• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội "Phó Nháy, Phó Nhòm" Vietpet

tran huy hoang

Active Member
Em thấy Vietpet Chúng Ta , nhiều Bác "săn ảnh" đẹp thật, cho Em hói tí nhé !có Bác nào biết cách chụp "Thác Nước" với tốc độ thật chậm để có thể nhìn nước đổ xuống như những tấm vải lụa mềm mại uốn lượn không ạ !Nếu biết xin chỉ giáo giúp Em. Em cũng thử chụp, nhưng nhìn vẫn thấy thiếu gí đó khó hiểu quá !

Em thấy Vietpet Chúng Ta , nhiều Bác "săn ảnh" đẹp thật, cho Em hói tí nhé !có Bác nào biết cách chụp "Thác Nước" với tốc độ thật chậm để có thể nhìn nước đổ xuống như những tấm vải lụa mềm mại uốn lượn không ạ !Nếu biết xin chỉ giáo giúp Em. Em cũng thử chụp, nhưng nhìn vẫn thấy thiếu gí đó khó hiểu quá !
VDH chỉ xin góp ý chủ quan của mình, cũng xin các bác có kinh nghiệm hưỡng dẫn nhiều mẹo hơn :D
Lấy ví dụ ảnh này nhé, bạn nên khép khẩu sâu hơn nữa (nhìn ảnh có vẻ dư sáng) để tốc chậm nhưng vừa phải, tùy điều kiện ánh sáng (2-8s) và trpod thật chắc nữa (để chế độ hẹn giờ hoặc remote nhằm chống rung) :D
Cuối cùng là kĩ thuật retouch (mình không am hiểu lắm về cái này) để hoàn thiện bức ảnh. Ảnh này bạn thử dùng Tone Curve, chỉnh nhẹ đồ thị theo dáng chữ S, cong ở điểm thứ 1/4 và 3/4 của đường chéo để ảnh trong hơn 1tẹo. có lẽ bạn chụp bằng Nikon nên ảnh ám vàng quá, giảm màu vàng đi 1 chút :)

Chúc bạn có thật nhiều hình đẹp. mong được chia sẻ thêm ạ :D

tran huy hoang

Active Member
Ông thiếu cái ND8 fillter chứ cái gì nữa Ông Hoàng ơi!
kekeke !!!! Cảm ơn Bác Kim "SONNY" ngày mai Em sẽ tìm cái đang thiếu đó ở chố Bác Thịnh. Lúc nào đi "Tử Hình" Em Mẫu nào đép thì AAAlllo Em với nhé Bác !

Gemma

Active Member

con mắt vàng mắt bạc này nhìn yêu thế:D
À, bé này có hai màu mắt khác nhau à? Mới nhìn tưởng bị chói sáng cơ! Đúng là chân dài tới nách, người mẫu quý hiếm thật rồi :D Thoạt nhìn tấm ảnh này ở trang đầu của mục này, mình đã có chung ý kiến với bạn Meonho rồi Dog Eye:love struck: :new:

titti

Member
Cho em ké nhờ mấy tấm ảnh chụp ngoài công viên mấy em chó bạn của robby nhà em. Ảnh RAW, em chưa có thời gian động đậy vào, nhưng thấy, ảnh chó có lẽ để tự nhiên là đẹp nhất :)

Cái này gọi là : sẻ chia :x

taken by titti 07/05/2011 :x