• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người yêu Husky và Alaska

Thế ở HN thì có chỗ nào mua được ngon lành bác nhỉ?? Hôm nay qua mà phê bọn Husky quá. Xem ảnh trên mạng ghét thế mà ở ngoài đáng yêu ghê! Chắc hè này lại phải đội nắng đi offline Vườn Hồng rồi :"> :p Em thấy trại chó Tiến Vinh trong TP HCM có bán Husky, khá đẹp. Không biết vận chuyển từ SG ra HN có đắt lắm không nhỉ? Bác nào biết tư vấn em cái (đường hàng không - đường sắt - đường bộ??)
Mình cung mua em husky của trại Tiến Vinh nè bạn ơi. Cún của trại Tiến Vinh giá 10triệu/1 con vận chuyển bằng đường sắt mất 32 tiếng và tiền vận chuyển mất 1triệu nữa tổng cộng mất 11 triệu :). Bạn chỉ cần chuyển tiền đầy đủ là anh Vinh anh sẽ tự chuyển cún ra cho bạn thôi. Chúc bạn sớm có cún đẹp :-bd

Anh ơi Ben béo núch ních mà vẫn thích ăn bánh ạ, hí hí ..... lần sau dụ Ben ăn bánh để bế mới được :love struck::love struck:
Ben đi off thì đáng yêu vậy thôi em ah, chứ ở nhà nó là chúa tham ăn đó :D toàn ăn tranh của chị Tây Ban Nha thôi :((. Ben nhà anh bây giờ xích dễ lắm cứ cầm xích là hắn chạy ra cho anh xích liền, vì hắn biết mỗi lần xích là hắn được dẫn đi chơi mà :))

Mà em ơi tranh thủ lúc nào rảnh thì tập tạ đi nhé :D vì Ben bây giờ to lắm rồi, sợ sức em không bế nổi :))

1 lần em nghe được thông tin là Husky, Alaska và Samoyed chỉ hú như chó sói chứ không bao giờ sủa. Cái này là đúng hay sai hả các bác?? :D

1 lần em nghe được thông tin là Husky, Alaska và Samoyed chỉ hú như chó sói chứ không bao giờ sủa. Cái này là đúng hay sai hả các bác?? :D
Samoyed nhà mình sủa đinh tai nhức óc luôn... hú thì chưa thấy hú tiếng nào cả, chỉ thấy tru mỏ lên kêu "wrù rù" thôi, đáng yêu lắm => Samoyed có sủa, chưa thấy hú.

Thế các bạn nuôi Husky khác thì sao? Có chú nào hú không ạ? Tại em sợ về sau em ý về nhà, đến hôm trăng tròn ngửa cổ lên hú thì ..... :-ss
~~
Hội Husky có vẻ sinh hoạt đều nhât diễn đàn nhỉ. Đông vui náo nhiệt quá :)) Mà sao hội có đầy đủ trai tài gái sắc thế này mà không kết duyên vài đôi đi chứ, mọi người muốn tìm mua Husky con cũng đỡ phải tìm đâu xa .

Alaska nhà em sáng ngủ dậy là hú và bữa ăn đầu tiên trong ngày, thấy mình chuẩn bị đồ ăn lâu lâu 1 tí là hú ngay, hú rất dài, hôm nào em quay phim cho các bác xem.

To mấy bác ở trên nói về chó bác Thành: Chó của bác Thành cực tốt, trong cái nhà đấy chó của bác Thành là những con chó lớn, đã được đánh về 1 thời gian, bác ấy nuôi và bán, ko bao giờ bị làm sao cả và những con chó lớn mới là của bác Thành, còn những chú husky con con, và các con chó con khác là của con bác Thành (Trung), anh Trung ban đầu khi chưa cưới vợ cũng như bác Thành thôi, nhưng từ khi cưới chị Bình vào, chị này dân buôn bán từ xưa hay sao ấy, rất buôn gian bán lận, nhập toàn chó con có bệnh về bán,lúc bán thì kêu tao đảm bảo, có gì mang đến đây, lúc bệnh thì bắt đem đi bệnh viện, mà bán giá rất trên trời. Chó nhà đấy ko phải của riêng ông Thành đâu, nếu mấy cái con to to của ông ý thì rất đảm bảo, nhưng hình như ông ý chỉ nhập bécgie thôi thì phải, à và con border collie cũng là của ông Thành, mấy con collie cũng là của ông ý hết, những con đấy ko bao giờ chết được. Con nào của mụ Bình kia thì mới chết.

Alaska nhà em sáng ngủ dậy là hú và bữa ăn đầu tiên trong ngày, thấy mình chuẩn bị đồ ăn lâu lâu 1 tí là hú ngay, hú rất dài, hôm nào em quay phim cho các bác xem.
Oé, thế việc nếu mà Husky không biết hú thì là chó lai có phải là thật không bác??

