• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hai con mèo chung một chậu cát ị có được không?

Zen189

Member
Tình hình là nhà mình đã có một cu cậu mèo đực được hơn 1 tuổi rồi, bây giờ đang chuẩn bị đón thêm một bé mèo cái về để lớn lên làm vợ cho cu cậu nữa. Mình thắc mắc không hiểu mèo con mới về sẽ chịu dùng chậu ị chung với mèo cũ hay không hay là phải có chậu ị mới? Mọi người ai có kinh nghiệm nuôi nhiều mèo xin chia sẻ cùng với nhé! :blusshing:

ruồi bẹp

Active Member
Tình hình là nhà mình đã có một cu cậu mèo đực được hơn 1 tuổi rồi, bây giờ đang chuẩn bị đón thêm một bé mèo cái về để lớn lên làm vợ cho cu cậu nữa. Mình thắc mắc không hiểu mèo con mới về sẽ chịu dùng chậu ị chung với mèo cũ hay không hay là phải có chậu ị mới? Mọi người ai có kinh nghiệm nuôi nhiều mèo xin chia sẻ cùng với nhé! :blusshing:
vô tư bạn ạ, thậm chí 3 đứa vẫn 1 chậu cát được cơ :D chỉ có điều bạn sẽ phải dọn chậu thường xuyên hơn và khi cát đã ẩm ẩm, bẩn bẩn thì nên thay luôn đừng tiếc nếu ko đứa nào khó tính là nó bĩnh ra ngoài đấy :D

Zen189

Member
vô tư bạn ạ, thậm chí 3 đứa vẫn 1 chậu cát được cơ :D chỉ có điều bạn sẽ phải dọn chậu thường xuyên hơn và khi cát đã ẩm ẩm, bẩn bẩn thì nên thay luôn đừng tiếc nếu ko đứa nào khó tính là nó bĩnh ra ngoài đấy :D
Cho mình hỏi thêm là mèo nhà ruoibep có thiến không, mèo nhà mình cả 2 đều sẽ không thiến / triệt sản nên không biết chậu ị có được coi là lãnh thổ của riêng mèo đực không? :nerd:

Sheryl

Active Member
Trả lời luôn hộ Ruồi bẹp này. Nhà Ruồi 2 đứa đều vẫn còn nguyên, chưa bị cắt cái gì. Nhà mình 3 đứa vẫn chung một chậu (chậu rất to vì mình đi làm cả ngày, trưa không về dọn cho chúng nó được). Và mình cũng biết có nhà chục bé mèo vẫn đi chung một thùng (dọn liên tục) nên bạn cứ yên tâm :).

ko sao đâu bạn ạ nhà mình lúc trước nuôi 5,6 con mèo vẫn chung 1 chậu xỉ mà chỉ cần thay xỉ thường xuyên thôi

biode

Member
Các bé mèo càng lúc càng friendly, hoạt động không cần biên giới, lãnh thổ luôn ^^

maihuongt91

Member
bạn cứ làm sao cho khu wc của chúng sạch là được..không chúng nó lại tìm mọi ngươi để bới thì lại tha hồ mà làm sherlock holmes ;))