• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi về Fox HUơu

hieucun

Lần đầu nuôi cún,mua 1 con Fox huou về cho con gái chơi,các bác đánh giá hộ em xem em nó thế nào ạ

Em mua giá 1tr7 ko biết có quá đắt ko nữa hic tại thấy chó bố *** cũng đẹp,nhưng con con nè thấy lông nó ko sát như chó bố ***
CÁc bác cho em hỏi luôn là làm gì để tai nó dựng lên vậy,thấy mấy con cùng đàn nó dựng lên gần hết rồi @@

Mupet

Member
em đánh giá chủ quan là : lông ko sát,màu ko thuần lắm,có pha đen rồi,lớn lên chắc cũng ko được vàng bò mà cũng chả đỏ lửa,nhưng bác mua cho con gái làm bạn thì vô tư luôn

bác cho ăn thêm canxi,cần thì dán tai cho e nó,là dựng ngay thôi mà;)

MR.CHICO

Member
dựng tai tùy vào con bác, có con dựng có con ko, nếu nó ko dựng thì bác cắt dán tai nó, thì nó dựng đứng lên như doberman ý!

hoangthaiha

Member
COn này gốc tai to, cứng, trước sau gì cũng dựng khỏi lo - tập chung ăn uống đầy đủ chất và canxi là được

hieucun

Em nó đcc 5 tuần tuổi đang thay lông,minh cho xổ giun đc 4 ngày thấy đi ị toàn lê trôn ko biết bị sao nữa,và mình muốn hỏi là tầm bao lâu nữa mình cho tiêm mũi 7 bệnh đc

hoangthaiha

Member
Em nó đc 5 tuần tuổi đang thay lông,minh cho xổ giun đc 4 ngày thấy đi ị toàn lê trôn ko biết bị sao nữa,và mình muốn hỏi là tầm bao lâu nữa mình cho tiêm mũi 7 bệnh đc
5 Tuần thì vấn chưa thay lông đâu. Bạn nên cho cún ăn theo thực đơn 70% thịt - 20% rau - 10% tinh bột cho đảm bảo.

Lịch tiêm như thế này:

6 Tuần: Tiêm mũi vaxin đầu tiên

9 Tuần: Tiêm nhắc lại mũi thứ 2

16 Tuần: Tiêm nhắc lại mũi thứ 3

Sau đấy thì cứ 1 năm tiêm 1 lần. Nên tẩy giun trước 3-4 ngày tiêm

Thanghy_gsdvn

HCM cần bán Minpin 5 & 6 tháng gồm 1 đực, 1 cái màu da bò, khôn lanh dáng chuẩn... Bạn nào quan tâm lh 0902 350 390 Thắng 30t. Ths đã đọc tin