• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh offline CLB Catlover HN ngày 27.04.08

ashita

Dịch giả Vietpet
quên ko mang máy ảnh T.T tại đi vội quá. rút kinh nghiệm lần sau ^^

Rose1402

Vietpet sponsor
[IMGc=Trần Diệu Linh xinh xắn bên bé Carrol và Tôm]http://i226.photobucket.com/albums/dd15/rose1402/IMG_3194.jpg[/IMGc]

Rose1402

Vietpet sponsor
[IMGc=Miu của N.V.T - Ngơ ngác...]http://i226.photobucket.com/albums/dd15/rose1402/IMG_3155.jpg[/IMGc]

[IMGc=leo trèo trên vai bố Tuấn :D]http://i226.photobucket.com/albums/dd15/rose1402/IMG_3172.jpg[/IMGc]

Rose1402

Vietpet sponsor
[IMGc=Carrol hay xấu hổ - xấu hổ quá không chịu ra chơi với các bạn...]http://i226.photobucket.com/albums/dd15/rose1402/IMG_3193.jpg[/IMGc]

Hic... hết ảnh rồi cả nhà thông cảm, :( hôm nay tội lỗi quá vì quên không cắm đầy sạc pin :(( Bạn Hangzin, Bông xinh nhớ post tiếp ảnh nhé!

Chưa kiếm đc đầu đọc thẻ chưa up được bà ơi!
Mà này,đính chính lại dùm em với! Chồng (suýt cưới) của em tên Trung mà! Chết thật...

Rose1402

Vietpet sponsor
Chưa kiếm đc đầu đọc thẻ chưa up được bà ơi!
Mà này,đính chính lại dùm em với! Chồng (suýt cưới) của em tên Trung mà! Chết thật...
Hì hì, tớ đính chính rồi nàng ạ :D nhiệm vụ cao cả đừng có quên đấy nhé :p :p

Manonero

Member
Đông vui quá...và vậy là hội mèo đã có Phá Chủ Nhiệm mới rồi đấy ư. Xin chúc mừng Phá Chủ Nhiệm Pumpkin trong cương vị mới. Chúc pumpkin mạnh khoẻ tươi tắn để có thể cống hiến và đóng góp cho VP nhiều hơn nữa.

@Cô Râu : Ơ thế mấy con chuột nhà cô đâu? Không cho đi à....cho đi mới rôm rả chứ... :D

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Cám ơn các bạn, đặc biệt Rose 1402 đã post những tấm hình rất pro, đẹp. Chúc mừng toàn thể hội mèo Hà nội. Rất tiếc BSGV bận không đi được hôm nay, lần sau cố gắng bù lại vậy.

@Pumpkin: Cám ơn bạn đã lãnh trách nhiệm chung sức với Rose tạo sân chơi cho Cộng đồng người yêu Mèo Hà nội. Trông chàng Pump đẹp zai phết, màu sắc kẻ vẽ trên thân rất nét.

@Trần Diệu Linh: Bạn đặt tên cho nó là Carrol có ý nghĩa gì vậy ? Có phải là nhân vật trong một bài hát có câu " Oh! Oh Carrol, Carrol I love you" ?. Trông Carrol giống y hệt mèo Bông nhà tôi. Tôi và chủ cũ của nó rất hài lòng vì nó đã được chăm sóc và thương yêu đặc biệt. Câu chuyện "chuyển chủ" cho Carrol thật là ấn tượng ! Mong Carrol nhanh chóng hòa đồng với cộng đồng Mèo và Người của Hội.

@Bông Xinh: Bạn có Vệ sỹ rất trung thành và ấn tượng cho cả người và Chó Mèo ?

@Rose 1402: Thankss bạn đã tổ chức buổi off thành công và hoành tráng, Bác Bảo Sinh và BSGV rất hài lòng.

