• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người yêu Husky và Alaska

socos

Member
gởi bác mượn tạm nick của hunterx125

a Tr hợp ý e ghê..... Husky Alaska Club khá ổn rồi. Fanclub nghe kinh vãi.

Tôi biết bác từ khi bác chưa vào topic này của tôi, vì thế ngay từ khi bác vào tôi đã có ý "đề phòng" bạn thế mà tránh không khỏi cái giọng điệu gây hấn, xin lổi nói chính xác hơn là giọng điệu vô văn hoá của bác.
Bác có thể không đồng ý với điều tôi nói
Bác có quyền góp ý
Bác có quyền lên tiếng
nhưng nói thật nói bằng cái giọng .... thì xin lổi bác đừng vào đây làm bẩn cái topic này và làm xấu hổ những người đã, đang và định đứng chung hội với bác

để mọi người nhìn rỏ hơn về bác "mượn nick" này xin vui lòng xem lại những gì liên quan đến bác ấy xem tôi nói có đúng hay không http://forum.vietpet.com/search.php?searchid=112860

bác nuôi chó vậy có biết con chó nó dạy cho ta điều gì không ???
bác có bao giờ tự hỏi tại sao cả ngàn thành viên mà chỉ có mỗi bác email không được kích hoạt ???

thành thật xin lổi anh chị em đã đọc bài này với những lời lẻ ...của tôi vì tôi thuốc đẳng giả tật

Trân trọng !

xin lỗi. Cách nói "kinh vãi" đấy tôi thấy các a e trên VP vẫn hay dùng đùa. Ko ngờ bạn dị ứng nó. Nếu nó ko lọt tai bạn thì cho t xin lỗi. Nhưng nói xấu hổ và bẩn thì hơi quá đấy.

Topic làm ra chung cho mọi người. Ai thích thì góp ý. Nếu sai thì Mod sẽ xóa. Bạn cũng kì lạ thật. Ý kiến off ban đầu t đưa ra cho a e, bạn thấy ý kiến hay lập topic cho a e thì t vào góp ý giúp bạn. Bạn đặt tên tiếng Anh sai thì tôi sửa giúp. Trên thực tế là a e là ng` qdinh chứ đâu phải t, nếu a e thấy t đúng thì nghe t, thấy bạn đúng thì nghe bạn. 9 người 10 ý. Sao ko vừa ý thì lại nhăng xị lên thế. Những đề nghị của t đưa ra có cơ sở và lí do cả. t đã nói off sẽ nói rõ. Nhưng nếu bạn thấy việc này khiến sự ảnh hưởng và công tạo topic của bạn ko dc đề cao thì t xin phép ko bàn về những ý kiến bạn đưa ra nữa. "Lùi 1 bc trời quang mây tạnh". Khéo mod close topic của a e thì tội!

Mọi người tự phân tích và tìm qdinh nhé. Hội còn nhỏ mà đã đấu đá thế này thì khó làm việc lớn. a e ai nuôi Husky ở SG vào điểm danh để off cho vui nhà vui cửa thôi vậy.

Thân,

socos

Member
Xin gởi thêm một cái tên nữa mong các bác góp ý thêm
HUSKY VINA FAN-CLUB

Mình góp ý nhỏ: từ "kinh vãi" đối với một số người miền Nam nghe khó lọt tai, vì vậy cũng không nên dùng quá tùy tiện. Cùng là người yêu động vật với nhau, đừng nên gay gắt quá dẫn đến mất đoàn kết

NVT009

Member
Tất cả các bạn nào có alaska thì post hình lên cho mọi người cùng xem đi nào.

