• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hậu Quả Của Dùng Sai đường Cho Thuốc

tra7124119

Member
Bi giờ e tra mới đc biết câu chuyện của Sẹo, ko ngờ Sẹo lại dũng cảm vượt qua đc cơn bệnh này :(
E thấy khâm phục Sẹo quá
Vết hoại tử to thế kia mà bi giờ lành lại được thì quả thật là kỳ tích
Cảm ơn bác Báu đã ko từ bỏ bệnh nhân Sẹo
Mà cũng may, hôm đấy mà ko phài là mùng 1 thì có khi e í chẳng còn đc như này nữa rồi
Lâu lắm e ko gặp Sẹo rồi, chắc sắp tới off sẽ gặp lại nó
E sẽ thơm nó 1 cái để tỏ lòng ngưỡng mộ :X

p/s: @ anh Man: có cần xin phép anh ko ạh??

gaubu

Member
thật khiếp. Xem mấy tấm ảnh lúc đầu mà muốn... thật khâm phục sức chịu đụng của Sẹo, sức sống mãnh liệt và sự kiên trì của bác sĩ.

nguyenmaiphuquy

Active Member
Thuốc tiêm đường tĩnh mạch mà lại tiêm vào bắp thịt thì bị hậu quả đáng tiếc như vậy đó.
Xin hỏi Bác sĩ nếu Thuốc tiêm đường bắp thịt mà lại tiêm nhầm đường dưới da thì có sao không ạ? Mới chỉ tiêm 2 mũi.Loại thuốc tiêm nhãn hiệu BIO-B-COMPLEX-C.Tăng cường vitamin B+C cho cún.

cauchi

Member
Tuyệt vời. Hy vọng tình thương, lòng nhân ái của con người và cả ý chí sinh tồn của các chú chó sẽ cứu giúp các chú thoát được lưỡi hái của thần chết. Hy vọng Cầu Chì nhà mình cũng sớm hết bệnh.

ldlich

Hoi Tham

Chào bạn! Bạn có thể cho mình xin địa chỉ, số đt của BSGV được không? Rất cảm ơn bạn.

Bông Kute

Member
Bực mình bác sĩ chỗ e tiêm canxi cho cún nhà e chọc thằng vào bên mông như tiêm vacxin ấyĐã ko biết thì làm ơn đừng làm
Cún cũng là 1 sinh mạng cả
Thạc sĩ đấy, thế mà làm ăn chán qá
May e tỉnh tiêm mỗi 1 mũi, nghe lời ông ấy tiêm cả 5 mũi liên tiếp 5 ngày thì bh đem xác chó đi chôn rồi