• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi Về Bồ Câu Vảy Cá.

Kaka2012

Member

anh em diễn đàn cho mình hỏi con này có phải là bồ câu vảy cá này có chuẩn không? em nó là đời giữa hay đời cuối vậy? giá cả như thế nào? mình mới tập chơi nên không rành lắm nên xin nhờ anh em diễn đàn chỉ bảo thêm. thank nhìu:">

lucnt65

Member

anh em diễn đàn cho mình hỏi con này có phải là bồ câu vảy cá này có chuẩn không? em nó là đời giữa hay đời cuối vậy? giá cả như thế nào? mình mới tập chơi nên không rành lắm nên xin nhờ anh em diễn đàn chỉ bảo thêm. thank nhìu:">
Đây là két chứ
Và còn bị lem nữa

Con này là chính xác là Vảy cá nhưng nhỏ con và cánh vảy ko đẹp, và có lẽ chim cha chim mẹ ko chuẩn. Đây không phải là Két vì Két không có chân lông đây anh Lực à. Két cũng có những con có chóp. Hình như vảy cá đời đầu thì phải. Một vài ý kiến của em các pro góp ý thêm

Con này là vảy cá đời cuối nhưng bị máu lai tí chút nên nó ra màu mà không có vảy. Dù đầu mỏ có đẹp gì đi chăng nữa nhưng mang tiếng là vảy cá mà có được vài cái vảy thôi thì giá trị của nó chẳng đáng là bao, có khi đem cho người ta cũng ngán chớ đừng nói là bán. Vì khi bị như vậy thì nó ra con màu không biết được như thế nào nữa.