• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCM - Kiếm chủ chó Dachshund

Hôm nay trốn làm 60p đi kiếm em Dâu với những hy vọng mong manh.

Đột nhiên 1 lái chó gọi có người bán 1 em màu nâu cổ có đeo vòng Inox - Gấp rút chạy tới - và nhanh chóng thất vọng tràn trề.

Đây là 1 em đực
Màu sô cô la
Bốn mắt - mắt nâu nhạt
Khoảng 6 - 8 tháng tuổi (xem răng)

Rất đẹp và rất xinh trai nhưng hok phải chó của mình.

Thế là đi về - nhưng ...

Em chạy tới nhảy vào lòng, vẫy đuôi, liếm tay

thương không chịu được - nghĩ cảnh hôm nay em đang khoẻ mạnh mà để ở đây vài ngày hok biết sẽ ra sao (cầu mong cho Dâu nhà mình hok lâm vào cảnh đó)

Quyết định chuộc em về chăm cái đã

và thông báo ở đây để ai là chủ thật sự của nó có thể đến đón về (do vậy hok chụp hình để chủ thật sự có thể mô tả làm bằng)

Thời hạn sẽ là 30 ngày kể từ 02/06/2008

Quá thời hạn này thì dù là chủ chó thực sự mình cũng hok cho chuộc nữa vì mình tin là trong 1 tháng mình đã là chủ thực sự rồi.

Hiện em nó đang ngồi trong lòng mình rất ung dung xem gõ máy thông tin này.

trung2t3c

Active Member
hoan hô tinh thần hiệp nghĩa của bác 1 phát...............................................................

1stLady

Member
Ngưỡng mộ bác Lục Vân Tiên "Cẩu" (vui thôi nhé) - cún mà gặp bác thì cứ gọi là đổi đời. Ủng hộ bác cái.

Ngưỡng mộ bác Lục Vân Tiên "Cẩu" (vui thôi nhé) - cún mà gặp bác thì cứ gọi là đổi đời. Ủng hộ bác cái.
Lục Vân Tiên xài gậy - chó nó sợ lắm đó

Tớ xin thông báo luôn là em này về nhà lập tức giỡn với con Dách nhà tớ ngay. 2 con kéo nhau ra sân chơi rồi theo con dách chạy về vẫy đuôi mừng nhảy lên người (cái này dạy sau bây giờ cứ để vậy đã).

Ăn Vitamin Plus Gel rất khoái - vô toilete làm 1 bãi (tốt)

Coi như là cái duyên ha mấy Bro

Còn đảm bảo chó gặp tớ là được chăm good nhưng đổi đời thì chưa dám vì khối người còn chăm ác chiến hơn tớ. (Nói đâu xa - mẹ tớ ở Hà Nội còn sáng đút cháo sườn - nhai cơm cho nát rồi mới cho ăn - lau mặt thường xuyên - nể luôn) ^:)^

yennhi

Member
Hô hô hết hạng 30 ngày mà chưa có người nhận thì anh quoẳn nó qua đây em chăm cho, chứ như máy em PQ mà anh quoẳn lên vườn thì tội cho em nó wá^^!..:)..!

Hô hô hết hạng 30 ngày mà chưa có người nhận thì anh quoẳn nó qua đây em chăm cho, chứ như máy em PQ mà anh quoẳn lên vườn thì tội cho em nó wá^^!..:)..!
Lại mắc bệnh "khoái tùm lum" - nhưng được vì mình vốn khoái Dachshund mà

Chủ nhật này chạy lên anh rồi ôm chó đi chơi nhé!

woa....như vậy mếu chủ nó mà biết đươc đến chuộc cu cậu về thì thật hạnh phúc cho người chủ đó........nói vây thơi chứ còn tùy thuộc vào duyên phân nữa chứ.........nhưng nếu sau 30 ngày thì up hình lên cho anh e coi mặt cu cậu với nha...hiiiiiiiiiii

yennhi

Member
Lại mắc bệnh "khoái tùm lum" - nhưng được vì mình vốn khoái Dachshund mà

Chủ nhật này chạy lên anh rồi ôm chó đi chơi nhé!
Hihi ôm chó đi chơi la sao anh, không nói rỏ gi hết...!
Off lần 2 anh phải có mặt đó nha, có anh thấy hội ta sôi nổi hẳn, mà anh còn nợ anh em chầu coffee hightland đó nha:p,gần chổ Off lần 2 thì chỉ có cafe "Cóc" thôi không cầu kỳ lắm đâu.:-bd

Hihi ôm chó đi chơi la sao anh, không nói rỏ gi hết...!
Off lần 2 anh phải có mặt đó nha, có anh thấy hội ta sôi nổi hẳn, mà anh còn nợ anh em chầu coffee hightland đó nha:p,gần chổ Off lần 2 thì chỉ có cafe "Cóc" thôi không cầu kỳ lắm đâu.:-bd
Chủ nhật này 8/6 lên nhà anh lúc 8g sáng ôm 1 con chó dachshund của anh đi off bên Quận 7 cùng anh (thế thôi - có gì mà hok hiểu) - rồi cafe highland luôn (ai thèm nợ chú - tại chú hok đi chứ) :))

moceva

Member
Ui ui chó của em đó..... Bác thấy nó như thế nào thì em sẽ miêu tả y như thế ấy nhé..... Hihihi.... Chúc bác thành chủ thật của bé luôn vì bác xứng đáng quá rồi!!!! Thanks bác vì tấm lòng vàng...!!

yennhi

Member
Chủ nhật này 8/6 lên nhà anh lúc 8g sáng ôm 1 con chó dachshund của anh đi off bên Quận 7 cùng anh (thế thôi - có gì mà hok hiểu) - rồi cafe highland luôn (ai thèm nợ chú - tại chú hok đi chứ) :))
Hihi anh lại trêu thằng em này rồi..!, ôm chó đi chơi thì không dám nhưng ôm về luôn thì không có gì cảng đ.c;;), còn cafe thì đùa anh tý cho vui chứ cóc cafe này côi bộ hơi bị đắng àh nghen :p:))..!

Anh Bao

Anh Quang ơi nhà anh dạo này có bé lạp xường nào mới chưa cho em đặt gạch 1 em với, em tìm mua em nó mấy tháng nay rồi nhưng không tìm ra, em yêu nó lắm. Cảm ơn anh trước nha.
Chúc anh và mấy em lạp xường của anh luôn khỏe. Hihi

bum266

nha tui co 1 con xuc xich , dang ui lem! tui moi nhan no ve nuoi thui ! bn bit cach cham soc ko? chi cho tui voi! hjx ! co dog ma ko pjt cham! we wa!
:((

bác post ảnh của cún dachshund mới cho mọi người xem với, nghe bác nói e tò mò về chú cún may mắn này quá...........