• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi về chihuahua

Bé nhà mình được hơn hai tháng rồi, nhưng nhìn lông bé dạo này sao thấy xơ xác quá, nhất là từ chỗ bụng trở xuống, không biết có phải bé đang trong giai đoạn thay lông không ạh? Chú ý thì mình thấy tai, phía bên trong chân và phần từ bụng trở xuống thấy có nhiều nốt nên lúc tắm có lấy bàn chải mềm chà nhẹ lên phần da, lại thấy tróc vẩy và nổi đỏ lên, không biết có phải bé bị viiem da không ạh?? Mọi người chỉ giúp mình với...:(:)(:)(:)(:)(:)((

Mình muốn bồi bổ đẻ bé mập lên, nên ngoài cơm mình còn cho bé ăn thêm thức ăn phụ, bột ngũ cốc và uống sữa, nhưng vẫn không thấy tiến triển, mọi người chỉ em kinh nghiệm với ạh..
Thank mọi người nhiều lắm..:)

chienvet

Chuyên gia thú y
Chó nhà bạn mới 2 tháng tuổi thì chưa thay lông đâu bạn à. Bạn thử kiểm tra kĩ lại xem liệu bé có bị giai đoạn đầu của bệnh nấm không?. Mình cũng đã gặp trường hợp này của một bạn ở Hà Nội, bạn ấy cũng tưởng là bị viêm da, nhưng khi kiểm tra kĩ thì đúng là cún đang bị bệnh nấm ở giai đoạn đầu. Lông cún rụng từng đám (nhỏ thôi), nhìn không kĩ cứ tưởng là thay lông. Mình đã khuyên bạn ấy mua dầu gội đầu Nizoral Shampoo về tắm cho cún. Mỗi tuần tắm 2 lần, đến bây giờ cún của bạn ấy lại mọc lông đẹp rồi. Bạn thử làm theo cách này xem nhé!
Dr. Đinh Văn Chiền

Chó nhà bạn mới 2 tháng tuổi thì chưa thay lông đâu bạn à. Bạn thử kiểm tra kĩ lại xem liệu bé có bị giai đoạn đầu của bệnh nấm không?. Mình cũng đã gặp trường hợp này của một bạn ở Hà Nội, bạn ấy cũng tưởng là bị viêm da, nhưng khi kiểm tra kĩ thì đúng là cún đang bị bệnh nấm ở giai đoạn đầu. Lông cún rụng từng đám (nhỏ thôi), nhìn không kĩ cứ tưởng là thay lông. Mình đã khuyên bạn ấy mua dầu gội đầu Nizoral Shampoo về tắm cho cún. Mỗi tuần tắm 2 lần, đến bây giờ cún của bạn ấy lại mọc lông đẹp rồi. Bạn thử làm theo cách này xem nhé!
Dr. Đinh Văn Chiền
Cảm ơn bạn nhiều lắm:):)Mình sẽ thử mua dầu gội đầu về tắm cho bé..:)