• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

hình mấy bé cún saint bernard nhà mình nè.

ngoc ha

Member
up hình mấy pé cún saint bernard nhà mình lên cho các bạn gần xa tham khảo có gì cho mình ý kiến nha.với lại ai có kinh nghiệm hay về việc nuôi mấy pé cún khỏe mạnh tròn trĩnh ngoan ngoãn chia sẽ với mình nha thanks nhiêu vì đã quan tâm:D

monowar

Member
mấy em đáng yêu quá....Lớn lên chắc phải đẹp lắm đây....Nhà em mà rông thì có lẽ h em cũng đang nuôi loại này....Chúc mừng bác có đàn Cún đẹp nhé

ngoc ha

Member
cho mình hỏi mấy pé cún nhà mình gần được 3 tháng tuổi mà hơn 6kg thui thì có bị còi không ạ??

ngoc ha

Member
thanks nhiều hihi mà ai có kinh nghiệm gì về nuôi cún con khỏe mạnh vâng lời tròn trĩnh xin chia sẽ với mình nha!!thanks!!

*piru*

Member
mấy bé này xinh quá :* ,bé được mấy tháng rồi ạ ? nhìn thích quá cơ

ngoc ha

Member
hiện tại là được 3 tháng tuổi rồi còn hình chụp là lúc mấy pé được 2 tháng tuồi đó bạn.

lethanhkien

Bạn ơi! giống này lớn lên có to kô? có dễ nuôi không?
mình định bắt thêm 1 con nữa nhưng đang chọn không biết nên nuôi loại nào( nuôi trong nhà ).

Chào bạn Ngọc Hà

Mình nuôi 1 chú Saint bernard lần đầu tiên, nhưng giờ đc 8 tháng rồi,cũng muốn học hỏi kinh nghiệm chăm sóc nhưng tìm đc ng có kinh nghiệm nuôi giống này ít lắm. Theo mình thì quan trọng là khẩu phần ăn và tiêm phòng chuẩn là ok thôi.nhớ bổ xung canxi và rau củ cho đàn chó của bạn nhé.thời tiết nóng sẽ làm bọn chúng khó chịu lắm đấy!

Bạn ơi! giống này lớn lên có to kô? có dễ nuôi không?
mình định bắt thêm 1 con nữa nhưng đang chọn không biết nên nuôi loại nào( nuôi trong nhà ).
Giống này còn đc gọi là gã khổng lồ hiền lành nên nếu nhà ko đủ rộng thì tốt nhất là ko nên nuôi , lúc lớn trông chúng nó vĩ đại lắm .2 em cún nhà bác này đẹp quá cơ .

Hic sao bồ sướng quá vậy được nuôi nhiều chó với mèo. Chúc mừng vì có mấy em chó quá đẹp ( mình thích giống này với Root lắm mỗi tội nhà chung cư vác em này về chắc họ hốt cả nhà mình ra đường mất) huhu. "Trông người mà ngẫm đến ta" tự thấy thương mình quá cơ..hic hic

bz1201

Bác ơi nhà bác nhiều thế có thể để lại cho em 1 chú để em nuôi được ko?Rất mong nhận được sự trả lời từ bác :)

ectasy

Member
bạn có đàn SB đẹp quá . mấy bé nhìn đáng yêu ghê, nhưng đông thế này chắc chăm vất vả lắm. chúc các bé ngày càng khoẻ và đẹp nhé . thân

ngoc ha

Member
thanks mọi người nhiều lắm ^^!Hiện tại 2 em SB nhà mình sắp cho ra 1 đàn cún xinh xinh nữa đó hjhj ^^!

pino_yeu_cho

Cực kì cute ! Nuôi mấy bé này có tốn thức ăn lắm không bạn ? Cũng định kiếm 1 bé nhưng sợ đủ tiền mua bé mà ko đủ tiền nuôi bé lớn

WinWin

Khiếp nghe giang hồ đồn con này cao tối thiểu 70cm , nặng 60-100kg , mà nhà bạn nuôi cả đàn vậy chắc chi phí ăn hơn cả nhà bạn cộng lại chứ chẳng chơi :))

thanks mọi người nhiều lắm ^^!Hiện tại 2 em SB nhà mình sắp cho ra 1 đàn cún xinh xinh nữa đó hjhj ^^!
Thế bạn có tính cho tặng hay chia lại không bạn mình cũng ráng hy sinh giành 1 con !Mong được hồi âm !

lamhong

Member
Cho hỏi giống SB của bạn lông ngắn hay dài vậy, nếu có thể cho địa chỉ hôm nào ghé qua xem!
Thanks

Ở SG mà nuôi SB đẻ được quả thật không dễ. Mấy em SB tuy không mập nhưng nhìn cũng khủng lắm chứ. Bác mua 2 con bố mẹ ở đâu thế ạ?