• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội Malinois HN xin ý kiến off ngày 23/10/2011

Đến giờ số lượng Malinois của chúng ta tại HN đã gần đủ một đội bóng. Vậy xin ý kiến anh em về khả năng off cho hội Malinois HN ngày CN 23/10/2011. Mọi người góp ý nhé. Ai đăng ký xin trả lời topic này ạ. <:p

Trân trọng cảm ơn

Mit2011

Member
Đã hẹn thì cho luôn địa điểm và thời gian đi Trung... thường thì chủ nhật là ngày mình phải dành cho gia đình.. sáng đưa con đi học chiều về thăm ông bà nội... tuy nhiên sẽ cố thu xếp

baizen82

Member
Đến giờ số lượng Malinois của chúng ta tại HN đã gần đủ một đội bóng. Vậy xin ý kiến anh em về khả năng off cho hội Malinois HN ngày CN 23/10/2011. Mọi người góp ý nhé. Ai đăng ký xin trả lời topic này ạ. <:p

Trân trọng cảm ơn
Sốt xìn xịch là sốt xìn xịch.
Số lượng ae cho Hội malinois thì chắc là rất đông rồi, nhung khổ nỗi là số lượng chó hiện giờ lại đang tỷ lệ nghịch:(:)((. em sợ off sẽ có một số ae tủy thân lắm. :((. off xong lại không biết đi đâu về đâu. mất phương hướng trầm trọng.

Trân trọng cảm ơn
Cảm giác Nhà TungLinh luôn bị bỏ rơi =(( , nếu được ké các Bác cho em xin 1 chân :-/

tran van hoan

Active Member
Cảm giác Nhà TungLinh luôn bị bỏ rơi =(( , nếu được ké các Bác cho em xin 1 chân :-/

Nếu có điều kiện đợt tới này em cho cu Khan xuống Hà Nội góp vui cùng ae Tùng nhé .

Nhìn qua ảnh thì cu Khan rất ấn tượng đấy .

Thân mời .

minhcuong

Active Member
Tình hình sắp VietPet rồi đấy. Các bác chọn ra vài thí sinh có tiềm năng để chuẩn bị đăng ký đi thi đi.

Dạ này cướp tiệm vàng nhiều hay sao mà ngày nào, minhcuong cũng nhận được 1-2 cú điện thoại hỏi xem có Malinois bán không? Nhưng để Malinois canh giữ nhà nghiêm túc, chắc chắn sẽ phải huấn luyện bài bản chứ không đơn giản là mang về dọa cướp được.

CN tuần này Tùng Linh đưa Khan về HN chơi đi. Mong được gặp Khan lắm. Tùng là thành viên nhiệt tình nhất trong hội Malinois, tuy ở xa nhưng đánh giá rất cao lần off trước cả 2 vợ chồng và Arika đã tham dự. Trân trọng lắm.

9h Chủ Nhật, Hồ Ngọc Khánh, phía đường Nguyễn Chí Thanh

Đã hẹn thì cho luôn địa điểm và thời gian đi Trung... thường thì chủ nhật là ngày mình phải dành cho gia đình.. sáng đưa con đi học chiều về thăm ông bà nội... tuy nhiên sẽ cố thu xếp

Thay mặt anh em xin trân trọng kính mời tất cả những người đang nuôi, yêu quý chó Malinois và tất cả những người đam mê các dòng chó khác tham gia buổi giao lưu ngoài trời được tổ chức cụ thể như sau:

1. Thời gian: 9h sáng Chủ nhật 23/10/2011
2. Địa điểm: Hồ Ngọc Khánh, phía đường Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội.
3. Quang cảnh: bãi cỏ, hồ nước rộng, tiện đi lại, xe cộ để thoải mái.

Khuyến khích những ai biết thông tin này hãy chia sẻ với những người quen của mình biết cùng đến tham gia làm cho ngày chủ nhật tới thật vui vẻ và ý nghĩa.

* Mọi người hãy mang theo phương tiện ghi hình: máy quay, máy ảnh... để ghi lại và đưa lên mạng nhé.

Trân trọng kính mời.

baizen82

Member

Thay mặt anh em xin trân trọng kính mời tất cả những người đang nuôi, yêu quý chó Malinois và tất cả những người đam mê các dòng chó khác tham gia buổi giao lưu ngoài trời được tổ chức cụ thể như sau:

1. Thời gian: 9h sáng Chủ nhật 23/10/2011
2. Địa điểm: Hồ Ngọc Khánh, phía đường Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội.
3. Quang cảnh: bãi cỏ, hồ nước rộng, tiện đi lại, xe cộ để thoải mái.

Khuyến khích những ai biết thông tin này hãy chia sẻ với những người quen của mình biết cùng đến tham gia làm cho ngày chủ nhật tới thật vui vẻ và ý nghĩa.

* Mọi người hãy mang theo phương tiện ghi hình: máy quay, máy ảnh... để ghi lại và đưa lên mạng nhé.

