• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi khó: phối giống phóc sóc

Chilly

Bác nào nuôi dòng phóc sóc có nhiều kinh nghiệm cho e hỏi chút :(
Cún nhà e mới có kinh 2 ngày nay. E biết chắc là mới 2 ngày thôi vì 3 hum trc e kiểm tra hoa thì mới chỉ có nc nhờn trắng chảy ra thôi. Tới 2 ngày nay mới có kinh ( máu đỏ chảy ra). E hỏi 1 bác có trại chuyên về pom thì bảo cỡ ngày 10-13 có thể cho phối đc.
Còn 1 bác chuyên cho phối giống qa kiểm tra dùm thì bảo chừng 2 ngày nữa ( là 4 ngày kể từ khi có kinh) là phối đc. Vì đụng vô chỗ bên trên hoa 1 chút nó có biểu hiện giựt giựt là đã chịu đực r.
Nhưng cái vấn đề là e đọc đc thông tin trên diễn đàn nói là nhìu khi cún chịu đực nhưng trứng chưa rụng thì cho phối là vo ích. Vậy theo các bác e tin ai bjo :( hoang mang qá
Lần trc e bị hụt 1 lần rồi nên lần này e phải chắc cú. Vì tiền phối cũng ko hề rẻ
Hix các cao thủ giúp e với

hoainam1503

Member
từ 9 - 15 ngày ! 100% chuẩn ^^ vì tôi chưa tượt lần nào chúc bạn thành công. có phải muốn là được đâu.