• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

h]e]l]p

phananh123

đây là câu hỏi cuối cùng của em : nuôi lab có hôi lắm không,mức độ rụng lông như thế nào đây mọi người nhiều,ít hay bình thường??????

dragon82

Member
đây là câu hỏi cuối cùng của em : nuôi lab có hôi lắm không,mức độ rụng lông như thế nào đây mọi người nhiều,ít hay bình thường??????
Lab là loài lông ngắn nên cũng ít hôi hơn các loại lông dài như Golden hay Alaska, nhưng tất nhiên kiểu gì cũng có mùi đặc trưng ;)
Mức độ rụng lông cũng thuộc hàng ít khi so với các loại kể trên

Nếu bạn muốn nuôi loại ít rụng lông và ít hôi thì nên nuôi những loại cún nhỏ hơn nhé, ví dụ như Toy poddle

phananh123

Lab là loài lông ngắn nên cũng ít hôi hơn các loại lông dài như Golden hay Alaska, nhưng tất nhiên kiểu gì cũng có mùi đặc trưng ;)
Mức độ rụng lông cũng thuộc hàng ít khi so với các loại kể trên

Nếu bạn muốn nuôi loại ít rụng lông và ít hôi thì nên nuôi những loại cún nhỏ hơn nhé, ví dụ như Toy poddle
nhung bạn ơi,giông toy poodle đắt lắm,mua lằm sao

kinglet

bản thân bạn muốn nuôi dòng chó nhỏ, trung bình, hay to lớn thui. Sợ nó rụng lông, thì nuôi những dòng chó lông sát như rott, lab, phú quốc, chihuahua...., thì đỡ chăm hơn nhiều.

kinglet

nhà mình có nuôi em lab, nói chung có hôi, chút chút, cái mùi đặc trưng của chó. hehe, yên tâm đi, con nào cũng có, nhưng ít hay nhiều thui. :-"