• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh và Kết quả của cuộc thi Rottweiler ADRK 2006

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
tiếp theo................................................... chúng ta sẽ chuyển qua vòng thi Working class dành cho female

Female - Working class ( 15-24 months )

V1 - NEDA OF SILVER FILD KG

hình chụp tại show

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
tiếp theo..................................

hình chụp tại nhà

Neda thuộc sở hữu của trại von der somer weide . sau IRF 2007 Neda đã đoạt danh hiệu vô địch Italy .

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler

V2 - WOLLGA OF NICOLA'S LION

hình chụp tại show

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
tiếp theo......................................

hình chụp ở nhà

sau IRF 2007 . Wollga đoạt thêm một số danh hiệu KS Italy Open Class Bayernsieger 2005 BOB, KS Austria 2005 V2, Rovinj 2005, 2006 . hiện nay Wollga thuộc sở hữu của trại Nicolaslion

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler

V3 - COBRA CRNI LOTOS

hình chụp tại show

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
tiếp theo.....................................

hình chụp tại nhà

hiện nay Cobra thuộc sở hữu của trang trại The Black Dragons kennel . sau IRF 2007 Cobra đã đoạt nhiều giải thưởng khác như :

1° MB - Campionato Sociale RCI di Funo Giovanissime (8-9/10/1995)
2° MB - Raduno Nazionale Giovani Catania - (12/03/2006)
3 Ecc. - I.F.R. 2007 Italia (28-29/94/2007)
1 Ecc. - Espo. Internazionale Classe Lavoro CAC CACIB (12-13/05/2007)
2 Ecc. - Raduno Nazionale Galatina (LE) Classe Lavoro (27/05/2007)
2 Ecc. - Nazionale Marsala Classe Lavoro (10/06/2007)
1 Ecc. - Internazionale Rende (CS) (16-17/06/2007)

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler

V4 - RIZZA EARL ANTONIUS

hình chụp tại show

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
tiếp theo......................................

hình chụp tại nhà

Rizza hiện nay đang thuộc sở hữu của Kennel Terezsky Dvur . thành tích mà Rizza đoạt được là :

SCG J Ch, ADRK J CH, VDH J CH, SCG CH

Vice- ADRK KJS'04
ADRK BG/Gablingen`04 SG1
ADRK ORLASHAU`04 V1
ADRK KS`04 V1
VDH Bundesjugendsiegerin 2004
BENELUX YOUTH WINNER 2004
ES Dortmund`05 Res.-Anw.Dt.Ch.VDH
EuroDogShow`05 V1
ADRK Unterfrankenschau`05 V1

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
sau một thời gian gián đoạn do bận công việc nay mình xin giới thiệu tiếp theo phần thi ở cấp độ champion class tại cuộc thi Rottweiler thế giới IRF 2007 được tổ chức tại Bologna

Female - Champion class ( 15-24 months )

V1 - NIKITA

hình chụp tại show

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler

V3 - ZILLY VOM WACHBERG

hình chụp tại show

hình chụp ở nhà

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler

V4 - YUGA V.D. SOMERWEIDE

hình chụp tại show

Con Lợn Lòi

Active Member
Rot

Thật lòng đọc bài này song không biết cảm ơn ai khách ngoài cảm ơn bác SonNguyen thật nhiều!
những thông tin hữu ích và những hình ảnh đầy sức thuyết phục làm trỗi dậy niềm đam của bao nhiêu ace trong VP.
Tiện thể bác cho hỏi nếu cho Rot chạy 6 tiếng một ngày cho chế độ show thì tương đương bao nhiêu km một ngày hả bác?
Mong hồi âm sớm và cảm ơn rất nhiều!:):)

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Thật lòng đọc bài này song không biết cảm ơn ai khách ngoài cảm ơn bác SonNguyen thật nhiều!
những thông tin hữu ích và những hình ảnh đầy sức thuyết phục làm trỗi dậy niềm đam của bao nhiêu ace trong VP.
Tiện thể bác cho hỏi nếu cho Rot chạy 6 tiếng một ngày cho chế độ show thì tương đương bao nhiêu km một ngày hả bác?
Mong hồi âm sớm và cảm ơn rất nhiều!:):)
chào bác con lợn lòi ! cám ơn bác đã hứng thú với những thông tin của những cuộc thi mà em đã post , hy vọng những hình ảnh và thông tin trên sẽ góp phần thúc đẩy niềm đam mê Rott của tất cả những anh chị em trên VP .

Về câu hỏi của bác thì em xin trả lời như sau . thật ra thì chế độ tập để đi show thường được áp dụng trước show khoảng từ 1 tháng đến 1 tháng rưỡi . 1 ngày tập khoảng 6 tiếng nhưng không có nghĩa là chỉ cho tập chạy không mà được phối hợp rất nhiều bài tập ( cái này mình sẽ chia sẻ sau ) về phần chạy thì theo mình được biết 1 ngày trung bình họ sẽ chạy đường trường khoảng 10-15km . thân

Con Lợn Lòi

Active Member
chế độ tập để đi show thường được áp dụng trước show khoảng từ 1 tháng đến 1 tháng rưỡi . 1 ngày tập khoảng 6 tiếng nhưng không có nghĩa là chỉ cho tập chạy không mà được phối hợp rất nhiều bài tập ( cái này mình sẽ chia sẻ sau ) về phần chạy thì theo mình được biết 1 ngày trung bình họ sẽ chạy đường trường khoảng 10-15km . thân[/QUOTE]
:-bd:-bd:-bd
Hay quá, bác có thể nói giúp luôn các bài tập phối hợp được không!? Cái này mình muốn tìm hiểu lâu lắm rùi mà nay mới thấy có người sẵn sàng chia sẻ, các bài tập này có thể hiểu là bài nào thì phát triển ngực, bài nào cơ cổ hay bắp đùi ... phải không bác?:thingking::thingking:

Con Lợn Lòi

Active Member
Bác Sơn Nguyễn ơi bác chia sẻ các bài huấn luyên cho Rot đi bác!?
Em nghiền quá!:love struck:

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào các Fan Rottweiler sau một thời gian gián đoạn vì công việc , nay mình sẽ tiếp tục update hình ảnh và kết quả cuộc thi ADRK 2007 . mìn xin bắt đầu từ giải Youth class bên phần Male

Youth class ( 9-18 months )

V1- Greif von St. Niclas

hình chụp tại show

hình chụp ở nhà

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Tiếp theo.............................................

Youth class ( 9-18 months )

V2- Greif von St. Niclas

hình chụp tại show

hình chụp tại nhà

nhìn mấy hình ảnh này quá đã.
đam mê thú nuôi vẫn là mấy con rott.càng nhìn càng thấy mê.
rott không bao giờ chán