• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hồng_ Hoàng _Thanh _Bạch

kienquyet

Mời Các Bạn Vietpet thăm một góc nhà nuôi Yến nhà KIÊN QUYẾT sổ nhà 3 ngõ 96 Phố Yên Phụ Tây Hồ Hà Nội. DT 04 8239225 .Mb 04 2001635

mr.dog

anh ơi thế đến thăm quan để nghía một cái đc kô hả anh ơi , em cũng khoái loại này lắm

chicken

Member
nhiều yến quá, hồi xưa nhà m cũg nuôi yến, nhưng chủ nuôi agát với iraben thôi, đến đợt h5n1 thì cho hết tư đấy em cũng ko gặp 2 loại đấy ở HN nữa

kienquyet

Lúc nào có thời gian mời các bạn đến nhà trao đổi kinh nghiệm chơi yến. Mình đi làm đêm, nên ban ngày ở nhà suốt....Rất mong các bạn đến chơi...

kienquyet

Hi! Hiện nay nhạ mình mới ra lò một loạt chim non đủ các mầu. Chim Đực đẹp 300k/1 em...chim căng từ 800k đến 1000k một chú, mái đẹp, đẻ ngay 300k/1 em. Ngoài ra còn nhận mua bán ký gửi các loại chó mèo và chim các loại.....

Mới bắt ở nhà bác một em Hồng yến (hôm đi với Hòang Anh), có lẽ hôm nào phải qua bắt 3 em nữa cho đủ bộ mới đc.
Bị đầu độc rùi.............................

cunyeu

mình củng thich chim yêu hot lam...mà dao nầy o sai gon thi không còn thấy ai bán yêu nua...bac nào biết chi dum minh nha..thanks nhiều nha

thaitrang

Nhà Bác này nuôi nhiều chim yến quá,nhưng giá bán như vậy thì em không đủ tiền để mua một em yến căng,,,con nhà nghèo khổ quá....nhìn mà thích...thôi...

kienquyet

Không có đủ tiền mua yến căng thì làm một bộ yến non vậy.Mình đang có 30 ổ chuẩn bị ra lò đày đử các mầu, các bạn nào có nhu cầu, hoặc chưa có nhu cầu thì qua xem chơi cho biết...

hippy_boy_85hn

giá của bác kienquyet là yến trưởng thành hay yến non thế, tứ đợt cúm gà đến giờ không nuôi yến mà sao đát quá vậy , ngày trước yen nhà em đẻ mang ra chợ bán nỏ trả 30 N 1 con chán quá nghi nuôi luôn hỏi bác yến khoảng 2 tháng tuổi giá bao nhiêu vậy nếu rẻ thì em bắt được chứ như giá trên thì chịu :(

trung2t3c

Active Member
giá như nhà bác KIEN QUYET mà ở TpHCM e sẽ la khach hàng quen thuộc của bác ngay, mê loại này llắm sau chó và cá :D

kienquyet

Không biết dạo này làm sao mà giá chim đắt quá............................vừa bán xong cầm tiền đi nhập chim mới đã thấy lỗ vốn rồi.... mà chim đẹp không biết đi đằng nào hết cả............

tribm.ts

Member
Bạn này nói đúng đấy, tớ cũng k hiểu vì sao mà giá chim mắc quá trời, dân chơi thì vẫn vậy k hiểu họ nhập đưa đi đâu?
Trong này mấy con Lửa bổi trước mấy chục nay tới hai trăm, loại hót rồi toàn tiền triệu. Chim gì cũng vậy mắc quá trời..
-Tớ cũng rất thích Yến nhưng nhà nuôi sơn ca nên k giám nuôi thêm yến.

thăm nhà bác Quyết chim

Lâu lắm mới có dịp qua nhà bác quyết chim, chụp mấy kiểu ảnh anh em cung thưởng thức

hchungkt80

Dịch giả Vietpet
Nhiều yến đẹp quá bác ạ, hồi trước nhà chú em cũng nuôi 2 con yến là thanh yến và hoàng yến, hồi đấy con thanh yến đắt hơn con hoàng yến, chú em bảo con thanh yến mua mất gần chỉ vàng. Chú bảo con thanh yến này thực ra vẫn chưa phải là đẹp. Chú em chăm hai con yến này công phu lắm. Một bộ yến của nó là khoảng bao nhiêu con hả bác? Em chỉ biết rằng có hồng yến, hoàng yến, thanh yến, bạch yến, hắc yến, không biết còn loại nào nữa không

my_lucky

Active Member
chào bạn !

Bạn ơi cho mình hỏi địa chỉ của căn cứ nuôi yến đẻ này nhé, nhìn mê quá, mình đâng muốn mua một em về nuôi, PM cho mình nhé bạn.