khuya thanh vắng, cướp ngày các mẹ không thoát được cái màn kẹt xe hạng khủng trước hẻm nhà mẹ Gem đâu, nhà mẹ Gem địa thế hiểm trở lắm :)):)):))

Gemma

Active Member

Các cô cho chị đi tàu bay giấy thì có! Mấy đứa nhà chị thường thường bậc trung thôi, đâu có là gì so với nhiều hot boy hot girl trên forum này chứ! Hầy, có trộm thì trộm mều nhà khác nhá, mều nhà mẹ Gem xấu xí lém 3:-O:-??:-o:))

luuly78

Member
Em là em mê anh chàng Bờm nhất! Cao to đẹp trai nhìn yêu chịu không nổi.... Bánh Mì và Cam cũng dễ thương, nhưng em thương con của Cam hơn... Haha
Chị ơi! Từ hôm đi of về tự dưng em muốn làm đạo chích. Nếu Cam nhỏ mà màu giống mẹ hoặc bố Bờm kẹt gì thì kẹt em cũng trèo cổng, bế mèo chạy chị ah. Em không sợ chó, em không sợ kẹt xe, em chỉ sợ mẹ Gemma cầy gậy đứng canh cổng :(:(:(:(

Gemma

Active Member
Em là em mê anh chàng Bờm nhất! Cao to đẹp trai nhìn yêu chịu không nổi.... Bánh Mì và Cam cũng dễ thương, nhưng em thương con của Cam hơn... Haha
Chị ơi! Từ hôm đi of về tự dưng em muốn làm đạo chích. Nếu Cam nhỏ mà màu giống mẹ hoặc bố Bờm kẹt gì thì kẹt em cũng trèo cổng, bế mèo chạy chị ah. Em không sợ chó, em không sợ kẹt xe, em chỉ sợ mẹ Gemma cầy gậy đứng canh cổng :(:(:(:(
Chết cha, lại thêm mẹ của Teppy (phải không nhỉ?) "có bầu" :)) hâm mộ vợ chồng PooPee Bờm - Cam rồi, chạy đâu cho thoát hở trời! :(:)(:)(:)-o:-o:-o3:-O3:-O3:-O

zorba_meow

Active Member
Các cô cho chị đi tàu bay giấy thì có! Mấy đứa nhà chị thường thường bậc trung thôi, đâu có là gì so với nhiều hot boy hot girl trên forum này chứ! Hầy, có trộm thì trộm mều nhà khác nhá, mều nhà mẹ Gem xấu xí lém 3:-O:-??:-o:))
chẹp, mẹ Gemma nói sao chứ mèo mẹ Gemma là viên kim cương thô chưa mài nhẵn cơ 8-> đến khi nào khai hoa nở nhụy thì.. sẽ có vài viên kim cương đẹp cho mẹ Gemma ẵm bồng. Em là em sẽ ẵm ké và ẵm luôn không trả 8->:">:D

zorba_meow

Active Member
dạ, em cũng sợ thấy đấy chị ạ :(( chị đi mà thành công nhớ bỏ túi thêm một đứa nữa cho em chị nhé :p cái này là mượn tay đạo chích nè :">

Gemma

Active Member
Hi hi, các cô bơm quá sức cho nhà Bờm rồi, tụi nó mà nghe thấy nổ lỗ mũi mất :)):)):))

Có khả năng con của Cam với Bờm đẹp hơn bố mẹ chúng nó, có ba màu lông, mẹ cháu đoán thế. Vì bà nội lũ Bờm con ấy là mèo Ba Tư tam thể nhà Salem85 ý. Mẹ Gem đang trông nó sản xuất ra một lũ tam thể xinh xắn ngắm cho nó đã mắt! Với lại người ta bảo mèo tam thể đem lại may mắn ý :">8->;)

yumi

Member
Hi hi, các cô bơm quá sức cho nhà Bờm rồi, tụi nó mà nghe thấy nổ lỗ mũi mất :)):)):))

Có khả năng con của Cam với Bờm đẹp hơn bố mẹ chúng nó, có ba màu lông, mẹ cháu đoán thế. Vì bà nội lũ Bờm con ấy là mèo Ba Tư tam thể nhà Salem85 ý. Mẹ Gem đang trông nó sản xuất ra một lũ tam thể xinh xắn ngắm cho nó đã mắt! Với lại người ta bảo mèo tam thể đem lại may mắn ý :">8->;)
haha, nhiều nhà ngó nghiêng cướp mều nhà mẹ Gemma quá. =)). Em nhường cho mẹ Zorba với mẹ luuly78 cướp trước đấy. =))=))

Hôm nào mẹ cháu có dịp đi ngang qua nhà mẹ Gem thì mẹ Gem cho em vào sờ , ôm chúng nó thôi rồi iem quay mẹt ngó lơ đi về nhé. :(:)(( Vẫn còn nhớ hôm đi off được ôm em Bánh Mì trong tay mà thích mê tơi . 8->

Chắc e cũng bắt chước theo e zorba chờ mèo chị đẻ xong rùi wa lấy sẵn ngắm pé mèo con luôn,1 mũi tên bắn chít 2 con chim sẻ :p.Ừa mà pé zorba chừng nào wa lấy hạt thì hú chị với nha,đi 1 mình tới nhà chị Gem thấy ngại ngại sao đó.

