• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người yêu Husky và Alaska

trucdiepthanh

@trucdiepthanh: Sói to quá hehe, hôm nào bác cho ra chơi với Socola nhé.

Hè hè socola nhà bác nhìn cũng đáng yêu quá chứ, nhất định sẽ có dịp để các cu cậu gặp nhau. Thằng cu Sói nhà mình nó có tố chất đầu đàn nên hơi hung hăng đấy nhé:D:D

cu cậu tăng cân vù vù

ảnh mới chụp hôm qua, ở ngoài nhìn nó to tướng. chắc tại bộ lông xù nên trông nó khá đồ sộ he he.

ảnh chụp bằng điện thoại di động nên hơi mờ hè hè:D

Ai làm đầu đàn cũng ok, em có quan tâm đâu miễn có dịp cho các cậu chơi với nhau và a e ta giao lưu thôi hehe.

phamhuyhoang

Active Member
các bạn đánh giá giùm xem 2 em này có phải Alaska không nhé!nếu đúng thì để cho mình đi off cùng với !cân nặng khoảng 45kg>50kg thôi!

dj_pro1102

Member
Cún của bác Hoàng ngầu quá hê hê rất là đẹp em không nhầm bác còn em Gấu giống ngao tạng phải không ạ , em nể quá quá toàn hàng khủng

Thêm mấy cái ảnh đàn chó mới về nhà

tình hình là dạo này tớ vẫn vào topic xem anh chị em hoạt động giao lưu thế nào, nhưng anh em là cứ nói thẳng, câu lạc bộ là để giao lưu chứ ít thấy bài về cách chăm sóc hay như thế nào mà toàn thấy là đàn chó mới về với mấy cún mới nhà em, december_09th nếu bạn có nhu cầu buôn chó từ trung quốc về thì có gì pm riêng với các bạn có nhu cầu mua chó, còn nếu bạn sinh hoạt bình thường như các thành viên khác nuôi cún và chăm sóc cún thì vào comments trong topic cho anh em hửong ứng, chứ thấy thế này thì chẳng vui gì cả, nếu bạn chuyên nhập chó từ trung quốc về thì cứ lập 1 box riêng trong mua bán, rồi sang box này xem bạn nào cần gạch ngói rồi pm riêng nhé. Có gì cảm thấy không thoải mái hay có gì thì cứ pm trực tiếp trên diễn đàn ;)bạn nhé

kenvin234

Member
Đồng ý với anh Chiến,topic này là để dành cho những người yêu husky và alaskan chứ không phải bán chó,dùng chúng để kiếm lời,mình thấy vậy không hề có chút tình cảm nào với chúng cả,bạn buôn thì nên sang mục rao vặt và mua bán buôn thôi không nên up ảnh chúng ở đây để rồi lại bán đi :|

K3vin69

Member
Đồng ý với ý kiến của Chiến,dạo này vào topic thấy tăng nhanh chóng mặt,thành viên cũng nhiều thêm nhưng thấy nhiều người giống như có ý giới thiệu để bán hàng vậy.....

zellkun

Member
giờ đi đâu cũng thấy nhập mua husky, loãng quá, smith tiêu chảy vì món gan 2 hôm rồi phải cho uống men tiêu hoá không biết có đỡ không, ai biết mua xương canxi ở đâu không em mua ở trường chinh chỉ có xương da bò thôi

@Tất cả: mấy con chó con xinh xinh, em up lên cho vui thôi chứ có ý buôn bán gì trong này đâu ạ, nhưng em sẽ rút kinh nghiệm, mong mọi ngừi bỏ qua ạ :p

các bạn đánh giá giùm xem 2 em này có phải Alaska không nhé!nếu đúng thì để cho mình đi off cùng với !cân nặng khoảng 45kg>50kg thôi!

