• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCM-Help me!Lần đầu phối giống Rottweller cần giúp đỡ!

dungcrazy

Member
<hr style="color:#fff; background-color:#fff" size="1"> Chào cả nhà!
Hiện tại e rất hoang mang lo lắng, nên nhờ mọi người giúp đỡ.Vì lần đầu tiên nên e trình bày hơi dài dòng, mong mọi người xem qua và giúp đỡ e với!
E đang có một bé Rottweller tên SAM, 16 tháng tuổi, mới cho phối giống.
Em canh chính xác ngày ra máu đầu tiên tới lần phối giống đầu tiên là ngày thứ 10.Tiếp đó, e cho phối thêm ngày thứ 11 và thứ 12.
Ngày thứ 10 và thứ 11 thì chủ chó đực đỡ phối. Còn ngày thứ 12 là phối tự nhiên.
Tính cho tới hôm nay là 18 ngày, tính từ ngày ra máu đầu tiên.
Nhưng ko hiểu sao, từ lúc phối xong mang về tới giờ là 6 ngày, e thấy Hoa của SAM nhà e vẫn to, vẫn rỉ ra một ít máu sẫm màu.Toàn thân SAM rất hôi. Em không tắm cho nó, chỉ nhốt trong chuồng.
Em rất lo, vì lần đâu tiên nuôi chó Rott đẻ.
Mong ACE trên diễn dàn, bác sĩ thú y trong diễn dàn cho e lời khuyên nhé!
Chó hiện tại khỏe mạnh, ăn uống tốt.
Mọi người cho e hỏi thăm luôn, làm sao đê được là thành viên của CLB ROTTWELLER SAIGON ạ!
Cảm ơn mọi người.Chúc diễn đàn ngày một phát triển,Chào thân ái!

tientien168

Member
mình cũng đã gặp 1 trường hợp này. Bạn xem kĩ xem là người nó hôi hay là máu ra hôi. Nếu máu ra có mùi thì nên khám bác sĩ liền đi bạn ơi. Chó của mình thì cũng ra máu màu sẫm nhưng đến ngày thứ 20 kể từ khi salơ là hết. Ăn uống bình thường là được. Chúc nhà bạn sớm có baby :p

dungcrazy

Member
Cảm ơn bạn.
Cún nhà mình hôi do mồ hôi tiết ra bạn à.
Lần salo trước nó cũng hôi như thế!
Cún nhà bạn đã sinh chưa!Bạn cho mình hỏi, sau khi sạch máu thì biểu hiện cún thế nào, và ngày thứ bao nhiu mình có thể tắm cho cún.Trong giai đoạn này, mình có thể cho cún đi dạo được không bạn!
Mong được giao lưu cùng bạn!

tientien168

Member
mình biết gì nói đấy thôi :p cún mình vẫn đang chờ, mới phối dc 15 ngày thôi. Nếu hôi do mồ hôi tiết ra thì ko có gì phải lo cả. Khoảng 1,2 tuần sau khi phối thì có thể nó sẽ trầm tính lại 1 chút, có thể tắm sau khi phối nửa tháng. Đi bộ lúc nào cũng là tốt bạn à, tránh chạy nhảy quá mạnh thôi. Nếu muốn biết có thai hay không thì khoảng 1 tháng mới biết được

Hung.tinhyeu

Active Member
Cảm ơn bạn.
Cún nhà mình hôi do mồ hôi tiết ra bạn à.
Lần salo trước nó cũng hôi như thế!
Cún nhà bạn đã sinh chưa!Bạn cho mình hỏi, sau khi sạch máu thì biểu hiện cún thế nào, và ngày thứ bao nhiu mình có thể tắm cho cún.Trong giai đoạn này, mình có thể cho cún đi dạo được không bạn!
Mong được giao lưu cùng bạn!
Lần đầu tiên trong đời mình được nghe câu nói của bạn là mùi hôi của chó được tiết ra do tuyến mồ hôi của chó......................................!