Rose1402

Vietpet sponsor
@Cô Râu : Ơ thế mấy con chuột nhà cô đâu? Không cho đi à....cho đi mới rôm rả chứ... :D
Chuột nào cơ??? anh nói em chả hiểu gì cả??? Em cũng đang thích nuôi chuột đây mà hông bít mua ở đâu đây... có thì cho em xin 1 con :p

@ BSGV: hôm nay các thành viên cứ mong ngóng bác sĩ Báu và bác Bảo Sinh, giá như có sự tham dự của 2 bác thì buổi off hôm nay thực sự có ý nghĩa hơn rất nhiều. Rất mong những buổi off sau luôn luôn có sự hiện diện của 2 bác! :)

hôm nay lần đầu tiên được đi off mèo ^^
eo ơi!Các bé dễ thương khủng khiếp...bế mãi mà ko thấy chán.
bé pumpkin nghịch khiếp,còn bé tôm lại hiền quá.Dễ bị bắt nặt lắm đấy =)
lần sau em sẽ bắt cóc 1 nhóc đi để tham gia cho dông vui cả nhà
@roes: chi ơi ảnh đẹp quá.Cảm ơn chị nhiều lắm

Khủng long

Active Member
Hình dẹp quá bà con ơi! toàn thấy trai thanh ,nữ tú ,mèo xinh ,miu đẹp không hà....mà các cụ bô lão ,trưởng làng đi đâu cả rồi ?...KL chưa nhìn thấy bóng Tùng ,bóng Bách nào hết trơn vậy ? ...hay để chờ các bạn up hình tiếp....bữa trước KL thấy danh sách đăng ký dài lắm mờ ????

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Hôm qua mình hơi tiếc vì- tuy rằng hội mèo khá đông- nhưng vẫn không như mình mong đợi. Chắc tại trời mưa, và nhiều lý do khách quan khác.

Mình rất vui được trở thành Thành viên tích cực của Vietpet!!!

Theo như đã thảo luận cùng bạn Rose xinh xắn và bác sĩ Ai bô lít GV tốt bụng, mình xin phép đưa ra thông báo sau đây:

XÂY DỰNG QUỸ "HỘI MÈO HÀ NỘI"

Mục đích:

Để cho mỗi buổi OFFLINE trở nên thân thiết và ấm cúng hơn.

Cụ thể:

1. Tiệc: “MIU MIU bụng căng tròn”: Cứ mỗi kỳ OFFLINE, chúng ta sẽ tổ chức một bữa tiệc nhỏ, bữa tiệc dành cho các em Miu xinh (Wiskas, các món cá) và bố mẹ các em Miu xinh (bánh ngọt, trà, kẹo).

2. Tổ chức hội: “MIU MIU tặng quà cho nhau”: Hội sẽ mua các dải ruy băng nhiều màu sắc, bố mẹ các em MIU sẽ trổ tài khéo léo để tết những chiếc nơ xinh cho các em mèo và tặng lẫn nhau.

3. Tổ chức thi: “MIU MIU may mắn”: Phần thưởng sẽ là các món quà dành cho mèo (áo mèo, váy mèo, Wiskas hộp hoặc Wiskas hạt khô…). Sẽ có một chiếc hộp để chúng ta tổ chức bốc thăm may mắn.

4. …… Mỗi buổi OFFLINE, ban tổ chức sẽ nghĩ ra 1 trò gì đó mới để Hội Mèo Hà Nội chúng ta ngày càng thân thiết, ấm cúng hơn.

Quyên góp:

Hội Mèo của chúng ta khá đông, vì vậy, mình nghĩ mỗi người chỉ cần đóng góp từ 20,000VND trở xuống thôi. Hộp quyên góp sẽ được thực hiện vào buổi OFF mèo lần sau, mình sẽ là người giữ quỹ và chịu trách nhiệm cho việc mua sắm đồ cho các bữa tiệc.

Vậy, các bố mẹ mèo yêu quý ơi, làm ơn cho mình biết ý kiến của các bạn ngay nhé.

KimCuong

Active Member

Quyên góp:

Hội Mèo của chúng ta khá đông, vì vậy, mình nghĩ mỗi người chỉ cần đóng góp từ 20,000VND trở xuống thôi. Hộp quyên góp sẽ được thực hiện vào buổi OFF mèo lần sau, mình sẽ là người giữ quỹ và chịu trách nhiệm cho việc mua sắm đồ cho các bữa tiệc.