Mình thích cún nên nhìn hình cún của bạn khác cũng thích luôn >:D<

hoanguyen228

Bác socos từ từ đã chứ...:D Tiếng lành đồn xa, sẽ có nhiều người yêu nòi husky tham gia mà!!:) Em nghĩ là mình lấy lên là "HAG" là hay hơn!! Nghĩa là " Husky alaska group"... Đấy là ngu kiến của em, có gì không ổn thì mấy anh chị bỏ qua cho thằng em này...:D

Chao Ca Nha!
Bravo Bac Hunterx125, Bác đã nhân ra Seven nhà em! Em mua của Chú Tài ở LHP Bác a! Seven là Đực, mắt xanh. hehehe.... lúc đầu em mua về thì Seven hơi ốm, giờ thì em nó cũng mập lên được khoảng 3.5kg. Mong các Bác có kinh nghiệm chỉ giúp em vì Seven nhà em kén ăn lắm.
Sáng uống sữa, trưa em cho Seven ăn thức ăn A3 trộn với Trứng gà Sống, Chiều ăn cơm với rau, Vịt lộn hoặc thịt gà hoặc cá tra luộc chín.
Mong các Bác chỉ giúp em để cho Seven nhà em ăn mạnh, chóng lớn, hehehe...
Thanks Bác Socos va Bác Hunterx125. Hy Vọng mọi người sẽ tham gia nhiệt tình. Góp phần xây dựng Club của Chúng ta thên phong phú.
Thân chào cả nhà a!

@socos: tks bạn đã gửi tin. Mình nghĩ đây là 1 vấn đề của Hội nên bạn cứ tranh luận trực tiếp trong forum, chỉ cần ôn hòa là đủ.
1. Rất vui vì cuối cùng bạn đã "giác ngộ" dc tí gì trong mục đích của mình nên đã bỏ lập trường "Husky&Alaska" thay vào đó là "Husky" thôi.....Vậy chứng tỏ ý kiến của mình thật sự có ý nghĩa.
2. Club là dành để chỉ CLB nhưng Fan-club nghĩa là "CLB những ng` hâm mộ 1 ai đó"....Từ "fan" có nghĩa là "hâm mộ". Thường dùng "Fan-club" cho 1 "idol" nào đó nhất định. Còn vấn đề "Siberian Husky CLub" là "Hội Chó Husky" ai cũng có thể hiểu là Hội này của những người nuôi dòng cho Husky. Không lẽ con chó từ tập trung thành CLub à??? Mình không biết ban search google với từ khóa nào nhưng mình thật sự không tìm ra cái Hội nào có tên "Siberian Husky Fan-club" cả. Có chăng là "The Siberian Husky CLub of UK", "the Siberian Husky CLub of Korea"....
Mọi người trong ngòai Hội cho xin chút ý kiến về những vấn đề nêu trên nhé. Riêng mình thấy ý kiến bác NVT là "Husky Club" là hay. Hòanh tráng hơn thì là "Husky VN CLub"

@baonhi: e cứ từ từ. Lên 3kg là tốt rồi. e đã sổ giun cho nó chưa? Seven lúc ở LHP có tiền sử bệnh phổi. e cẩn thận 1 tí nhé.

theanhnguyen

Cho mình đăng ký tham gia hội với, Mình ở Hải Phòng
Em alaska nhà mình, mới được gần 3 tháng...

socos

Member
@hunterx 125 : mình không từ bỏ lập trường như bác "chụp mũ" đâu, mình chỉ muốn tên ngắn gọn và dễ nhớ và mình muốn hội này qui tụ fan của 2 dòng HU và AS, không phải mình cố chấp, khi nào hội lớn mạnh đông người sẽ nói thêm.
Giờ nói với bác lần cuối mình tạm dừng việc tranh luận với bác về tên tuổi và mọi vấn đề khác, để giữ hoà khí.
Việc tranh luận chắc chắn sẽ có khi các thành viên khác lên tiếng mình không muốn "song diễn với bác ở đây nữa, thế nhé.

@ theanhnguyen : chào mừng bác đến với hội, chúc bác có những giây phút vui và thoải mái cùng với hội, ace em đông và cùng nuôi chung dòng chó thì sẽ hỗ trợ và giúp đở nhau rất nhiều.

