• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hướng dẫn cách post ảnh các bé mèo yêu quý.

ichbin

Member
Em thấy diễn đàn mình , các thành viên còn rất nhiều người chưa biết cách post ảnh .Nay em làm một bài hướng dẫn cách post ảnh , để mình xem các bé mèo đỡ mất đi sự sung sướng ^.^ .Mong Mod cho lên chú ý cho mọi người dễ thấy.

Bước 1: Có rất nhiều trang upload ảnh , em xin chọn trang dễ đăng ký và thân thiện : photo.tamtay.vn .Mọi người đăng ký cho mình một tài khoản , như em đã nói là rất dễ đăng ký thôi.

Bước 2: Đăng ảnh :

Chọn ảnh , tối đa 10 ảnh một album :

Nhập một số thông tin cho album , khi xong xuôi thì nhấn đăng ảnh :

Bức ảnh đáng yêu đã được upload thành công , giờ ta lấy đường link của ảnh . Mọi người nhấn vào "URL" , bôi đen toàn bộ dòng bên dưới , copy dòng này , có thể ấn ctrl+C:

Bước 3:
Bây giờ , vào Vietpet để lập một topic , nhấn vào "1" để chèn link ảnh . Paste đoạn URL khi nãy ta vừa copy vào khung "2" , ấn ctrl+V , rồi OK :

Đây là kết quả :X :

Còn muốn chèn hình vào topic của người khác thì cũng tương tự như trên:

Lưu ý :mọi người trước khi upload ảnh thì nhớ chỉnh kích thước ảnh cho vừa xem ,ko nên để kích thước gốc quá to , người khác vừa dễ xem , vừa load nhanh .
Chúc mọi người thành công.

Mju_y3u

Member
http://imageshack.us

Trang này có thể nói là nhanh và dễ thực hiện nhất trong vô số trang up ảnh. Tốc độ cao, tiện lợi khi không phải đăng ký đăng nhập gì hết.

ichbin

Member
Àh vâng , thì mình cũng đã nói có rất nhiều mà , tùy mọi người quen sử dụng trang nào thì dùng trang đó .
Cái chính là post ảnh cho đúng cách , mình thấy mọi người post ảnh rất bé . Toàn phải ấn vào để xem ảnh gốc , rất mất công ,mà có người còn ko biết là phải ấn vào ảnh .

ZzGauzZ

Member
Mình mới vào diễn đàn nên cũng không biết post ảnh làm sao. Tìm bài chỉ post ảnh thì cũng không thấy. Thanks bạn nhiều nha :)

kemkẹo

Member
hướng dẫn có cả hình ảnh minh hoạ nữa, mod gắn đinh bài này luôn đi ạ :D

ichbin

Member
Ơh' bài của em sắp chìm ngỉm rồi :D . Gửi ảnh bằng cách "gửi hình ảnh" , set size kiểu nào cũng bé tí , phải nhấp chuột vào ảnh rất mất công =,=.

ruồi bẹp

Active Member
trang ảnh phổ biến nhất hiện nay là http://photobucket.com/ nó cho mình lập nhiều album, album trong album và lượng ảnh tỏng 1 album là khá nhiều
thậm chí bạn còn có thể thay đổi phông nền của trang lưu trữ ảnh cá nhân của mình.

ichbin

Member
trang ảnh phổ biến nhất hiện nay là http://photobucket.com/ nó cho mình lập nhiều album, album trong album và lượng ảnh tỏng 1 album là khá nhiều
thậm chí bạn còn có thể thay đổi phông nền của trang lưu trữ ảnh cá nhân của mình.
Yep , em toàn dùng photobucket , hồi làm cái thớt này thì ko vào được PTBK , giờ lại vào được :)).
Mà hình như có nhiều người biết cách up ảnh lớn nhưng họ lười , dùng cách up ảnh trực tiếp của VP cho nhanh , hình ảnh bé tí ^:)^.

zury412

Member
Sâm xinh :X:X:X:X

e toàn dùng ptbk, up luôn ở trang này cjo tiện, vào tầm tay mệt lắm

taingo

Bác nào tốt bụng dạy em cách chèn avatar với. Em mới tham gia nên chưa biết nhiều

Meolalala

Mình muốn đăng bài trong diễn đàn mà không biết đăng chỗ nào bạn giúp mình với được không ạ