• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCM- em này đã lớn( EB Lucky)

Davidkhoa

Member
Được các anh chị tư vấn để em nó ngày tốt hơn, hiên nay em nó đã thon hơn được tí, do được tập thể dục đều đặn và chế đô ăn hợp lý hơn. Hình em nó trong lúc đang buồn ngủ.

Nhìn đẹp hơn rồi đó DavidKhoa ơi :D ra dáng MAN rồi đó hihi, chúc mừng nhé! Em nó được đeo cái vòng cổ trong ngầu phết nhỉ ;)

ly-giang

Chuyên gia Bulldog

Hi Khoa,
Lucky càng lớn càng đẹp, nhìn từ phía trước vạm vỡ, chân to và đầu to, qua hình em chụp (không biết có đúng k.?) anh cảm giác tai ở vị trí hơi cao so với đường thẳng đỉnh dầu. Em xem dùm anh là do hình chụp hay ở ngoài cũng vậy.

Thân,

Davidkhoa

Member

Hi Khoa,
Lucky càng lớn càng đẹp, nhìn từ phía trước vạm vỡ, chân to và đầu to, qua hình em chụp (không biết có đúng k.?) anh cảm giác tai ở vị trí hơi cao so với đường thẳng đỉnh dầu. Em xem dùm anh là do hình chụp hay ở ngoài cũng vậy.

Thân,
Chân và đầu Lucky ở ngoài nó cũng to vậy đó chú Sơn, :D, lúc nhỏ thì không thấy to lắm nhưng từ tháng thứ 6 trở đi, đầu bắt đầu to hơn nhiều, rồi mỗi tối cho nó ra đường tập thể dục, Lucky rất thích leo dóc, rôi bậc thang, rồi cộng thêm cho kéo nữa nên thấy khác nhiều lúc trước .
Tai Lucky em nghi hơi cao so với đỉnh đầu tí, em cũng có cảm giác vậy.
Ba Lucky là Tiger nhà chú Sơn đó ah.

Davidkhoa

Member
Xin chào các bác, hôm nay Lucky nhà em được 10tháng, máy tháng nay mỗi tối dẫn ra đường cho em nó tập thể dục, và thằng em băt thằn lằn rồi bỏ xuống đất cho nó dí bắt như đi săn, tập tính nhanh nhẹn, và càng ngày Lucky càng khoái, nên tối nào cũng đòi đi săn. Dưới đây là hình ảnh em nó chụp gần lúc nữa đêm, khi đường phố đã vắng, thích hợp cho dạo chơi đêm, giờ đây Lucky trở thành chó gian hồ rồi, hihi.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
wow, Lucky phát triển tốt quá, trông rất vạm vỡ và nhanh nhẹn. Đầu to ở lứa tuôỉ 10 tháng, chúc mừng Khoa

Thân,

Davidkhoa

Member
wow, Lucky phát triển tốt quá, trông rất vạm vỡ và nhanh nhẹn. Đầu to ở lứa tuôỉ 10 tháng, chúc mừng Khoa

Thân,
Được chú Sơn khen tặng thì còn gì bằng, bao công sức chăm sóc xem như ko uổng công. Khi dẫn em ra đường tuy hình hài xấu xí nhưng ai cũng phải ngước nhìn, có bà thì kêu con dẫn con heo đi dâu thế, bà thì kêu sao con gấu này kì vậy, :D,Cả xóm giờ ai cũng biết đến Lucky hết, con nít thì tối chay ra chơi chung với nó, nhưng giỡn được tí là là lưỡi, =)),

Davidkhoa

Member
Nhìn Lucky đã quá nhỉ :D to con khỏe khoắn, vậy là nhất rồi nhé! ráng lên ráng lên :D[/QUO
Được sự khích lợi của mọi người em xin cố gắng để chăm em nó thật tốt,
Bím Trắng ở Đà Lạt hả, nuôi một em ở đó mình nghĩ ok lam đó, không khí mát, Bulldog đỡ hôi va phát triển tốt hơn, nhưng lúc nó còn nhỏ thì dễ cảm phổi thôi.

Bim Trắng chưa có chú nào hết :D đang đợi con nào vừa ý ( và ... vừa túi :D ) rước về đây hehehehe, theo mình nghĩ thì chắc nó sẽ không bị viêm phổi đâu, nếu mình mua dc chó trước mùa lạnh 3 tháng cho nó thích nghi, 2 tháng tuổi + 3 tháng thích nghi , Bim nghĩ nó sẽ khá ngay!

Khi nào vào SG tìm Bull, mong được gặp mặt mọi người nhé ! Khoa nuôi tốt nha, bữa nào xuống SG tui qua chiêm ngưỡng lucky đó :D

Davidkhoa

Member
chó đẹp quá ước gì mình có 1 con như vậy
Hình như anh Thantai lúc trước cũng co nuôi bull dung ko, thấy có chó me va chú chó con đẹp lắm ấy chứ, ma sao anh rao bán uổng vậy.
ước mơ là mục tiêu, chỉ cần có động lực thì sẽ biến ước mơ thành hiện thực
Mà nếu cho mình được chọn lại, có ai hỏi mình có nên nuôi bulldog ko, mình sẽ trả lời là ko :
1/khí hậu của Saigon nóng, nuôi bulldog dễ bị hôi và nấm da
2/Bulldog phá kinh khủng, chưa thấy loại nào mà phá cũng như bướng như Bulldog
3/Vì nó phá qua nên đa số mọi người đều nuôi chuồng, ma nuôi chó mà nuôi chuồng thì tội nó lắm, củng như cảm giác gần gũi giữa chó và chủ sao sao ấy, nên minh đa số thả nó chạy trong nhà, mà nhà nào không có sân ko nên nuôi
4/chăm sóc bulldog cực hơn chăm sóc em bé nữa, nếu không hết lòng mình nghĩ Bulldog phát triển khong toàn diện được, ảnh hưởng nhiều yếu tố.
Nuôi được em Lucky đến thời điểm này, là cả một sự gian nan, cã nhà mình 4 người phải thay phiên chăm sóc rồi canh nó. Nhà mình thì nhỏ nên nuôi chuồng ko được, mà nuôi trong nhà thì bàn ghế cắn ko chừa gì, giờ lớn lên thì mình dạy nên ko dám phá nữa. Tối phải dẫn đi tập thể dục để cơ thể săn chắc
Do mê giống này lâu rồi, nên cực cũng chịu và có sự giúp sức của gia đình. Nhưng nuôi em này xong từ nay la sợ ko dám nuôi e nào nữa luôn, khe khe
Mình nghĩ ai đã từng nuôi qua ma ko nuôi chuồng và tận tâm sẽ thấu hiểu nhưng gi mình trình bày trên