• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người yêu Husky và Alaska

K3vin69

Member

Đây là e Husky đực màu xám mình mới mua của bạn Chicken,xin phép được gia nhập clb husky nhà mình :D....Hy vọng lần sau sẽ được gặp mặt mọi người trong clb..........Lần đầu up ảnh có j sai sót mong mọi người bỏ qua :)

kenvin234

Member

Đây là e Husky đực màu xám mình mới mua của bạn Chicken,xin phép được gia nhập clb husky nhà mình :D....Hy vọng lần sau sẽ được gặp mặt mọi người trong clb..........Lần đầu up ảnh có j sai sót mong mọi người bỏ qua :)
Welcome anh gia nhập hội,đang rất tò mò về em husky này :D

Chúc mừng bạn đã tìm được cún vừa ý :-bd. Chủ nhật tuần sau bạn cho em nó ra off cùng mọi người cho vui nhé :D. Em nó mới về VN nên bạn phải chú ý về vấn đề sức khoẻ nhé vì môi trường thay đổi cún rất dễ mắc bệnh đấy. Chúc cún khoẻ mạnh, đẹp trai và hay ăn chóng lớn nha :love struck:

K3vin69

Member
Chủ cũ của e cún nhà mình là bạn có nick Chicken bảo đã tiêm cún 1 lần rồi và có thể tiêm mũi nhắc lại được bây h nhưng mình chưa nhiều kinh nghiệm nên chưa có vài điều cần tham khảo mọi người:

1.E cún nhà mình chắc vì thích lăn lộn nhiều nên người bắt đầu hơi hôi,mình muốn tắm cho e nó nhưng e nó chưa tròn 3 tháng thì có thể tắm được chưa?mình nghe thấy nhiều người bảo có tắm khô bằng loại bột nào đấy nhưng chưa rõ,nếu có thể mọi người cho xin link tham khảo

2.Em cún nhà mình thì khá khỏe mạnh ( theo mình thấy thế,nghịch ngơm ăn uống đều ) nhưng mình thấy nó đi phân mầu đen hoặc nâu sẫm,ko nát có khuôn thì như thế là bình thường hay thế nào?

3.Mình làm cho nó cái ổ mà nó ko chịu nằm,cứ thích ra sàn nằm :( vậy như thế có sao ko?Đêm mình để ý thỉnh thoảng nó hay hẩy mũi như kiểu hắt xì thì có phải bị viêm phổi ko?

Người mới chưa có kinh nghiệm nên mong mọi người chỉ bảo

K3vin69

Member
Àh quên mình muốn mua 1 số vật dụng như bát ăn,lược chải lông,dây dắt loại ôm ngang thân chứ ko phải loại buộc cổ,phấn tắm khô......thì mua ở đâu tốt và gần nhà mình.....mình ở quận đống đa

TommyHusky

Thằng Tommy nhà mình uống thuốc anh Ninh cho có vẻ đỡ ị đùn rồi. Mình phải thức đêm bơm thuốc bơm nước uống liên tục, nôn ra lại bơm vào. Nó cũng khoẻ hơn đi lại lượn lờ đc tuy trông vẫn còn tiều tuỵ . Cái bệnh ị đùn ghê thật :D

Thằng Tommy nhà mình uống thuốc anh Ninh cho có vẻ đỡ ị đùn rồi. Mình phải thức đêm bơm thuốc bơm nước uống liên tục, nôn ra lại bơm vào. Nó cũng khoẻ hơn đi lại lượn lờ đc tuy trông vẫn còn tiều tuỵ . Cái bệnh ị đùn ghê thật :D
Cún con là sợ nhất cái bệnh ị đấy đó :D, Tommy vào tay anh Ninh thì bạn yên tâm đi :-bd. Nuôi cún vất vả nhất là lúc này thôi qua giai đoạn này thì lại nhàn thôi bạn ah :). Chúc Tommy chóng khoẻ còn ra off với các đại ca hehe :D

TommyHusky

Bé Tommy ị đùn giờ tỉnh táo đi lại lượn lờ, lại còn đòi bắt chuột nữa. Bơm cháo cho bé là bé nôn vậy mà vẫn gấu thế. :D

vannh87

Member
Thích nhỉ mọi người đều bắt đc cún ưng ý rồi. Mình sau em Moon chưa bắt đc em nào cả. Mới vác 1 em Lab về (khoe thôi). Kiếp sao bọn lab này nó kêu khoẻ thế chứ. nhốt nó kêu từ sáng hôm nay đến sáng mai luôn. Hihi tuy đau đầu nhưng đành chịu để nó quen chuồng.
Thôi em biết post bainhapf chuồng nhưng góp tí cho nó có không khí. để qua đợt này thời tiết ổn định làm chuyến TQ quyết vác 1 em husky về khoe với mọi người.
Chúc cả nhà holiday vui vẻ, cún các nhà khoẻ mạnh ăn tốt, uống tốt, sức khoẻ tốt.

