• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người yêu Husky và Alaska

zellkun

Member
smith giờ ghê lắm anh ạ hôm qua vật nhau với con lab rồi bắt chước con phú quốc cũng nhảy nhót rồi :))

TommyHusky

Mua con cún có ít tiền đâu, chữa bệnh thì tiếc j chứ :D . Chó mua về có mấy cái hại sau :
1, Đừong xa, khí hâu thay đổi >>> mệt
2, Thức ăn thay đổi liên tục >>> dễ mắc bệnh đường ruột
3, Bị chủ cửa hàng cho ăn thuốc lắc, về lắc giật 3 ngày mới hết, ngủ ít kêu nhiều >>> sau 3 ngày là ốm
Nếu lại đưa đi bác sĩ chọc ngay cho vài mũi nó ko đi mới lạ. Nếu ko có dấu hiệu bị ca rê thì tự chăm sóc vẫn hơn

Mua con cún có ít tiền đâu, chữa bệnh thì tiếc j chứ :D . Chó mua về có mấy cái hại sau :
1, Đừong xa, khí hâu thay đổi >>> mệt
2, Thức ăn thay đổi liên tục >>> dễ mắc bệnh đường ruột
3, Bị chủ cửa hàng cho ăn thuốc lắc, về lắc giật 3 ngày mới hết, ngủ ít kêu nhiều >>> sau 3 ngày là ốm
Nếu lại đưa đi bác sĩ chọc ngay cho vài mũi nó ko đi mới lạ. Nếu ko có dấu hiệu bị ca rê thì tự chăm sóc vẫn hơn
Có phải bác sỹ nào cũng đến là sọc ngay đâu bạn :D, bác sỹ nào mà tốt thì người ta phải khám kỹ càng nếu cần tiêm thì người ta sẽ tiêm còn không thì thôi mà bạn. Nói chung là tự chữa nếu thấy bệnh tình không giảm thì phải gọi bác sỹ đến ngay không là không kịp đâu :)

Tiêu chí để đánh giá một BSTY giỏi là:

Phần Băm thì ít còn phần Lang thì nhiều :D

TommyHusky

Bạn có biết bác sĩ nào nhiều phần Lang ko ? ko phải Lang Sói nhé :p . Mình chưa biết chỗ nào tốt để cho bé đến khám đây :D chỉ giúp nhé , thanks :D

Bạn có biết bác sĩ nào nhiều phần Lang ko ? ko phải Lang Sói nhé :p . Mình chưa biết chỗ nào tốt để cho bé đến khám đây :D chỉ giúp nhé , thanks :D
Mình thấy có anh Ninh BSTY hay chữa cho cún của anh em trong hội, và tất nhiên là cả cho cún nhà mình nữa :D. Anh Ninh rất nhiệt tình, mát tay và có trách nhiệm. SĐT: 0913 030 010 bạn thử xem thế nào nhé, bạn không phải đem cún đi mà anh Ninh sẽ đến nhà bạn :). Chúc cún của bạn khoẻ mạnh và chóng lớn :-bd

TommyHusky

thanks bạn :D Cún nhà bạn tên j vậy? nó nhiu tháng tuổi rồi ? up ảnh lên cho mình chiêm ngưỡng với nhỉ :D

thanks bạn :D Cún nhà bạn tên j vậy? nó nhiu tháng tuổi rồi ? up ảnh lên cho mình chiêm ngưỡng với nhỉ :D
Cún của mình mình pos ở trang 4 ý nó tên Ben được 3 tháng và một em nữa là em Bi cũng được hơn 3 tháng có ở avatar của mình mời bạn xem và góp ý cho mình nhé :)

tâm tâm

Chỗ mình đang bán chó fox, chó tây ban nha và chó phú quốc. địa chỉ 167 Trương Định. Ai có nhu cầu mua thì đến xem nha. Mà còn nữa, mình đang muốn mua 1 mèo lông xù nhỡ nhỡ,chuẩn bị đến tuổi đẻ. Ai có thì liên lạc với mình nha. sdt: 0954335025. liên lạc với mình nhé.lúc nào mình cũng cần cả