dungcrazy

Member
Bác lại trêu e rồi.
Do mới tập chơi, nên tìm hiểu chưa rành lắm, nên câu từ đôi khi nó sai sót.
Bác cho e hỏi, cún e như thế có bị làm sao ko ạ!
Chúc bác luôn vui khỏe!

dungcrazy

Member
Cuối tuần rồi, chúc cả nhà có những ngày cuối tuần hạnh phúc, ấm cúng bên gia đình và người thân.
Em mong nhận được những lời khuyên, chỉ bảo từ những Anh Chị Em đi trước.
Hy vọng sẽ nhận được sự chia sẽ từ mọi người.
Chúc diển đàn ngày càng phát triển.

suzuki_2012

dien dan tui sai gon nay chan lam! no khong chi va dong gop y kien cho ban dau. chac là tui no cung khong biet, ban nen tham gia dien dan khac. o do moi nguoi vui ve va gan bo hon. vd nhu club rottweiler Hai Phong

dungcrazy

Member
Cảm ơn bạn, nhưng mình sống ở sài gòn mà ko tham gia clb sài gòn sẽ rất lạc lỏng.
Ý trên của bạn cũng hay, mình sẽ tham gia clb hải phòng, nhưng ngặt nỗi sẽ không được off với mọi người.Thanks bạn, chúc CLB Rott Hải phòng ngày càng phát triển.

suzuki_2012

Ban biet khong, minh cung o sai gon. Viec khong phai di off mà van de ban duoc chia se, con tui sai gon chu yeu tui no la ban cho va luong gat thoi. thang co hang dep thi khoe chi choe ... vây mà tui no keu goi tài trợ, như mình có hài lòng đâu mà tài trợ. thằng chủ thớt không biết cách điều hành diễn đàn. Chúc bạn vui và may mắn

kieukhanh

Member
Chu kỳ lên giống của chó cái > 20 ngày,sau khi phối tránh cho chó cái chạy nhảy,vận động mạnh & tuyệt đối không được tắm.Trường hợp của bạn phải nhờ BSTY thăm khám thêm cho yên tâm.

dungcrazy

Member
<hr style="color:#fff; background-color:#fff" size="1"> Chào cả nhà!
Hiện tại e rất hoang mang lo lắng, nên nhờ mọi người giúp đỡ.Vì lần đầu tiên nên e trình bày hơi dài dòng, mong mọi người xem qua và giúp đỡ e với!
E đang có một bé Rottweller tên SAM, 16 tháng tuổi, mới cho phối giống.
Em canh chính xác ngày ra máu đầu tiên tới lần phối giống đầu tiên là ngày thứ 10.Tiếp đó, e cho phối thêm ngày thứ 11 và thứ 12.
Ngày thứ 10 và thứ 11 thì chủ chó đực đỡ phối. Còn ngày thứ 12 là phối tự nhiên.
Tính cho tới hôm nay là 18 ngày, tính từ ngày ra máu đầu tiên.
Nhưng ko hiểu sao, từ lúc phối xong mang về tới giờ là 6 ngày, e thấy Hoa của SAM nhà e vẫn to, vẫn rỉ ra một ít máu sẫm màu.Toàn thân SAM rất hôi. Em không tắm cho nó, chỉ nhốt trong chuồng.
Em rất lo, vì lần đâu tiên nuôi chó Rott đẻ.
Mong ACE trên diễn dàn, bác sĩ thú y trong diễn dàn cho e lời khuyên nhé!
Chó hiện tại khỏe mạnh, ăn uống tốt.
Mọi người cho e hỏi thăm luôn, làm sao đê được là thành viên của CLB ROTTWELLER SAIGON ạ!
Cảm ơn mọi người.Chúc diễn đàn ngày một phát triển,Chào thân ái!
2 ngày hôm nay, SAM nhà e ăn rất nhiều và ngủ cũng rất nhiều.Mọi khi trẻ con chơi trước của nhà nó sủa dữ lắm, nhưng hai hôm nay ngủ li bì, như vậy nó có bệnh gì ko mọi người ơi. Cho e xin tu vấn nhé!