Thích nhỉ mọi người đều bắt đc cún ưng ý rồi. Mình sau em Moon chưa bắt đc em nào cả. Mới vác 1 em Lab về (khoe thôi). Kiếp sao bọn lab này nó kêu khoẻ thế chứ. nhốt nó kêu từ sáng hôm nay đến sáng mai luôn. Hihi tuy đau đầu nhưng đành chịu để nó quen chuồng.
Thôi em biết post bainhapf chuồng nhưng góp tí cho nó có không khí. để qua đợt này thời tiết ổn định làm chuyến TQ quyết vác 1 em husky về khoe với mọi người.
Chúc cả nhà holiday vui vẻ, cún các nhà khoẻ mạnh ăn tốt, uống tốt, sức khoẻ tốt.
Nếu không sợ bẩn, bác bỏ 1 cái áo của bác vào chuồng nó, nó sẽ đỡ kêu ca nhức đầu. Vả lại bọn Labrador này nhu cầu tiêu thụ năng lượng là rất lớn (có lẽ phải tương đương Malinois, GSD) nên bác chăm chỉ dẫn em nó đi dạo nhé. 1 ngày tối thiểu 30 phút, cho nó chạy hết tốc lực vài phút cho khoẻ. Lưu ý không nên dắt nó bằng xe đạp đạp quá nhanh, nó sẽ phải gắng chạy theo, không tốt cho khung xương phát triển. Đặc biệt, vì đây là giống chó Retriever nên nhặt đồ gần như là bản năng. Bác mua đồ chơi gì rồi tung đi cho em nó nhặt (không nên dùng bóng tennis vì có thể làm hỏng men răng em nó)

Chúc bác nuôi Lab ăn no chóng lớn.

~~

@Hội Husky - Alaska - Samoyed: Em thấy giống chó này khác đẹp, nhưng mạn phép được hỏi các bác là bọn này huấn luyện có dễ không? Tại em thấy các bác tòan post ảnh offline chứ không thấy huấn luyện chó mấy. Nếu như việc huấn luyện bọn nó cũng không khó >> Vừa đẹp vừa giỏi thì còn gì bằng nhỉ?

kentee121

Member
Chúc mừng bạn đã tìm được cún vừa ý :-bd. Chủ nhật tuần sau bạn cho em nó ra off cùng mọi người cho vui nhé :D. Em nó mới về VN nên bạn phải chú ý về vấn đề sức khoẻ nhé vì môi trường thay đổi cún rất dễ mắc bệnh đấy. Chúc cún khoẻ mạnh, đẹp trai và hay ăn chóng lớn nha :love struck:
thật là tuyệt.bạn nhanh chân thật đấy.mình cũng thích bé này của bạn chick quá nhưng mà chưa mua kịp.định cuối tuần mua mà đã bị bạn lấy mất rồi.hic.chúc mừng nhé.minh thấy em này rất rất tuyệt đấy ^^

àh nhân tiện mình tự giới thiệu.mình tên Ngọc Anh.(boy 100% =.=).mình sinh năm 88.rất muốn đc gia nhập club của các bạn.nhưng mình chưa có 1 bé husk nào cả....

minh mong gia nhập đẻ đc biết nh hơn về huks.để có thể đc chạm nh` hơn vào husk và để có cơ hội đc mua 1 bé husk thuần thật đẹp và khoe mạnh.

mình k muốn mua husk ở những cửa hàng tại Hà nội.bởi vì thật sự mình k biết nh` về husk.rất dễ bị lừa...T_T

mình đã xem diễn đàn này lâu lắm rồi ..nhưng cũng chưa dám reg 1 cái ID để vào giao lưu bởi vì mình k có bé husk nào...điều kiện tối thieu để tham gia...T_T.

mong mọi người chỉ bảo nh hơn.và minh xin fep đc dự những buổi giao lưu của các bạn va anh chị.^^

thân!

zellkun

Member
husky rất khôn nhưng cũng rất bướng như em nhà mình nó rất khôn thừa biết mình muốn gì nhưng chịu làm hay không lại là chuyện khác

À mục đích em này mang về là để bán, nhưng em ấy khôn quá, ngoan nữa, biết ngồi nghiếc bắt tay bắt chân, nên em định ko bán nữa, khi nào đi off thì ới em với nhé.
Em nó mới về chắc thay đổi thời tiết đang bị sổ mũi, đang phải điều trị hic hic.

thật là tuyệt.bạn nhanh chân thật đấy.mình cũng thích bé này của bạn chick quá nhưng mà chưa mua kịp.định cuối tuần mua mà đã bị bạn lấy mất rồi.hic.chúc mừng nhé.minh thấy em này rất rất tuyệt đấy ^^

àh nhân tiện mình tự giới thiệu.mình tên Ngọc Anh.(boy 100% =.=).mình sinh năm 88.rất muốn đc gia nhập club của các bạn.nhưng mình chưa có 1 bé husk nào cả....

minh mong gia nhập đẻ đc biết nh hơn về huks.để có thể đc chạm nh` hơn vào husk và để có cơ hội đc mua 1 bé husk thuần thật đẹp và khoe mạnh.

mình k muốn mua husk ở những cửa hàng tại Hà nội.bởi vì thật sự mình k biết nh` về husk.rất dễ bị lừa...T_T

mình đã xem diễn đàn này lâu lắm rồi ..nhưng cũng chưa dám reg 1 cái ID để vào giao lưu bởi vì mình k có bé husk nào...điều kiện tối thieu để tham gia...T_T.

mong mọi người chỉ bảo nh hơn.và minh xin fep đc dự những buổi giao lưu của các bạn va anh chị.^^

thân!
Cái cần nhất của Hội là tình yêu thương động vật thôi, đấy là điều kiện cần và đủ để gia nhập Hội :D. Nếu bạn thấy mình đã có thì xin mời bạn chủ nhật tuần tới 09/05 đúng 16h có mặt tại vườn hồng nhé, cứ 2 tuần một lần nếu bạn rảnh thì ra giao lưu cùng mọi người cho vui. Còn vấn đề có cún hay chưa có cún cũng không sao, nếu có cún thì tốt còn không thì ra ngắm cún và chém gió cùng mọi người cũng vui mà :D.