• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Hải Phòng] Tôm đẹp zai ( samoyed )

QuanVu

Member
xinh qá :D.................
chủ nhật nào cho ra lenin giao lưu đi bạn
đúng rồi đó bạn . đẹp thì mang ra cho anh em ngắm rồi chia sẻ kinh nghiệm . chứ cứ đi tìm ảnh samoyed của mọi người rồi phán . khá thôi ..... ĐẸP CỨ PHẢI HỎI SAM nhà mình thì buồn cười bạn nhỉ ^^
cuộc sống là phải biết khiêm tốn >:D<

QuanVu

Member
em tôm rất là kute, mình mới mua 1 em, k biết cách chải lông ntn cả :(
bạn inbox Fb Đúng Chính Là Anh nhé . mình thấy bạn có hỏi trên Group Chó Kéo Xe Hải Phòng và mình cũng đã tư vấn . còn vấn đề gì thắc mắc inbox trực tiếp fb mình nhé . hi vọng có thể giúp bạn 1 phần nhỏ nào đó bằng chút kinh nghiệm thực tế của mình :)

Thỏ Min

bạn inbox Fb Đúng Chính Là Anh nhé . mình thấy bạn có hỏi trên Group Chó Kéo Xe Hải Phòng và mình cũng đã tư vấn . còn vấn đề gì thắc mắc inbox trực tiếp fb mình nhé . hi vọng có thể giúp bạn 1 phần nhỏ nào đó bằng chút kinh nghiệm thực tế của mình :)
bạn ơi thảm họa rồi :| chó nhà mình chả biết 1 cái j luôn, gọi nó nó bơ mình, k biết 1 cái lệnh j cả, dắt đi chơi thì nó lôi xềnh xệch đi :| ảo lòi :| mua chó lúc nó lớn khổ thế đấy, nó đc 8 tháng :(( xong ăn thì toàn ăn nc canh với thức ăn, bỏ cơm lại, hay tại nó lạ nhà nhỉ :((

QuanVu

Member
bạn ơi thảm họa rồi :| chó nhà mình chả biết 1 cái j luôn, gọi nó nó bơ mình, k biết 1 cái lệnh j cả, dắt đi chơi thì nó lôi xềnh xệch đi :| ảo lòi :| mua chó lúc nó lớn khổ thế đấy, nó đc 8 tháng :(( xong ăn thì toàn ăn nc canh với thức ăn, bỏ cơm lại, hay tại nó lạ nhà nhỉ :((
thế này nhé cưng .
cái thứ nhất samoyed tính cách rất ngang bướng , nhất là khi mua chó lớn . ngang bướng lắm lên việc khó gọi cũng là điều tất nhiên
cái thứ 2 việc ăn của nó như thế là bình thường . dần dần nó sẽ quen và cách cho nó ăn mình sẽ inbox trên facebook cho bạn
cái thứ 3 là cần có thời gian làm quen với nó để nó có sự tin tưởng nhất định vào bạn cũng như sự thân quen . đừng áp đặt khẩu lệnh với nó
cái thứ 4 . samoyed là dòng chó kéo xe . lên xu hướng khi đi ra ngoài đường nó thường kéo mạnh.
đó là những điều rất bình thường khi chơi dòng kéo xe nói chung và samoyed nói riêng
có rất nhiều chuyện để nói nhưng mình ko thể nói hết ở đây
mong bạn cứ yên tâm nuôi dạy cún , mọi chuyện cứ để thời gian bạn ạ.