• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

hai phong muốn mua bồ câu đua

haiphongsao

mình cần mua 1 it chim bồ câu đua hay bắc hải gì đó mà anh em vẫn hay nói tới , anh em biết ai ở hải phòng bán hoặc ở các tỉnh lận cận uy tín , mách mình với mình sẽ hậu tạ bằng 1 cặp gà tân châu con

Ilovepigeon

Member
mình cần mua 1 it chim bồ câu đua hay bắc hải gì đó mà anh em vẫn hay nói tới , anh em biết ai ở hải phòng bán hoặc ở các tỉnh lận cận uy tín , mách mình với mình sẽ hậu tạ bằng 1 cặp gà tân châu con
Anh ơi đất hải phòng rất nhiều người chơi chim đua đó anh. Em nghĩ nuôi hồ câu đua là để tham gia những cuộc đua cũng có thể nuôi để phục vụ cho gì đó, nghe anh nói "mua một ít bồ câu đua hay bắc hải gì đó" như kiểu là thấy mọi người chơi là mình cũng chơi vậy :D . Theo em nghĩ anh nên nuôi bồ câu pháp hay hội trước để tìm hiểu bệnh tật cũng như là cách chăm sóc, một chút ý kiến của em :D

haiphongsao

cảm ơn em , anh cũng nuôi vài cặp pháp rồi. giờ thích nuôi thêm vài dòng chim mới cho lạ mắt . e có biết ai có chim đua không em , chỉ anh với

Nuôi loại nào trước ko quan trọng bằng có tâm và chịu bỏ công chăm sóc hay kô, mình khuyên bạn là nên tìm những bạn trong hội bồ câu địa phương và mua chim ít nhất là đã có tập huấn hay mua gởi mua trong các hội bồ câu ở miền nam, đa số chim đã có tập huấn, vì trên diễn đàn nhiều người nói bán chim thái hay chim đua, mà chim chưa bao giờ tập huấn và có nguồn gốc thì nuôi sẽ chỉ tốn công thôi, mình chỉ góp ý chút thôi.