NVT009

Member
Chao Ca Nha!
Bravo Bac Hunterx125, Bác đã nhân ra Seven nhà em! Em mua của Chú Tài ở LHP Bác a! Seven là Đực, mắt xanh. hehehe.... lúc đầu em mua về thì Seven hơi ốm, giờ thì em nó cũng mập lên được khoảng 3.5kg. Mong các Bác có kinh nghiệm chỉ giúp em vì Seven nhà em kén ăn lắm.
Sáng uống sữa, trưa em cho Seven ăn thức ăn A3 trộn với Trứng gà Sống, Chiều ăn cơm với rau, Vịt lộn hoặc thịt gà hoặc cá tra luộc chín.
Mong các Bác chỉ giúp em để cho Seven nhà em ăn mạnh, chóng lớn, hehehe...
Thanks Bác Socos va Bác Hunterx125. Hy Vọng mọi người sẽ tham gia nhiệt tình. Góp phần xây dựng Club của Chúng ta thên phong phú.
Thân chào cả nhà a!
Chào bạn,

Chú cún của bạn hiếm đó. Nếu được bạn có thể cho mọi người biết là giá bạn mua nó là bao nhiêu không? Để mọi người có nhiều kinh nghiệm thêm về giá trị của giống chó này.

Còn việc ăn uống, dĩ nhiên ăn mọi thứ "sơn hào hải vị" là tốt nhất không gì bằng. Nhưng nếu được, bạn không nên tập cho cún có thói quen chỉ ăn ngon. Khi đó sẽ rất khó khăn cho chủ nuôi và chưa hẳn là chú chó sẽ phát triển tốt.

Như con lucas nhà mình đây, nó chỉ ăn cơm thường và trộn chút đồ ăn của mình ăn cơm sau mỗi bữa ăn. Có khi hết canh mình thường xuyên pha nước lọc vào cơm cho nó ăn thay canh. Sáng ra toàn ăn cơm nguội chan tí nước gì mặn mặn là OK. Và nó ăn rất nhiều. Cơ thể phát triển tốt bình thường đó các bạn.

Từ khi về với mình từ lúc 2 tháng, nó không hề biết đến hột vịt lộn hay trứng gà... là gì mà mình chỉ tập nó ăn cơm là chính (cơm nguội nữa kia). Và kết quả là giờ đây mình thấy nó dễ ăn hơn cả mấy con chó ta nhà hàng xóm.

Thân.

@socos: Xin lỗi. Chắc bạn nhầm. Mục đích của mình ko phải tranh luận với bạn mà đặt vấn đề cho mọi thành viên suy nghĩ.
[
Đừng nên thêm chữ "những người yêu" vào. Nghe rất lủng củng, sau này khi làm banner cũng rất dài, khó bắt mắt và thu hút. Ta có thể học theo cách đặt tên của những hội khác trên TG, vừa đơn giản, sau này trh Hội có lớn mạnh xin liên kết với các Hội nước bạn cũng tốt và dễ dàng, không bị bắt lỗi về từ ngữ. Chỉ cần :"Husky&Alaska Sài Gòn Club" là ok rồi. Cũng giống như "Korea Husky Club" or "The Siberian Husky CLub of Great Britain".....

Khuyến cáo mọi người chỉ nên chọn tên hội là 1 lọai như "Siberian Husky SG Club" thôi. Vì trên thực tế việc phân lọai rõ ràng, không đồng nhất 2 giống chó trên là hòan tòan có lợi cho chúng ta sau này. Các hội trên TG đều phân định rõ ràng 2 dòng chó này, đây là 2 dòng hòan tòan khác nhau, cách đánh giá chuyên môn về màu mắt, màu lông, body cũng theo những tiêu chuẩn khác nhau.
Tuy vậy chúng ta không giới hạn phạm vi họat động, nghĩa là ai nuôi Alaska vào Hội chơi cũng được. Kể cả những a e ko nuôi cũng có thể cùng offline tham khảo.
trog này mình nói rất rõ ràng tên thì ngắn gọn để có lợi nhiều mặt sau này. Và phạm vị họat động thì rộng khắp. Lập trường từ đầu quá rõ ràng. Mình thật sự không hiểu pro đang tranh luận về cái gì? và lập trường của pro là thế nào vì ý kiến cứ thay xòanh xọach. Nếu pro thấy lập trường mình đúng(hay giống ý pro) thì pro chấp nhận và phát triển theo hướng đó. Sao cứ phải cãi qua cãi lại khi những gì pro nói càg lúc càg giống ý mình lúc trc nhỉ. Vốn dĩ chuyện này đã có câu trloi. Thật khó hiểu!!

a.NVT, Lucky, hoangnguyen, bowbow cho ý kiến đi nào. Bạn ấy ko muốn độc diễn kìa.

