• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hai em chó Phú Quốc săn lợn rừng (Clip)

Kính chào các anh chị em bên CLB chó PQ...
Các anh cho em hỏi, con lợn ở trong clip là lợn rừng thật hay là lợn mán, lợn mường ah? Nếu lợn rừng thật, thì em chưa thấy nanh của nó, hoặc nó còn non chưa mọc hết nanh? Theo em xem clip, con lợn này mà có nanh, em sợ là 2 con chó trong clip ko qua nổi 3' quay clip đâu ah. Với sức húc của lợn rừng thật, đến cọp còn phải sợ chứ đừng nói 2 con chó trong hình. Việc cho chó săn lợn, dê hay cừu thì em không dám bàn, nhưng nếu bác chủ thớt bảo cho săn lợn rừng, lại là trong chỗ hẹp như thế, lợn lại có nanh dài, thì em nghĩ là hơi không đúng lắm...

Chó PQ là nét đẹp của VN, nó là giống chó săn bắt tốt, lì lợm và dũng cảm trong chiến đấu thì em không bàn nữa, nhưng thế không có nghĩa là con PQ nào cũng có thể trở thành dũng sĩ đi săn ạh. Điều này em mạn phép được nói thế...

Đôi lời sau khi xem clip, có gì các bác bỏ quá cho em.[/QUOTE

Mình chưa xác định được chủ thớt có phải là thành viên trong CLB NNN chó PQ - HN đâu đấy nhé( vì nếu là thành viên của CLB thì phải biết chuyện chó PQ vô tích sự nhà mình XỬ con lơn Sọc dưa 50kg )

truongga

em đây rồi ạ,các bác cũng máu như em thôi.thế mà hôm trước có bác nào đã trách em dã man rồi đấy ạ.

em thì không là mem trong CLB NNN chó PQ,nhưng nick cũng lập lâu rồi ạ.còn vụ uy tin thì yên tâm ạ.

sân bãi thì em cũng có và đang chuẩn bị để nó được đàng hoàng ạ

bác TS có chó hay mà giờ mới khoe,bác lại bảo em mang lợn sang cho chó bác cắn thì hóa ra lợn đi săn chó ạ,phải để chó thể hiện mình ở địa bàn lạ chứ ạ.Bác nói chó của bác đã xử 1 em 50kg,nhưng lợn 50kg mà vẫn còn sọc dưa thì giống đấy hơi to đấy ạ.lợn em thì đen trũi thôi.

Đây là số của em :0936958282,các bác call trực tiếp để giao lưu vui vẻ ạ.

truongga

Kính chào các anh chị em bên CLB chó PQ...
Các anh cho em hỏi, con lợn ở trong clip là lợn rừng thật hay là lợn mán, lợn mường ah? Nếu lợn rừng thật, thì em chưa thấy nanh của nó, hoặc nó còn non chưa mọc hết nanh? Theo em xem clip, con lợn này mà có nanh, em sợ là 2 con chó trong clip ko qua nổi 3' quay clip đâu ah. Với sức húc của lợn rừng thật, đến cọp còn phải sợ chứ đừng nói 2 con chó trong hình. Việc cho chó săn lợn, dê hay cừu thì em không dám bàn, nhưng nếu bác chủ thớt bảo cho săn lợn rừng, lại là trong chỗ hẹp như thế, lợn lại có nanh dài, thì em nghĩ là hơi không đúng lắm...

Chó PQ là nét đẹp của VN, nó là giống chó săn bắt tốt, lì lợm và dũng cảm trong chiến đấu thì em không bàn nữa, nhưng thế không có nghĩa là con PQ nào cũng có thể trở thành dũng sĩ đi săn ạh. Điều này em mạn phép được nói thế...

Đôi lời sau khi xem clip, có gì các bác bỏ quá cho em.[/QUOTE

Mình chưa xác định được chủ thớt có phải là thành viên trong CLB NNN chó PQ - HN đâu đấy nhé( vì nếu là thành viên của CLB thì phải biết chuyện chó PQ vô tích sự nhà mình XỬ con lơn Sọc dưa 50kg )
Hy vọng các bác xem ky và đọc cũng kỹ ạ.em nói rõ nó là con lợn rừng lai,F mấy ko bít và sao không mọc nanh lại càng không biết ạ.chỉ biết chủ trang trại nói đấy là lợn rừng lai,và khi thịt em cũng thấy nó một lỗ có 3 lông ạ.còn lợn rừng thật ai dại đem thả cho chó cắn khi chưa biết rõ khả năng của chúng,lớ ngớ người lòi ruột trước ạ.Với lại lấy đâu ra lợn rừng xịn còn "tuơi" thế ạ.

em đây rồi ạ,các bác cũng máu như em thôi.thế mà hôm trước có bác nào đã trách em dã man rồi đấy ạ.

em thì không là mem trong CLB NNN chó PQ,nhưng nick cũng lập lâu rồi ạ.còn vụ uy tin thì yên tâm ạ.

sân bãi thì em cũng có và đang chuẩn bị để nó được đàng hoàng ạ

bác TS có chó hay mà giờ mới khoe,bác lại bảo em mang lợn sang cho chó bác cắn thì hóa ra lợn đi săn chó ạ,phải để chó thể hiện mình ở địa bàn lạ chứ ạ.Bác nói chó của bác đã xử 1 em 50kg,nhưng lợn 50kg mà vẫn còn sọc dưa thì giống đấy hơi to đấy ạ.lợn em thì đen trũi thôi.