hameo2412

Member
Hờ hờ! Lần này mẹ Gem chắc lo tới mất ngủ rồi đây... bé Cam chưa có baby mà các mẹ đã tính hành nghề đạo tặc rùi hí hí... coi nào tổng cộng là có 5 nhà muốn cướp baby của Cam rồi đó, chị lo mà thuê 5 ông Security đứng cổng đi nhá không là chít đóa..=))=))=))=))=))

NhimCoi

Member
Mẹ Gem đang trông nó sản xuất ra một lũ tam thể xinh xắn ngắm cho nó đã mắt! Với lại người ta bảo mèo tam thể đem lại may mắn ý :">8->;)
Chết mất với mẹ Gemma, mẹ Gem đang bị hội chứng "cuồng" Tam thể rồi kìa :)):)):)):)), các cháu nó nhiều màu kiểu "Liên hợp quốc" mới thích mẹ Gem ạ

zorba_meow

Active Member
Chắc e cũng bắt chước theo e zorba chờ mèo chị đẻ xong rùi wa lấy sẵn ngắm pé mèo con luôn,1 mũi tên bắn chít 2 con chim sẻ :p.Ừa mà pé zorba chừng nào wa lấy hạt thì hú chị với nha,đi 1 mình tới nhà chị Gem thấy ngại ngại sao đó.
hèhè, giống khi hai chị em mình không hẹn mà gặp ở nhà chị Hà phải không ạ ^^ lúc đó em cũng bất ngờ, em nhận ra chị mà chắc chị không nhận ra em đâu.

@mẹ Gemma: mẹ Bờm ơi, khi nào có cháu bồng hay cần gì em giúp thì hú em nhé. Em sẵn lòng bay qua ngay, mà đừng nghi ngờ rồi cảnh giác em nhé :( tội nghiệp người xấu lòng dạ tốt lắm :(:)">

lou_kute89

mọi người khi nào off mèo nữa thì cho e đi với nhé. E muố mang ku Mập đi giao lưu với mọi người. hihi

beheoxinhxan

Active Member
Hội Sì Gòn ơi. Liệt kê danh sách rồi add nick của nhau đi:x. Tới giờ mình toàn chỉ biết member HN, còn trong SG thì chỉ quen chị Gemma với lại whitexsnow thôi:p

Gemma

Active Member
haha, nhiều nhà ngó nghiêng cướp mều nhà mẹ Gemma quá. =)). Em nhường cho mẹ Zorba với mẹ luuly78 cướp trước đấy.
Hôm nào mẹ cháu có dịp đi ngang qua nhà mẹ Gem thì mẹ Gem cho em vào sờ , ôm chúng nó thôi rồi iem quay mẹt ngó lơ đi về nhé. Vẫn còn nhớ hôm đi off được ôm em Bánh Mì trong tay mà thích mê tơi .
Cảm ơn cô có lòng ưu ái Bánh Mì. Lúc nào cô rảnh cứ ghé ngang nhà Bờm ôm tụi nó thoải mái ạ. Nhà cháu lúc nào cũng mở rộng cửa chào đón cô Yumi các các cô chú có lòng yêu các cháu ghé thăm.

Này, các cô không đến lấy hạt catnip, ở ngoài Hà Nội cô Kún Yêu đang nhắn chị bán hết hạt cho cô ấy để cô ấy gieo mầm thử nghiệm cái máy gieo hạt gì của cô ấy đấy. Không đến lấy là mẹ Gem chuyển ra Bắc hết đấy nhá! Nói đùa thôi, cái này là quà của cô Babytired gởi về từ Australia cho hội mèo Sài Gòn, tiêu chuẩn của hội mèo Hà Nội đã gởi ra ngoài ấy, số còn lại thì có cho vàng mẹ Gem cũng chả bán đâu. Nhưng các cô phải đến lấy nhanh nhanh đấy nhá, kẻo Bánh Mì nó nghịch nó mang ra vãi tứ tung luôn ấy

Hờ hờ! Lần này mẹ Gem chắc lo tới mất ngủ rồi đây... bé Cam chưa có baby mà các mẹ đã tính hành nghề đạo tặc rùi hí hí... coi nào tổng cộng là có 5 nhà muốn cướp baby của Cam rồi đó, chị lo mà thuê 5 ông Security đứng cổng đi nhá không là chít đóa..=))=))
Ở nhà đã có sẵn một ông Security cao 1,85 mét, nặng gần trăm ký, nhào dzô! 8-xx-:)-w

Chết mất với mẹ Gemma, mẹ Gem đang bị hội chứng "cuồng" Tam thể rồi kìa :)):)):)):)), các cháu nó nhiều màu kiểu "Liên hợp quốc" mới thích mẹ Gem ạ
Mẹ cháu trót thích mều tam thể từ bé rồi chú ạ! ;):">:x

hèhè, giống khi hai chị em mình không hẹn mà gặp ở nhà chị Hà phải không ạ ^^ lúc đó em cũng bất ngờ, em nhận ra chị mà chắc chị không nhận ra em đâu.

@mẹ Gemma: mẹ Bờm ơi, khi nào có cháu bồng hay cần gì em giúp thì hú em nhé. Em sẵn lòng bay qua ngay, mà đừng nghi ngờ rồi cảnh giác em nhé :( tội nghiệp người xấu lòng dạ tốt lắm :(:)">
Chỉ sợ lúc ấy cô thấy mều đẻ thì rụt hết cả chân tay lại thôi! 3:-O3:-O

lazy_cat

chừng nào mới off típ đợt 2 zị mấy bạn ??? :):):) chừng nào mới có thông báo??? :">:">