kenvin234

Member
Chỗ mình đang bán chó fox, chó tây ban nha và chó phú quốc. địa chỉ 167 Trương Định. Ai có nhu cầu mua thì đến xem nha. Mà còn nữa, mình đang muốn mua 1 mèo lông xù nhỡ nhỡ,chuẩn bị đến tuổi đẻ. Ai có thì liên lạc với mình nha. sdt: 0954335025. liên lạc với mình nhé.lúc nào mình cũng cần cả
Bác vào nhầm topic rồi bác nhé,mời bác vào mục "rao vặt và mua bán" :|.

Golden_pup

Member
Cún của mình mình pos ở trang 4 ý nó tên Ben được 3 tháng và một em nữa là em Bi cũng được hơn 3 tháng có ở avatar của mình mời bạn xem và góp ý cho mình nhé :)

Em Ben thì cần gì góp ý nữa hả anh, đẹp zai nữa dễ bị các chị ( có em nữa nhé ) bế về nhà nuôi trộm mấy hôm lắm :blusshing: :love struck::love struck:

Em Bi thì chỉ cần béo lên thôi, là đẹp zai ngay :D:D

Lâu quá không vào VP.Hi.Nhớ các bé cún quá.Chúc cả nhà có kì nghỉ 30-4 1-5 vui vẻ nhé.Lần off tới nhất định Zin sẽ có mặt.
ZinZin đã trở lại,lợi hại ngàn lần....hi hi

TommyHusky

Lâu quá không vào VP.Hi.Nhớ các bé cún quá.Chúc cả nhà có kì nghỉ 30-4 1-5 vui vẻ nhé.Lần off tới nhất định Zin sẽ có mặt.
ZinZin đã trở lại,lợi hại ngàn lần....hi hi
Lợi hại bằng thằng nhà tôi ko ? nó ị một ngày chục lần nè :( , mai alo anh Ninh thôi :at wits end:

Golden_pup

Member
Lợi hại bằng thằng nhà tôi ko ? nó ị một ngày chục lần nè :( , mai alo anh Ninh thôi :at wits end:
Pigsieunhan và cún Zinzin của bạn ý là thành viên cốt cán của hội husky bạn ạ, từ những ngày đầu nhen nhóm mới thành lập cơ, là anh em chí cốt với anh Chiến đấy :D:D ... chỉ là lâu rồi bạn Hải zin ko cho em cún đi offline thôi ... chắc là Zin lớn lắm rồi :love struck::love struck:

Ben mà còn cần góp ý nữa thì đẹp zai quá mức mất ... anh cẩn thận ko là các chị em ( trong ý có em) bắt cóc Ben về nuôi trộm mấy ngày đấy ạ :blusshing::blusshing:

Golden_pup

Member
Pigsieunhan và cún Zinzin của bạn ý là thành viên cốt cán của hội husky bạn ạ, từ những ngày đầu nhen nhóm mới thành lập cơ, là anh em chí cốt với anh Chiến đấy :D:D ... chỉ là lâu rồi bạn Hải zin ko cho em cún đi offline thôi ... chắc là Zin lớn lắm rồi :love struck::love struck:

Ben mà còn cần góp ý nữa thì đẹp zai quá mức mất ... anh cẩn thận ko là các chị em ( trong ý có em) bắt cóc Ben về nuôi trộm mấy ngày đấy ạ :blusshing::blusshing:

TommyHusky

Một ngày mà ị chục lần là đường ruột có vấn đề rồi đấy bạn ah :(
Hix! bé Tommy hiền lành xinh xắn có làm j Tào Tháo đâu mà bị Tào Tháo đuổi chạy de kèn. Anh Ninh chỉ cho mình mua mấy loại thuốc cho nó uống, ko thấy nó bị Tào Tháo đuổi nữa. Trông nó mệt và gầy hẳn đi sau 1-2 ngày , lo quá :(