Trân trọng kính mời.
Nói là làm. Nói được làm được.
Em thích cái vụ hôm chủ nhật tới rồi đấy. Thôi thì chưa có chú mali nào đi cùng thì em xin được làm chân phó nháy vậy. đề nghị ae có mặt chuẩn bị kỹ nhan sắc cho và cả chủ chó luôn ạ. hi vọng buổi off đầu tiên này sẽ là bước đệm cho phong trào chơi mali ở hà nội.

vanglai213

Active Member
Off nào đường nguyễn trí thanh hình như cũng gần gần chỗ em, đi 1 đoạn ra đó .Off thôi nha .Kiếm chỗ nào có quán nước và 1 số ghế ngồi, anh em ta bàn bạc phương án tác chiến nha cả nhà .

Mit2011

Member
Tùng luôn được nhắc đến mà... chỉ sợ điều kiện đi lại khó khăn.. nếu Tùng về được thì còn gì bằng..
Tùng nhớ rằng có ngày hôm nay nhờ khá nhiều vào đàn B nhà mình đấy nhé... sau khi có đàn B... phong trào nuôi Mali bước sang một bước mới.. không còn đơn lẻ nữa tạo đà cho việc anh em đưa về những chú Mali đảng cấp...
Về chơi cho vui nhé nhưng với điều kiện phải "ké" ít nhất 6 chân (2 chân của người và 4 chân của chó..) it hơn 6 chân.. anh em không cho chơi đâu

larom

Vietpet sponsor
Đi thôi đi thôi ^^ vui vui vui (Hix năm mươi cái ký tự để làm gì không biết ???)

Từ khi bắt đầu nuôi Mali , nhà Tunglinh luôn mong chờ đến ngày sẽ có hội Mali , được tụ tập cùng nhau , đến nay thì nó đã thành hiện thực vì vậy Nhà TL sẽ cố gắng có mặt khi anh em Mali hội họp
Cảm ơn mọi người :x

có vợ chồng nhà minhcuong không còn Malinois nữa nhưng cả hai vợ chồng có xăm chữ Tôi :x Malinois trên trán thì có được tham gia không ạ?

Tùnglinh mang Khan về HN nhớ ghé vào nhà bác Hoan xin nước cho Khan uống và bảo bác Hoan chuẩn bị luôn đồ ăn cho Khan không nó đói nhé.

Thu

Sự có mặt và quan tâm tới các hoạt động CLB malinois của anh Cường chị Thu luôn là nguồn động viên to lớn tới toàn thể anh em yêu thích malinois. "Uống nước nhớ nguồn", chân tình mà nói những gì anh em đang làm hiện nay cũng phần nhiều là nhờ công đi tiên phong phổ biến và phát triển malinois tại VN của nhà bác minhcuong. Sự tiên phong đó là rất quý và đáng trân trọng.

Rất mong được gặp 2 anh chị CN tuần này. Chúc anh chị và các cháu luôn mạnh khỏe và luôn cổ vũ cho anh em CLB malinois.

Rds,

tran van hoan

Active Member
có vợ chồng nhà minhcuong không còn Malinois nữa nhưng cả hai vợ chồng có xăm chữ Tôi :x Malinois trên trán thì có được tham gia không ạ?

Tùnglinh mang Khan về HN nhớ ghé vào nhà bác Hoan xin nước cho Khan uống và bảo bác Hoan chuẩn bị luôn đồ ăn cho Khan không nó đói nhé.

Thu

Có vợ chồng người tiên phong góp mặt thì còn gì bằng .! 2 cún Malinois bên pháp về rất quí phụ nữ , nhất là Alfy vì chủ cũ của nó là phụ nữ rất cưng chiều nó lên toàn cho ngủ chung . Đâm ra khoản này phải dạy dỗ lại . Vì nó mừng toàn nhảy lên người .
Còn Ali nhà MinhCuong anh dạy theo trường phái SÁT THỦ lên nó rất cảnh giác . Nên rất sợ người lạ tiếp cận với nó . Em có nhớ hôm of ở công viên không ? Nó tí nữa cắn vào tay một bác vì sờ đầu nó . Nhưng anh biết trước rồi cho nên anh dật dây dắt lại ngay .

Hè hè ..... Cái bọn Mali mới ở pháp về giống chủ mới của nó thế toàn thích GÁI ĐẸP =))=))=))

Mit2011

Member
Có mấy việc cần chuẩn bị cho buổi off tới thành công.. xin các bác chủ Mali chuẩn bị sẵn để hôm tới tham luận nhé...

Đầu tiên phải nhờ anh Hoan thám thính cho 1 cái quán chấp nhận chó vào.. hay ít nhất có chỗ buộc chó để sau khi các cún off, anh em ta off.. mặn ngọt không quan trọng.. quan trọng là có chỗ ngồi bàn luận được mấy vấn đề sau:

1. Chính thức thành lập hội Malinois in Vietnam (he he.. cái này hơi tham nhưng không còn Hà nội nữa rồi vì có nhà Túng Linh tham gia..)

2. Chuẩn bị đề cử hội trưởng, hội phó, điều lệ, lệ phí và các thủ tục đăng ký với VKA một cách đàng hoàng các con giống Malinois tại VN (các bác chuẩn bị sằn người tiến cử nhé.. anh em ta sẽ oẳn tù tì.. quên.. biểu quyết...)

