• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi về Toy Dogs

Các bậc tiền bối cho em hỏi 1 vài câu về giống chó nhỏ với.

Các bác cho em biết 1 số loại chó nhỏ (Toy dogs) nào sủa in ít với ạ (Không phải Chihuahua hay Fox nhé mọi người)

Em thấy giống Fox Sóc (Pomerian) cũng đẹp, nhưng không biết giá cả tầm bao nhiêu, bác nào biết giải đáp giùm em nha.

Em xin cảm ơn trước.

keanu

Member
mình cũng chịu về cái khoản sủa ít này, đa số loại nhỏ thì đều đanh đá như nhau nên các em í sủa đanh lắm :D , fpx sóc thì rẻ cũng phải >3tr thì mới có em đẹp

Cảm ơn 2 bác rất nhiều đã nhiệt tình trả lời giúp em. Nhưng về khoản sủa, bọn nó chỉ sủa người lạ thôi hay người nhà nó cũng sủa ạ? Còn loại Toy dogs nào trong tầm giá 5-6 triệu không mọi người ơi? Giúp em với ạ !!

Về khoản sủa nếu biết huấn luyện thì nó cũng chẳng sủa. Chihuahua cũng nhiều con xịn lắm, nếu ba me nó có gia phả rõ ràng thì con của nó 5-6 triệu có khi trên 10 triệu.

huynhhung

Member
theo mình thì tùy vào bản tính mỗi con nữa, nhưng thường chó chỉ sủa người lạ ít khi sủa người trong nhà... fox sóc thuần thì giá tầm 7 tr đổ lên ở hcm ngoài hà nội bạn thì rẻ hơn, chihuahua cũng vạy tùy con thuần cũng tầm giá 3 triệu đổ lên chưa tính đẹp xấu.

Em thấy nuôi chó mà nó không biết sủa mới thấy đág lo ngại, người ta vào trong nhà mình chó cũng sủa và câu thì khách cũng bảo chó bé mà cũng dữ dằn biết giữ nhà, như thế thì mình cũng cảm thấy vui
còn chó không sủa nằm ỳ một chỗ thì chán lắm. Thường chó bé mình không muốn nó sủa bậy thì hồi bé mỗi lần nó kêu là mình quát to là nó biết ngay mà, chỉ cần bỏ thời gian tý xíu thôi
nếu anh vãn thích chó bé thì nhiều con chó Nhật cũng rất ngoan, không cắn hóng hay sủa sinh tinh, fox sóc đẹp thật nhưng chăm bộ lông và cái khoản nó cắn hóng thì em thấy số 1 đấy ạ :(, có giống Lhasa Apsos của tâ tạng chó Nhỏ lông dài, trông nhà giỏi nhưng giống này ít sủa bậy và không quấn chủ bằng nhật hay chihuahua nó thích nằm 1 chỗ yên tĩnh để nghỉ ngơi ...

keanu

Member
chó mà ko biết sủa thì mới chán :D giá 5-6Tr thì rất nhiều, có thể nuôi chihuahua cũng đc....

Em thấy nuôi chó mà nó không biết sủa mới thấy đág lo ngại, người ta vào trong nhà mình chó cũng sủa và câu thì khách cũng bảo chó bé mà cũng dữ dằn biết giữ nhà, như thế thì mình cũng cảm thấy vui
còn chó không sủa nằm ỳ một chỗ thì chán lắm. Thường chó bé mình không muốn nó sủa bậy thì hồi bé mỗi lần nó kêu là mình quát to là nó biết ngay mà, chỉ cần bỏ thời gian tý xíu thôi
nếu anh vãn thích chó bé thì nhiều con chó Nhật cũng rất ngoan, không cắn hóng hay sủa sinh tinh, fox sóc đẹp thật nhưng chăm bộ lông và cái khoản nó cắn hóng thì em thấy số 1 đấy ạ :(, có giống Lhasa Apsos của tâ tạng chó Nhỏ lông dài, trông nhà giỏi nhưng giống này ít sủa bậy và không quấn chủ bằng nhật hay chihuahua nó thích nằm 1 chỗ yên tĩnh để nghỉ ngơi ...
Chăc bạn không hiểu rõ ý mình, mình muốn nói là giống nào không sủa bậy, cắn ma ấy (tại thấy mọi người bảo Toy Dogs sủa nhiều hơn những giống chó to như Lab, GSD...) Như bạn mình nuôi con Lab chắc 2-3 ngày nó mới sủa 1 tiếng.

Còn về phốc sóc, tại bà chị mình rất thích Samoyed mà nó to quá, lại thế có 1 số em Phốc sóc trông khá giống Samoyed nên cũng muốn nuôi. Thế Phốc sóc nó hay sủa bậy lắm hả bạn? :-s

Phốc sóc hay sủa bậy lắm, nhưng nó cũng rất tinh, nghe tiếng bước chân của người là nó đã sủa nhặng lên rồi
anh đọc kỹ bài trên của em đi, nó sủa bậy cũng có thể dạy được, mà chó hay sủa cũng tốt chứ sao, kêu cho vui cửa vui nhà :))

Mà nuôi mấy con chó lông xù dễ bị bắt ve lắm, khi mà dính ve thì chắc cũng khó bắt chắc phải cắt hết lông mới mong đuổi mấy con ve đi.