• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hai anh em Natsu & Pia

Natsu có vẻ sẽ "đa thê" đây :D

Đẹp trai thế này cơ mà:

Nhưng anh ham ngủ lắm đó em Nana ạ. Hồi nhỏ nè:

Lớn hơn chút anh vẫn hay ngủ...gật:

Piggy

Member
Natsu là một trong những chú mèo đặc biệt mà anh từng thấy (đặc biệt chẳng kém gì bé Chocolate). Hôm nọ bé đang ăn, anh thấy tự dưng sao đứng im, dù trước đó một chút là đang nhai ngồm ngoàm. Cuối xuống nhìn thì thấy 2 mắt bé nhắm tít lại, đúng là ngủ gục. Hehe. Ăn ngủ khoẻ kinh (trộm vía), cộng với khoản nghịch lắm. Chẳng đêm nào có thể ngủ yên với bọn ấy. 3,4 là anh chuẩn bị đi ngủ, thì bọn ấy đã ... ngủ dậy và bắt đầu nghịch. 2 đứa thương yêu nhau lắm, chỉ tội em nào cũng giỡn dai, đùa với nhau chừng 10 phút là gầm gừ, thường thì bé gái sẽ giận dỗi bỏ đi, em Natsu sẽ nhào đến... năn nỉ. :D

Piggy

Member
Thêm một số hình ành của 2 anh em đây. Chẳng biết chừng nào chúng mới thành vợ chồng nhỉ. hehe

Piggy

Member
Nằm một mình chán chê, chúng bắt đầu giở trò nghịch ngợm, cào cấu, và cắn nhau...:D

BeMiu

Member
@Piggy : Cây cào móng đẹp quá
Cái này anh mua ở CityZoo phải không.

bạn uatkimcuong ơi bạn có thể cho mình 1 con lông xù đc không ^^
Góp ý nha: Bạn nên để ý trước khi xin xem mèo nhà họ trước đây cho hay bán, chứ cứ thấy đẹp là xin trong khi họ bán dễ mất thiện cảm lắm

Piggy

Member
@Piggy : Cây cào móng đẹp quá
Cái này anh mua ở CityZoo phải không.

Góp ý nha: Bạn nên để ý trước khi xin xem mèo nhà họ trước đây cho hay bán, chứ cứ thấy đẹp là xin trong khi họ bán dễ mất thiện cảm lắm

Đúng rồi em, Cityzoo đấy. Chẳng biết cái cây ấy làm bằng gì, mà nó có "sức hút" với bọn này lắm. Từ ngày mua về, chúng "quên" ngay sofa, nệm, gối, giấy, mà chuyển sang làm tình làm tội cái cây ấy ngay. Nhờ thế mà cũng đỡ thấp thỏm... hehe

Bạn gì ấy, mình thấy đi đâu, gặp ai có mèo cũng xin, mặc dù đây là topic người ta lập ra để khoe mèo. hehe. :D

Thanks anh Piggy đã gửi ảnh. Natsu và Chocolate đẹp đôi quá đi :love struck: . Ôi, nếu bọn này có con thì bọn miu con iu iu lắm đây :love struck::love struck::love struck: .

Cây cào móng của anh em Natsu đẹp thật. Anh chiều bọn nó thế.

Ngắm Natsu mãi ko chán. Nhớ quá đi thôi, nhớ nhất kiểu nhìn đầy dịu dàng của Natsu :kiss:

Natsu nghịch ngợm nhưng rất tình cảm phải ko anh Piggy? Bé là con trai đầu lòng nên trộm vía khỏe mạnh và hiếu động lắm. Mẹ em bảo chưa thấy mèo con sơ sinh nào dài rộng như bé đấy. Hồi bé mới lọt lòng, khi Mimi chuẩn bị sinh tiếp Pia nên mẹ em để Natsu sang cái hộp giấy bên cạnh, thế mà Natsu lông còn chưa khô hẳn, mồm thì gào, chân tay quờ quạng leo được hẳn lên thành hộp, chút thì rơi ra ngoài :D

Cách đây mấy hôm do sơ ý của chủ mà bé Pia bị kẹp cổ vào cánh cửa. Trời ơi, tưởng là em.....hic hic :(:)(:)(:)(( .