Đây là số của em :0936958282,các bác call trực tiếp để giao lưu vui vẻ ạ.
Cái thứ nhất là mình không nói bạn DÃ MAN bao giờ đâu đấy nhé:D
Cái thứ 2 : mình chỉ góp ý cho bạn về môi trường săn sao cho nó phù hợp với con chó săn ấy mà thôi:D
Cái thứ 3: qua clip : thấy đòn cắn của 2 con nhà bạn QUÁ HIỀN cần tập dượt thêm cho miếng cắn có NGHỀ:D
Cái thứ 4 : chỉ sợ bên đó không có khoảng không nên mới hẹn sang bên này, nhưng nếu bên đó có đủ điều kiện thì mình sẽ rủ vài ae sang giao lưu:D
Cái thứ 5 : con lợn đó lúc nhỏ còn sọc dưa, khi lớn đen chùi trũi
À mà bạn tên gì và bao nhiêu tuổi để ae dễ giao lưu

truongga

Đã nhận được cuộc gọi của bác TS đầu tiên ạ

Đã hẹn hò và sẽ sớm giao lưu để ae yêu thích PQ thấy được một trong nhiều khả năng của giống chó này ạ.

Hy vọng sẽ làm ae thêm yêu và thêm quyết tâm gây dựng đàn PQ thuần chủng theo nhiều hướng và mục đích.

Chúc ae sức khỏe !!

tran van hoan

Active Member

Đã hẹn hò và sẽ sớm giao lưu để ae yêu thích PQ thấy được một trong nhiều khả năng của giống chó này ạ.

Hy vọng sẽ làm ae thêm yêu và thêm quyết tâm gây dựng đàn PQ thuần chủng theo nhiều hướng và muc đich.

Chúc ae sức khỏê !!

Hy vọng sẽ sớm có cuộc giao lưu này dể anh em chơi PQ làm bữa đầu năm luôn

Hy vọng sẽ làm ae thêm yêu và thêm quyết tâm gây dựng đàn PQ thuần chủng theo nhiều hướng và mục đích.

Chúc ae sức khỏe !!
Dù sao đi nữa thì mình cũng thấy được tấm lòng của bạn truongga đối với CPQ, ACE nên xây dựng 01 buổi giao lưu là đẹp nhất, vietpet là như thế! venmientay chúc ACE đạt được kết quả như mong muốn!

Em này tên Ly (nghe tên là biết giới tính), 5 tháng, thích giữ xe cho chủ, "em còn nhỏ lắm mấy anh ơi" nên chưa tập đi săn được, mong các ACE thông cảm!

Chúc ae sức khỏe !!
Liệu CN này anh em hội NNN CPQ HN off đã có kết quả giao lưu chưa hả bác chủ thớt và bác Giày??? Nếu có thì buổi off này sẽ rất ... ấn tượng đấy ah...

bkavpro

Member
Video mà quay ngang thì xem hay hơn, bác cầm dọc máy xem hơi nhức mắt.

Xoáy_thái

Member
Video mà quay ngang thì xem hay hơn, bác cầm dọc máy xem hơi nhức mắt.
Cái này chắc bác chủ quay bằng đt iPhone, có quay ngang đt nhưng chế độ vẫn nằm theo hướng dọc nên coi như bị nghiêng hình mất 90 độ.

thanhsonhnvn

hay đấy. chó phú quôc nhu thế mói xúng đáng là chó chú. cũng phãi có dịp cho thễ hiện khã nang chiến đấu là đúng rồi. nhung diện tích hẹp quá nên nên các chú này cũng ko phát huy dc anh nhĩ. nhìn cạp chó này lại thầy buồn em phú quốc cũa mình. chi dc cái an ngon rồi chạy loạn hết cã nha. chán thật

trungpit12

đây mà là săn á kaka cắn thế đến tết thì chết lợn kakaka
hôm tết nhà mình cũng làm 1 em lợn này cho em béc phang 1 lúc là lơn nằm im để chọc tiết

BICHGA

Member
nói thật bác thông cảm . bác có dám thả con lợn này ra dồng cho 2 em duổi ko??? dảm bảo hàng xóm nhà bác dc. bữa ra trò=))

blackmilk

Member
nếu môi trường này mà cho con lợn rừng thật thì 2 con này của bác chắc......
đây là lợn mường đúng không bác. lợn rừng thật thì trên da nó đếm 3 lông 1 lỗ. em đa từng đến tận đồi nhà người ta để mua lợn rừng cùng ông già.
con này đánh tiết canh thì....mummum...!
để chó cắn chết thì tiếc quá =;

Nanh

Không thể gọi đây là SĂN , ít ra trong môi trường tự nhiên hay chí ít là bán tự nhiên , chứ trong cái NGHÁCH nhỏ như vậy sao gọi là săn
2 nhân vật chính khả năng săn quá tệ, có con lợn bé như vậy mà xử mãi không xong:(( lại còn bị nó HẤT NGÃ nữa chứ )
Theo mình nghĩ có thể phần 2 đúng như Mr Lab nói : 2 con có xoáy sẽ bị con lợn cắn:-o
anh ơi vụ này nghe hay và bổ ích đấy giờ em mới biết muộn quá anh nhỉ ... Bố Cu Nanh ra trận chắc chắn sẽ có phần thưởng rồi =))