• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

hỏi về chó rott

dung288

Member
e thường thấy có 2 giống rott ở Nga và Đức. theo mọi người thì giống chó rott ở đâu tốt nhất ạ. e thích những con rott bự,vậy rott ở đâu bự nhất ạ
mua rott nhập thì mua loại mấy tháng là tốt nhất. giá cả ra sao ạ.

damson82

Member
Nguồn gốc của rott là đức bạn ah.và bất cứ rott ở đâu dù là nga , mỹ , croatia ......và ngay cả trung quốc thì đều có xuất sứ từ đức. Và ở các trại đó chỉ là các trại nhân giống kinh doanh hay phát triểm thôi ạ.
Và ở đâu cũng vậy thôi đều theo quy chuẩn quốc tế chứ bây giờ không có đại hay trung gì nữa đâu ạ.
Một tí kiến thức bằng hạt gạo không biết có đúng không mong mọi người bỏ quá cho e!

KimCuong

Active Member
Và ở đâu cũng vậy thôi đều theo quy chuẩn quốc tế chứ bây giờ không có đại hay trung gì nữa đâu ạ.
OK..................................................................................................

dung288

Member
mọi người trả lời giúp mình với.add làm việc kiểu gì vậy.các thành viên thắc mắc thì phải có tinh thần giúp đỡ chứ

hoanghp

Member
mọi người trả lời giúp mình với.add làm việc kiểu gì vậy.các thành viên thắc mắc thì phải có tinh thần giúp đỡ chứ
Bạn nên dựa vào một qui tắc trung hoặc qui định trung về rott mà chọn một em.Và dựa vào cấu tạo của cơ túi nữa.mọi người giải thích cho ban thế mình thấy rõ roài mừ.Quyết định là ở bạn thôi.Chơi theo phong thái của mình thỳ hơn bạn ợ.Còn rott tiêu chuẩn của rott thỳ chỉ có 1 nếu có gì sai mong bạn bỏ quá cho

damson82

Member
Khi đăng nhập vào diễn đàn xong.trên fom sẽ có dong nhắc nhở là diễn đàn có cơ sở dữ liệu khá đầy đủ.bạn nên cân nhắc trước khi gửi câu hỏi.
Vậy bạn đã tìm hiểu trên diễn đàn chưa?đã xem các topic khác và xem anh em trao đổi với nhau về rott hay chưa? Gần như tất cả những gì mình biết về rott là mình tìn trên diễn đàn và chưa có 1 topic nào mỉnh hỏi về rott.để đến bây giờ mình mới có đủ tự tin để mua 1 bé rott về nuôi.dù biết rằng kiến thức là bao la,và khi trải nghiệm ta ta mới thật sự hiểu về nó.
Chúc bạn thành công

KimCuong

Active Member
Tự mình tìm hiểu kỹ trước khi hỏi, chắc chắn bạn sẽ có câu trả lời nhanh nhất! Thân./.

mất học phí đi bạn ơi, mới đầu là tiền xăng xe để đi tìm hiểu mọi người nuôi rot như nào, xem nhiều con rot ở nhiều nhà khác nhau, hoặc nên youtube cũng có.
sẽ biết như nào là con rot,nhưng theo mình thực tế là tốt nhất
sau đó là mua chó, bạn phải nuôi một vài con sẽ nhận ra thôi, tại sao có loại cao loại thấp, có con tầm hơn 40kg cũng có con tầm 70kg