• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi về chim bồ câu Khủng Long

bach hac

Member
các bác cho em? chim khủng long có giống chim đua khồng các bác? nó để chơi cảnh hay để đi thả như chim đua? em xin cảm ơn?

nglong

Member
thịt là thịt, đua là đua. Bác mang Khủng Long ra đua khác gì mang xe tải ra chạy thi với sedan

Khủng long là một giống bồ câu kiểng, nó có cãi mũi dài và lớn. Nếu bạn vào trong một số căn cứ sẽ thấy hình của chúng và chú thích đó là khủng long.

Xem râu khủng long

Cặp Khủng Long trắng đang đẻ :

haohao

Member
các bác cho em? chim khủng long có giống chim đua khồng các bác? nó để chơi cảnh hay để đi thả như chim đua? em xin cảm ơn?
Mặc dùng Khủng Long bay rất tốt nhưng nếu đi đường xa sẽ không hay như chim Thái rồi. Tặng bạn vài hình trên net.

Mình đang ôm mộng có 1 bầy Khủng Long trắng thả cho nó đánh vòng với đi tập huấn những chuyến gần với anh em trong hội :D

trantantai

Active Member
Mặc dùng Khủng Long bay rất tốt nhưng nếu đi đường xa sẽ không hay như chim Thái rồi. Tặng bạn vài hình trên net.
Mình đang ôm mộng có 1 bầy Khủng Long trắng thả cho nó đánh vòng với đi tập huấn những chuyến gần với anh em trong hội :D
Tớ cũng đang muốn có vài con, nhưng tiếc là bây giờ chỉ còn lai thôi, không thấy ai nhập giống này vì nó rẻ hay sao??? Có anh chàng ngoài bắc có spam vào căn cứ mình có khủng long trắng mà chờ hoài không tấhy hồi âm gì cả, chắc củng đều là "khủng hoảng " cả thôi. hê hê:))
Mình đang dặn một cặp khủng long lai trắng bên Tainu nu đó. Chúc mọi nguòi cùng có chim đẹp>:D<

Iwillcomeback

Trước lúc dịch cúm, khủng long xuất hiện như ở kỷ jura. Vậy mà bây giờ các em như tuyệt chủng vậy.

bach hac

Member
cảm ơn các bác? em co ông anh ở hp bảo la khủng long bay tốt? như chim của bác ý giống cặp trắng của anh nglong pos lên thôi ? chứ hổng có giống của anh hao hao?

Iwillcomeback

cảm ơn các bác? em co ông anh ỏ hp bào la khủng long bay tốt? như chim của bác y giống cặp trăng cua anh nglong pos lên thui ? chứ hổng có giống cua anh hao hao? hihi
em thì không nghĩ vậy:-",tại trước em cũng có nuôi vài chú,(thật ra là bác em cho,chứ lúc đó còn nhỏ,tiền đâu chơi chim kiểng xịn=))).phải công nhận là khủng long bay hơi tệ:(,cũng đua đòi đánh vòng này nọ:D,nhưng mà vài vòng + khoản cách rất là ngắn:)).được cái mấy em nó rất là dữ,gù cũng rất là hay:party:.nếu anh không có yêu cầu phải bay cao như hoả tiễn,thì em nghĩ chơi khủng long quá ngon,đây là 1 trong vài giống chim em thích,vài dòng spam,có gì mấy anh cao thủ đừng cười em.:day dreaming:

bach hac

Member
Cám ơn bác? Em chi thích có 2 dòng là chim thả hội bay cao là số 1? và chim đua mới nuối chưa có kinh nghiệm nhiều nhưng cũng biết là nó khôn nhất!

Theo B coi hình thì khủng long chắc là giống German Beauty Homer. Chim này là chim kiểng. 1 năm trước, B có nuôi mấy cặp nhưng bán hết rồi. Chim bay rất tệ và hơi ngu. Ấp trứng rât tệ và đút con vài ngày thì bỏ chim con.
Nuôi từ nhỏ và train với chim con racing thì thả bay chơi đảo vòng cho vui trong khoang 2 hay 3 km. Nếu thả 5km hay 7km thì phải nhờ mấy con racing dẫn đường bay về. Thả riêng thì 1 đi hông trở lại. Con nào good thì thà quen có thể tự bay về.

Chim German Beauty Homer này ở đây bán $20 hay $30 đồng 1 con. Giống này thì bự con. Con này mình bán lúc trước $35 dollars.

Nếu góp ý kiến sai hay hông phải loại chim như B nói thì sorry.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Con này chỉ là bồ câu kiểng nuôi đẹp thôi các bạn ơi:

Hiện nay bên anh cuongnamxuong giữ 1 em trống khá chuẩn :-bd trong tất cả các con "Khủng Long" trong Saigon:

bach hac

Member
dẹp lắm anh à? nhưng mấy con hao chay pos em thấy nó khung long hơn hihi