• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hổ Mẹo Vện và Thạch Sùng Tí Tẹo Bẩn Thỉu...

Cún Mèo

Member
Chiều hoàng hôn, Cún Mèo và Bạn ở cùng nhà đi thăm các con, hạnh phúc lắm vì gửi được các con vào chỗ tử tế... Nhìn thấy các con sống đầy đủ, mừng ôi là mừng..

Cún Mèo

Member
Còn đây là một số hình ảnh của mẹ chúng nó, bác Lucky và bác Bò ở nhà nhé:

hoalinh

Member
Ôi , mấy bé mèo bây giờ to lớn và đẹp quá , mai mốt theo hai vợ chồng Thụy Điển về nước và biết đâu tham dự cuộc thi mèo ở bên đó , rùi đoạt giải mèo của năm ...... mèo VN xuất khẩu .........có nguồn gốc từ Vn

còn 3 em nữa chị nhỉ , em nhớ lu đẻ được 6 bé mất 1 mà.2 em này to béo hơn cả mẹ lu rồi.

meoxau

Member
Nhà có view thích thật... 2 e được ngắm cảnh trời mây sông nước suốt ngày rồi... Sướng ới là sướng... Giường ngủ của 2 em sát cửa sổ nữa chứ!
Anh gì đó là ai vậy cunmeo?
Cunmeo đắp chăn cho 2 ông tướng hả? Nhìn giống em bé quá trời!

Bi ngố

Member
Ui nhìn chúng nó lớn quá đi mất thôi :X Thế hai đứa nó có nhớ chị ko hả chị hay là quên hết rồi :-??

thuan81

Active Member
mấy bé này nhỏ đã xinh mà khi lớn thì càng xinh thêm!cha me nó lông ngắn ngủn mà con sao lông xù nhiều quá!xinh lung linh :love struck:

bọn mèo nhà chị yêu quá.mình vẫn hâm mộ bác Bò từ trước đến giờ :D
ps: cái anh kia giông diễn viên hàn quốc đóng trong phim i am sam =.="

bling91

Member
Lũ mèo béo tôi ghét quá ghét quá :((
Lại còn đắp chăn nữa bọn dở hơi này phải nghịch chúng nó :((

Cún Mèo

Member
Nhà có view thích thật... 2 e được ngắm cảnh trời mây sông nước suốt ngày rồi... Sướng ới là sướng... Giường ngủ của 2 em sát cửa sổ nữa chứ!
Anh gì đó là ai vậy cunmeo?
Cunmeo đắp chăn cho 2 ông tướng hả? Nhìn giống em bé quá trời!
Cảm ơn Mèo xấu nhé. Mình nói thật với bạn điều này, mình thương chúng nó thì ít mà ghen lồng lộn với chúng nó thì nhiều... Chúng nó ở đấy sung sướng, đầy đủ, an toàn lắm. Cái nhà đó là dạng "residence", đơn giản thôi nhưng view thì tuyệt đẹp. Cứ nghĩ đến cảnh sáng nó ngắm mặt trời lên, chiều ngắm hoàng hôn xuống trên nền hồ Tây lung linh là mình lại điên tiết..

À còn cái ông đứng bế mèo chụp ảnh đó là bạn cùng nhà với mình, ở với mình được 2 năm rồi, đầu óc cũng hơi dở dở giống mình nên ở cùng nhau được. Bạn ấy cũng yêu mèo lắm, yêu hơn cả mình í...

Ui nhìn chúng nó lớn quá đi mất thôi :X Thế hai đứa nó có nhớ chị ko hả chị hay là quên hết rồi :-??
Bí ơi, nào nó có nhớ gì chị đâu? Chị đến thì nó gườm gườm nhìn chị như kiểu: "Mụ bẩn thỉu kia xéo đi cho được việc..."

Mà em biết chúng nó nổi tiếng thế nào không?

"Nhân viên" của chúng nó là 2 anh chị người Thuỵ điển. Ở Việt Nam, có "hội những người Thuỵ điển", có những người Thuỵ điển khác gặp anh chị ấy, họ nói là: "He, mình không biết bạn nhưng mình lại biết hai chú mèo nhà bạn".

Cộng đồng người Thuỵ điển ở Việt Nam hầu như ai cũng biết hai con mèo dở đấy đấy..

meoxau

Member
Cảm ơn Mèo xấu nhé. Mình nói thật với bạn điều này, mình thương chúng nó thì ít mà ghen lồng lộn với chúng nó thì nhiều... Chúng nó ở đấy sung sướng, đầy đủ, an toàn lắm. Cái nhà đó là dạng "residence", đơn giản thôi nhưng view thì tuyệt đẹp. Cứ nghĩ đến cảnh sáng nó ngắm mặt trời lên, chiều ngắm hoàng hôn xuống trên nền hồ Tây lung linh là mình lại điên tiết..

À còn cái ông đứng bế mèo chụp ảnh đó là bạn cùng nhà với mình, ở với mình được 2 năm rồi, đầu óc cũng hơi dở dở giống mình nên ở cùng nhau được. Bạn ấy cũng yêu mèo lắm, yêu hơn cả mình í...
Huhu, Xấu Xí nhà mình chỉ được ngắm nóc nhà hàng xóm có mấy con chim đậu và xe cộ qua lại thôi...
Tối đến thì ngắm thằn lằn ngoài cửa kiếng. Có hôm 2 giờ khuya ra thấy thằng Xấu đang ngồi ngắm đuờng phố qua cửa sổ, lúc đó không có bóng ma nào mà chả cũng ngồi ngắm vậy đó. Không biết là đang tơ tuởng gì nữa.
À, meoxau biết cái ông rất manly là ai rồi.:)

lululubu

Active Member
bọn mèo nhà chị yêu quá.mình vẫn hâm mộ bác Bò từ trước đến giờ :D
ps: cái anh kia giông diễn viên hàn quốc đóng trong phim i am sam =.="
Uh, mình cũng thấy thế, nhìn anh ý cười cứ thấy mặt quen quen, xong mới nhớ ra giống anh diễn viên gì trong phim HQ.

Anyway, 2 em mều này nhìn xinh quá, còn béo núc nữa, ở nhà sang ngắm Hồ Tây. Nhất rồi còn gì nữa:D

anhbob

Member
Ế, có hai thằng mèo đắp chăn nằm ngủ kìa. Sao một thằng mèo con lại lông xù hả P? Bố mẹ nó đều mèo Anh lông ngắn cơ mà?
Chị đón thằng Kepi về nhà nuôi rồi. Trộm vía từ hồi xiến xong anh í péo kinh khủng. Nặng phải đến hơn 5kg rồi. ngoan lắm ,không lang thang chơi bời nữa rồi. Hôm nào chụp ảnh thằng con nó cho em xem nhé.