3. Bàn luận về hình thức tập trung huấn luyện (sân bãi, tài liệu, dụng cụ...một cách chuyên nghiệp)

4. Cái quan trọng nhất là hội phí...mục đích chi hội phí (cái này là cần thiết vì vấn đề làm gì cũng phải có cái "đầu tiên")

5. Định hướng phong trào nuôi, huấn luyện và phát triển dòng Malinois tại VN (cái này hơi to một chút nhưng cũng cần làm cho tương lai...), việc nhân rộng phong trào ra các tỉnh, miền nam và cả việc biết đâu vài năm nữa Malinois VN lại đoạt các giải quốc tế???? muốn thế phải bàn từ bây giờ nhỉ?

Còn khoản nào nhà Mít quên.. các bác bổ xung để mọi người cùng chuẩn bị nhé...

Trân trọng

baizen82

Member
Có mấy việc cần chuẩn bị cho buổi off tới thành công.. xin các bác chủ Mali chuẩn bị sẵn để hôm tới tham luận nhé...

Đầu tiên phải nhờ anh Hoan thám thính cho 1 cái quán chấp nhận chó vào.. hay ít nhất có chỗ buộc chó để sau khi các cún off, anh em ta off.. mặn ngọt không quan trọng.. quan trọng là có chỗ ngồi bàn luận được mấy vấn đề sau:

1. Chính thức thành lập hội Malinois in Vietnam (he he.. cái này hơi tham nhưng không còn Hà nội nữa rồi vì có nhà Túng Linh tham gia..)

2. Chuẩn bị đề cử hội trưởng, hội phó, điều lệ, lệ phí và các thủ tục đăng ký với VKA một cách đàng hoàng các con giống Malinois tại VN (các bác chuẩn bị sằn người tiến cử nhé.. anh em ta sẽ oẳn tù tì.. quên.. biểu quyết...)

3. Bàn luận về hình thức tập trung huấn luyện (sân bãi, tài liệu, dụng cụ...một cách chuyên nghiệp)

4. Cái quan trọng nhất là hội phí...mục đích chi hội phí (cái này là cần thiết vì vấn đề làm gì cũng phải có cái "đầu tiên")

5. Định hướng phong trào nuôi, huấn luyện và phát triển dòng Malinois tại VN (cái này hơi to một chút nhưng cũng cần làm cho tương lai...), việc nhân rộng phong trào ra các tỉnh, miền nam và cả việc biết đâu vài năm nữa Malinois VN lại đoạt các giải quốc tế???? muốn thế phải bàn từ bây giờ nhỉ?

Còn khoản nào nhà Mít quên.. các bác bổ xung để mọi người cùng chuẩn bị nhé...

Trân trọng
vấn đề mà bác Mít đua­­ ra rất sát thụ­c. theo em đu­o­c biết thì o khu vụ­c đinh off rất nhieu quán cafe nhung hinh nhu nếu để xích chó thì ho­i­ khó.
em o khu thai ha gần ngay công viên đông đa( gò đống đa) o đây có quán nhó­ gò rât thích họ­p để ae off. nhiều cây mát mẻ. có thể vù­a uống càe vùa­ ngam chó và chém gió thoải mái. em xin có ý kiến vậy còn cho du ae off o đâu thì cũng rất ok a.
thank all

Dear anh,

Bình thường thì mình vẫn gọi là hội Malinois nhưng nếu là hội thì sẽ phải mất nhiều thủ tục phiền hà không anh? Hay cứ gọi như bác đã từng gọi trước đây là CLB Malinois đi. Vì trong khuôn khổ CLB, chúng ta sẽ chú trọng tới việc huấn luyện và giao lưu kinh nghiệm là chính.

Khi CLB đã hoạt động được một thời gian và thành viên của CLB đủ để lập hội thì chúng ta sẽ đi bước tiếp theo. Em nghĩ như thế sẽ có bước tạo đà ổn định.

Về phần đóng góp phí hoạt động của CLB chúng ta cứ theo quy định chung là đóng góp để mua hoặc trang bị dụng cụ tập luyện của CLB và những quân trang khác như áo đồng phục của CLB Malinois chẳng hạn. Điều này chúng ta sẽ bàn cụ thể trong buổi off ngày CN tới.

Trên thực tế, khái niệm off của chúng ta bây giờ mới chỉ là tập trung và trình diễn. Còn mục đích của CLB khi lập ra đó là chúng ta cùng nhau huấn luyện, thời gian ấn định vào buổi tối chẳng hạn hoặc các ngày cuối tuần.

Hoạt động của CLB thường xuyên, tập trung các thành viên chắc chắn sẽ có sự tiến bộ chung cho tất cả các thành viên. Người hướng dẫn để các thành viên khác tập theo hoặc cùng chỉ cho nhau những bài học mới, thì em đảm bảo chẳng mấy chốc tất cả các anh em đêu là các chuyên gia.

Em có vài ý kiến như vậy, mong anh và tất cả anh em cùng chia sẻ quan điểm thêm ạ.

Cheers,