@NVT: con này mua xấp xỉ cũng 10t đấy a. Giá gốc từ lúc nó nhập cảnh lưu trú ở HP ngta đã alo và báo e là 8tr rồi(giá quen biết đấy). Nhưng vì Henry là đực nên e ko lấy.,
@baonhi: a NVT nói đúng đấy. e đừng cho nó ăn sang quá. Càng lúc càng kén đấy. Thời tiết nóng thế này thì cứ cơm canh rau, 1 tuần 2,3 bữa thịt. Trứng vịt lộn cũng 1 tuần 2 lần để giữ lông thôi. Lúc gặp nó a mê nhất bộ lông. Khá dài và mượt. Chịu khó cho nó vận động e nhé, mà cũng cẩn thận đạo tặc, dắt nó chạy thì mua kèm cái bình xịt cay hay cây 3 trắc mà thủ, Seven nhà e VN chưa có đâu. Hôm nào rỗi a qua phục bắt cóc.hohohoho

Boo09

Member
mình cũng thích Alaska lắm...ở bên TQ đi đến trại chó Giống Alaska nhìn mà phát ham :D mình thì hẻm có bé nào cả nhưng cũng xin gia nhập để nếu sau này có bé nào cũng tham khảo ý kiến của mọi người .
Chuẩn bị quay lại Bắc Kinh , có dịp đi lên trại đó lần nữa , mình sẽ chụp hình và gửi về cho cả nhà cùng ngắm , thích nhất là mấy bé có màu đỏ..nhưng mà giá thì cũng ngất ngưởng hixhix :( ( nếu mà mình nhớ khộng nhầm , mấy bé lông đỏ giá ********tệ , mấy bé trắng đen thì rẻ *********tệ )

Chào Các Bác!
Seven nhà em đang thay lông nên em cho nó ăn sang 1 chút để có bộ lông đẹp. em phải nhịn cho nó ăn đấy các Bác a! Để đồ ăn nó lười ăn lắm các Bác, chắc em nuôi có 1 minh nên Seven mới kén ăn vậy. Em mà không dỗ cho ăn là thức ăn còn nguyên đấy. Mỗi lần cho ăn cực lắm ạ! Các bác giúp em có cách nào cho nó ăn ngon lành không ạ! _ Mỗi ngày em cho Seven đi dạo khoảng 2 km thôi vì em không có nhiều thời gian. ban ngày em đi làm, tối mới về, hình như vận động vậy là hơi ít đối với nó đúng không các Bác?
Lúc em mua Seven 11 triệu 500 các Bác ạ! Em cũng biết giá đó hơi cao, nhưng nhìn thấy yêu quá nên em thắt lưng, bóp bụng để đưa em nó về, chần chừ thị sợ mất em nó. Thôi thì lấy luôn. phải chi em biết bác Hunterx125 sớm chắc nhờ Bác tư vấn sẽ ok hơn. hihihi... Thôi kệ, nhờ đó mà quen được với các ACE cũng là hạnh phúc rồi. Mong các Bác giúp em để cho Seven dễ ăn hơn. Nghe Bác NVT009 nói về Lucas làm em mong muốn Seven nhà em chỉ được 1 nữa vậy là em mừng rồi. Nhìn Lucas của Bác NVT009 rất đẹp. Em xin Cảm ơn Bác NVT009 _ Bác Socos và lời dặn của Bác Hunterx125. Cảm ơn tất cả các ACE.

Giá đó là ổn rồi bác ơi. Em nhà bác nhất VN rồi. Chuyện thay lông cũng bt thôi. Ko việc gì phải cho nó ăn sang. Bác cho ăn sang quen thì sau này nó kén ăn lắm đấy. Tới lúc nó bệnh còn kén hơn. Lúc đó khó hết bệnh. Ngày trước Henry của mình cũng cái kiểu vậy. Bạn cứ để đồ ăn đó. Từ sáng tới chiều nó đói là sẽ ăn. Không lo lắng gì đâu. Sống bên Bắc Cực khẩu phần ít mà vẫn kéo xe vèo vèo đấy. Đừng tập cho nó bỏ tính chất tốt đó.