• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi kinh nghiệm sửa cây thế.

trangphuong

Active Member
Bác nào có kinh nghiệm về cậy vào chỉ giáo em vài chiêu? Đặc biệt bác Chí, chả là thế này hôm vừa qua có sang bên cầu Vĩnh Tuy thăm miệt vườn nhà bác Chí nick manty, ngắm cậy nhà bác ấy máu cậy cảnh trong em lại sôi sục...:D...Cây sanh này em mua về và trồng từ ngày em học lớp 10 em cũng bắt chước các cao nhân về cậy tạo thế Mẫu tử nhưng sau này không chăm sóc được cậy con đã chết, giờ chỉ còn mỗi mẫu vậy bây giờ em phải sửa kiểu gì cho hợp lý ạ, Trực lắc hay để phá thế cho tự nhiên ạ, em cũng có ý cho bám đá nhưng trình ruồi không biết phải làm sao, nay may quá có bác Chí bác vào chỉ em vài chiêu nhé, còn chỉ rồi mà vẫn không làm được có khi em mang xuống vườn nhà bác để bác sửa lại cho chút đỉnh...
Đây là vài hình cậy Sanh lá nhỏ ấy, chắc cũng 30-40n rồi đấy bác nhỉ?

manty

Member
Rất cám ơn TrangPhuong đã tin tưởng.
Mình thấy cây sanh này khá hay và có thể làm được cây chơi đấy Phương ạ.
Nếu tiện thì mang xuống vườn, sẽ dễ dàng cho anh em mình mổ xẻ nó cho ngon lành nhá.
Cứ để đó 2,3 năm là mang cây hòm hòm về chơi được rồi. ;).
Thân

trangphuong

Active Member
Rất cám ơn TrangPhuong đã tin tưởng.
Mình thấy cây sanh này khá hay và có thể làm được cây chơi đấy Phương ạ.
Nếu tiện thì mang xuống vườn, sẽ dễ dàng cho anh em mình mổ xẻ nó cho ngon lành nhá.
Cứ để đó 2,3 năm là mang cây hòm hòm về chơi được rồi. ;).
Thân
Dạ rất cảm ơn sư huynh, mai này khí trời mát mẻ em sẽ đưa cây xuống gửi huynh, mong sư huynh sẽ quan tâm tới em nó.
Nhã kính.