• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[HCM] Giúp đỡ 2 bé mèo con bị suy dinh dưỡng nặng

vrilovey

Member
Bé Chuột: Bé tên là Chuột bởi vì bé nhỏ tẹo tèo teo như chuột ấy, bị vứt và suy dinh dưỡng, còn bị con gì cắn vào đầu nên bị "hói" 1 mảng

Bé đến nỗi chui lọt trong lõi giấy wc

Bé Bo: Bị vứt ở cạnh trường No, bạn No nhìn thấy nên gọi, nghe nói bị vứt nằm ở cột điện gần tuần nay rồi, ko hỉu sao bé sống đc tới bi h. Mắt bị đau do đất cát rơi vào, người bẩn thỉu, đầy bọ chét, đói khát nhìu ngày liền nên người gầy nhom, khô đét.

Cả 2 bé đều đang tá túc ở thú y. Gọi Nova 0932813933 hoặc chị Trinh 0914114268 để giúp đỡ 2 bé nha. Cảm ơn các bạn rất nhiều.

bocxu

Member
Mình sẵn sàng nhận 1 trong 2 bé nếu ở HN. chỉ cần chăm khoảng 1 tuần là lại người thôi mà, sau đấy thì bé càng quấn người mong 2 bé sớm tìm được chủ tốt

Mèo Bư

nhìn bé Chuột giống hệt cái mặt ngố ngố của bé Xíu của mình ngày xưa, ngố mà xinh,chúc mấy bé mau lành bệnh và sớm tìm được chủ tốt :*:*

Ryu

Member
Hai nhóc cố lên nha...nếu ở Hà Nội mình sẵn sàng cưu mang..

linkmitu

Member
thật là đáng thương. em " hói " chắc bị chó con táp vô đầu, may mà chỉ rụng lông chứ ko nhiễm trùng sứt sẹo gì cả. chúc 2 em mạnh khỏe, chóng mập, có được chủ tốt thương yêu!

Mèo Bư

up up up cho mấy bé, không biết tới hôm nay tình hình tụi nhỏ sao rồi, thấy thương quá :((

vrilovey

Member
Admin ơi cho mình hỏi sao mình sau khi up bài lân rồi, những lần sau không sửa bài được?

Mình rất buồn phải thông báo với các bạn tin này. Cả 2 bé đầu đã lần lượt qua đời. Xin cảm ơn các bạn đã quan tâm, đã quyên góp tiền cứu giúp 2 bé. Cầu chúc cho 2 bé sớm được bình yên.

Mod Close Topic dum` minh nhe'.

pe_sushi

Member
Admin ơi cho mình hỏi sao mình sau khi up bài lân rồi, những lần sau không sửa bài được?

Mình rất buồn phải thông báo với các bạn tin này. Cả 2 bé đầu đã lần lượt qua đời. Xin cảm ơn các bạn đã quan tâm, đã quyên góp tiền cứu giúp 2 bé. Cầu chúc cho 2 bé sớm được bình yên.

Mod Close Topic dum` minh nhe'.
2 bé thật đáng thương, chúc các bé sớm đc đầu thai vào nhà nào yêu thg các bé nhiều hơn