Mẹ em mang bé về vừa khóc vừa bế bé đi thú y. Lúc ấy em đi học ko biết gì. May quá xá buổi chiều học về thấy bé ở nhà, hơi "buồn" so với mọi ngày. Nghe mẹ em kể mới biết bé vừa thoát chết trong gang tấc ....^:)^.

Chuyện là bé lon ton theo chủ mà chủ khép cửa ko để ý, thế là kẹp bé :( . May phát hiện sớm và cánh cửa chưa sập mạnh. Lúc đầu bé đau và sợ nên cứ rũ ra làm mọi người hoảng hồn. Bs thú y khám bảo may ko gãy xương chảy máu gì cả, tiêm cho 1 mũi chống viêm, 1 mũi giảm đau chống sưng và 1 mũi vitamin tăng lực. Trộm vía, bé cũng phục hồi nhanh, uống sữa và tranh thủ ti mẹ nữa nên hôm sau là gần như bình thường, chạy nhảy khắp nơi. Nhà em sẽ giữ bé lại thôi.

Mọi người nhớ để ý mèo của mình nhé, nhất là khi khép cửa phòng ạ, các bé yêu hay bám theo chủ lắm :kiss:

Bé Pia đã hoàn toàn bình phục, nhưng vẫn tranh thủ "rúc ti" mẹ Mimi.

Lêu lêu Pia đây ạ:

Đây nữa ạ, trông đến là bạo lực :D ;

gaulua

Member
Ui, (hix hix) Hic hic! yêu quá đi mất! (hix hix) Hic hic! Không thể kiềm lòng được í :-* :-* Ngắm mãi không chán hà :-*

ichbin

Member
Ui nhìn cứ tưởng 2 anh em natsu và pia , natsu nhìn giống mẹ điên đảo nhỉ :D
Đọc lại mới thấy Pia lâm nạn :( , A muốn xin đón bé Pia liệu mẹ em có đống ý không nhỉ :)

Hồi Natsu còn ở nhà em mọi người cũng toàn nhầm hai mẹ con nếu ko nhìn kỹ mũi chúng nó :D . Có hôm đứa em em bế Natsu và bảo: "Sao mày giống thằng Natsu con mày thế!" :)):)) Hóa ra cứ tưởng đang bế Mimi :)):)) .

Pia giờ chắc mẹ em ko cho ai nữa đâu ạ. Thôi, anh chịu khó chờ vậy nhé :D .

Xin báo tin vui với cả nhà là Natsu và Pia đã có 3 em: 2 trai một gái cực xinh trong đó hai bé trai rất giống anh Natsu :love struck:.
Em sẽ lập topic mới cho các bé và đợi các bé cứng cáp một chút sẽ up ảnh ạ :)

Piggy

Member
Hôm nay trổ tài nhiếp ảnh (nghiệp dư), chộp được mấy tấm của em Natsu với Chocolate. Khoe với mọi người chút. Hehe

gaulua

Member
Hâm mộ mấy em nhà bạn ghê, sao bạn lại ở tận trong TP HCM thế, huhu.

Piggy

Member
Natsu với Pia đầu tiên là ở Hà Nội, sau đó có bé Natsu chuyển nhà vào Sài Gòn thôi

bạn thật hạnh phúc đó.Nhìn gia đình mèo nhà bạn thật hạnh phúc.Minh cũng muốn nuôi nhiều mèo nhưng mâm không cho nên chỉ nuôi được 1 chú mèo thôi.Chúc gia đình mèo nhà ban thật hạnh phúc nha