Theo nhìn qua trong ảnh thì theo tớ là đúng Alaska bạn ạ, nhưng cho dù không đúng, hay có lai, thì bạn cứ dắt đi off, đâu cứ phải là Alaska thì mới đi off đâu.

phamhuyhoang

Active Member
Cún của bác Hoàng ngầu quá hê hê rất là đẹp em không nhầm bác còn em Gấu giống ngao tạng phải không ạ , em nể quá quá toàn hàng khủng
Gấu là Ngao tạng ^_^ còn mấy em kia thì nhìn giống em Bun của Mewmeo nên mình không biết có phải Alaska không nữa ^_^hehe!rút kinh nghiệm không nên mua chó nhỏ ^_^ về là chết ^_^ tốt nhất cứ mua loại đã trưởng thành nhìn đẹp lại an toàn nữa ^_^

giờ đi đâu cũng thấy nhập mua husky, loãng quá, smith tiêu chảy vì món gan 2 hôm rồi phải cho uống men tiêu hoá không biết có đỡ không, ai biết mua xương canxi ở đâu không em mua ở trường chinh chỉ có xương da bò thôi
em vào chỗ hanvet í mua cho nó xương canxi mà gậm xương da bò cũng đc mà, mua cho nó cục lớn í hình như là 60k hay sao đó, cho nó gậm cho xứong đừng mua cục nhỏ về 1 hôm là nát bét

Gấu là Ngao tạng ^_^ còn mấy em kia thì nhìn giống em Bun của Mewmeo nên mình không biết có phải Alaska không nữa ^_^hehe!rút kinh nghiệm không nên mua chó nhỏ ^_^ về là chết ^_^ tốt nhất cứ mua loại đã trưởng thành nhìn đẹp lại an toàn nữa ^_^
bác Hoàng rút kinh nghiệm mua chó lớn, nhưng em nghĩ nếu ace chơi thì nên chơi chó con, vì bình thường ra đâu có mấy ace có kinh nghiệm và biết cách huấn luyện nên chó lớn nó khó bảo lắm, còn chó nhỏ thì mua về nhìn nó lớn từng ngày thấy được công chăm sóc của mình ra sao, cái đó nó mới đáng quí như thế thì mình sẽ gắn bó với nó được lâu hơn, còn tất nhiên mua chó lớn thì chắc chắn là biết được có đẹp hay xấu luôn còn chó con thì đa số ace mua về nhìn xinh xinh yêu yêu nhưng lớn lên thì nó khác,he he lại là í kiến riêng của em nhé:D:D:D

zellkun

Member
em vào chỗ hanvet í mua cho nó xương canxi mà gậm xương da bò cũng đc mà, mua cho nó cục lớn í hình như là 60k hay sao đó, cho nó gậm cho xứong đừng mua cục nhỏ về 1 hôm là nát bét
hôm này em vừa mua 1 cái 40k định mua 60k nhưng thấy hơi to nên thôi thì em định mua xương canxi vừa gặm vừa bổ thêm canxi mà ở đó nó không bán, vòng cổ inox cũng không

hôm này em vừa mua 1 cái 40k định mua 60k nhưng thấy hơi to nên thôi thì em định mua xương canxi vừa gặm vừa bổ thêm canxi mà ở đó nó không bán, vòng cổ inox cũng không
thế mà không bảo anh mua cho, mới mua thuốc sổ giun cho alask và buck nhà Long a thấy ở đó có thiếu gì đâu nhỉ bao nhiêu hàng cơ mà, chán chú e quá

zellkun

Member
em mua ở chỗ thế giới vật nuôi ngõ 120 í biết mỗi chỗ đó, thuốc sổ giun anh mua loại gì có phải viên trắng nhỏ nhỏ không người ta cho em mấy viên đấy em tẩy cho con smith tháng trước

kenvin234

Member
Em mua cái xương da bò to nhất và 2 ngày là tan tành,đến ngày thứ 3 thì không còn một mẩu nào :| giờ không hiểu mua gì cho nó gặm đây,và theo ý kiến của vài người thì có vẻ như hội mình off hơi ít (tuần trước em bận không ra được rất xin lỗi mọi người) nên tuần này em mạn phép có ý kiến là tuần này cũng off được không ạ,cứ coi như là off mini...
@anh Chiến : thanks anh nhiều :D