~~

To mấy bác ở trên nói về chó bác Thành: Chó của bác Thành cực tốt, trong cái nhà đấy chó của bác Thành là những con chó lớn, đã được đánh về 1 thời gian, bác ấy nuôi và bán, ko bao giờ bị làm sao cả và những con chó lớn mới là của bác Thành, còn những chú husky con con, và các con chó con khác là của con bác Thành (Trung), anh Trung ban đầu khi chưa cưới vợ cũng như bác Thành thôi, nhưng từ khi cưới chị Bình vào, chị này dân buôn bán từ xưa hay sao ấy, rất buôn gian bán lận, nhập toàn chó con có bệnh về bán,lúc bán thì kêu tao đảm bảo, có gì mang đến đây, lúc bệnh thì bắt đem đi bệnh viện, mà bán giá rất trên trời. Chó nhà đấy ko phải của riêng ông Thành đâu, nếu mấy cái con to to của ông ý thì rất đảm bảo, nhưng hình như ông ý chỉ nhập bécgie thôi thì phải, à và con border collie cũng là của ông Thành, mấy con collie cũng là của ông ý hết, những con đấy ko bao giờ chết được. Con nào của mụ Bình kia thì mới chết.
Nếu vậy thì bác ý đang tự hạ uy tín của mình à? Công nhận bác ý có chú GSD đẹp thật. Có 1 chú Samoyed 1 tuổi dáng cũng rất đẹp, mõm vuông, chân to, trông cũng tinh nhanh khoẻ mạnh. Nhưng chú này bị bớt 1 vết (lông trắng toàn bộ duy chỉ có 1 mảng bị vàng) nên bác ý bảo để lại rẻ (5tr) :) Qua giao tiếp em thấy bác ý cũng tâmhuyêst và... không có dấu hiệu lừa đảo :p Công nhận là bác nào đang định mua Husky thì qua đó khó lòng mà kiềm chế được. May mà hôm qua em kiềm chế. hehee :)

zellkun

Member
hội husky toàn đực rựa :)). còn về hú thời gian đầu khi chưa quen chuồng nó sủa hú rất nhiều 1 thời gian sau khi quen rồi nó sẽ chỉ sủa khi đói ỉa đái ít hú còn trăng tròn cũng có hú, nghe phê lắm hihi, smith nhà mình ỉa đói là sủa liên tục giờ không hú mấy nữa

zellkun

Member
mua chó ở mấy cửa hàng tốt nhất mua từ 6-7 tháng trở lên càng lớn càng khó chết còn mua bé 90% về 1 tuần là die

Vậy Husky thuần chủng bắt buộc phải biết hú >> nếu Husky không biết hú thì nó là chó lai à?? Hay Husky lai cũng biết hú :-?

lq_linmiz

chó nào mà chẳng hú hả bạn, chó phốc nhà mình cũng hú rất nhiều, nghe điếc cả tai suốt ngày, lai hay không lai thì cứ up ảnh lên rồi a e nhận xét nhiệt tình

Hì, em đã mua đâu bác, đang phải đi hỏi thăm kinh nghiệm :) Thích nhiều giống quá mà vẫn phân vân. Labrador, GSD, Husky, chó ta (Dingo, Laika..) Nhưng mà hôm qua đi xem Husky trên Hồng Mai thì yêu rồi :p Với lại em thấy CLB HAS ai ai cũng offline nhiệt tình nên càng máu hơn. Hè này em sẽ cố gắng tìm 1 chú ưng ý để đi offline với mọi người :)

Golden_pup

Member

chó nào mà chẳng hú hả bạn, chó phốc nhà mình cũng hú rất nhiều, nghe điếc cả tai suốt ngày, lai hay không lai thì cứ up ảnh lên rồi a e nhận xét nhiệt tình
Chúc mừng Alask và Hana :) ... đợi tin vui đến từ đôi vợ chồng trẻ này :) [cảm nghĩ sau khi xem ảnh xong :) ] .........

Ben đi off thì đáng yêu vậy thôi em ah, chứ ở nhà nó là chúa tham ăn đó :D toàn ăn tranh của chị Tây Ban Nha thôi :((. Ben nhà anh bây giờ xích dễ lắm cứ cầm xích là hắn chạy ra cho anh xích liền, vì hắn biết mỗi lần xích là hắn được dẫn đi chơi mà :))

Mà em ơi tranh thủ lúc nào rảnh thì tập tạ đi nhé :D vì Ben bây giờ to lắm rồi, sợ sức em không bế nổi :))
hự, không bế được Ben nữa á ạ ... bạn Ben đã thêm được bao nhiêu kg rồi ạ ??? :D:D, càng béo càng yêu chứ :love struck:, không bế được chắc phải nhờ anh chủ bế em Ben để chụp ảnh đấy ạ :party:

Tất nhiên là đã có kết rồi,kết từ hồi đầu mới gặp.:)) Buck nhà Long và ZinZin nhà mình chúng nó kết nhau từ khi em nó hãy còn bé rồi mà.:)) Không những thế,Buck nó đã đòi....Zin từ khi ZIn nó mới vài tháng tuổi.(cái này là do chủ nào tớ đấy-trích ''Chiến đại ca''.
Hội husky dạo này càng ngày càng đông,lâu không vào VP là đã thấy rất nhiều thành viên mới rồi.Thế này thì khi đi off,mọi người ai cũng làm 1 cái biển nhỏ treo trước ngực: tên chủ,tên husky cho dễ nhận ra ai với ai nhỉ.:D Ý kiến này thế nào đại ca Chiến ơi.
@Đại ca Chiến,Long buck: đầu tuần sau có gì anh em mình văn nghệ tí anh nhé.;))