Vậy, các bố mẹ mèo yêu quý ơi, làm ơn cho mình biết ý kiến của các bạn ngay nhé.

Nhất trí với Pumpkin!

Tớ không có mèo nhưng cũng xin là người đóng 20.000VNĐ đầu tiên cho Offline Hội mèo.

Cảm ơn bạn đã thông báo tới mọi người.

Mọi người ơi! Đề nghị mọi người cho ý kiến đi.

Thanks!

ashita

Dịch giả Vietpet
em đồng ý. lần off tới mình phải hoành tráng hơn, để các con chúng ta ko còn sợ xệt lấm lét mỗi khi đi off nữa. thích nhất cái khoản ăn uống và Miu Miu may mắn ^^

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Ôi, mình khiếp sợ thằng béo thiến nhà bạn (trộm vía), nó ngoào mình mấy lần liền... Cơ mà mình cứ ước ao được có 1 thằng như thế đấy, chả biết đến bao giờ Pumpkin của mình mới được như thế...

hangzin

Dịch giả Vietpet
Em post hình tiếp này. Chán quá, máy ảnh cứ phập phà phập phù nên chụp hơi ít. Tiếc quá. Lần sau em sẽ rút kinh nghiệm, sạc trước một ngày.:D

hangzin

Dịch giả Vietpet
Thôi cứ thế này đã, tí nữa post tiếp. Bây giờ mạng chậm quá không chờ nổi:D

Manonero

Member
Hôm qua mình hơi tiếc vì- tuy rằng hội mèo khá đông- nhưng vẫn không như mình mong đợi. Chắc tại trời mưa, và nhiều lý do khách quan khác.

Mình rất vui được trở thành Thành viên tích cực của Vietpet!!!

Theo như đã thảo luận cùng bạn Rose xinh xắn và bác sĩ Ai bô lít GV tốt bụng, mình xin phép đưa ra thông báo sau đây:

XÂY DỰNG QUỸ "HỘI MÈO HÀ NỘI"

Mục đích:

Để cho mỗi buổi OFFLINE trở nên thân thiết và ấm cúng hơn.

Cụ thể:

1. Tiệc: “MIU MIU bụng căng tròn”: Cứ mỗi kỳ OFFLINE, chúng ta sẽ tổ chức một bữa tiệc nhỏ, bữa tiệc dành cho các em Miu xinh (Wiskas, các món cá) và bố mẹ các em Miu xinh (bánh ngọt, trà, kẹo).

2. Tổ chức hội: “MIU MIU tặng quà cho nhau”: Hội sẽ mua các dải ruy băng nhiều màu sắc, bố mẹ các em MIU sẽ trổ tài khéo léo để tết những chiếc nơ xinh cho các em mèo và tặng lẫn nhau.

3. Tổ chức thi: “MIU MIU may mắn”: Phần thưởng sẽ là các món quà dành cho mèo (áo mèo, váy mèo, Wiskas hộp hoặc Wiskas hạt khô…). Sẽ có một chiếc hộp để chúng ta tổ chức bốc thăm may mắn.

4. …… Mỗi buổi OFFLINE, ban tổ chức sẽ nghĩ ra 1 trò gì đó mới để Hội Mèo Hà Nội chúng ta ngày càng thân thiết, ấm cúng hơn.

Quyên góp:

Để ủng hộ CLUB Mèo và phong trào hoạt động của hội, Manonero xin góp quĩ 50.000 VND. Tiền đóng xin chuyển giao cho PCN Pumpkin hoặc CN Râu nhé (Pumpkin tiện thì qua cửa hàng đi...hí hí...:D)

tra7124119

Member
XIn báo cáo với mọi người rằng thì là mà em tra hôm đó có đi off rất đàng hoàng tử tế :X
Mỗi tội đi muộn :p
Nhg mà em cũng đã được phổ biến kiến thức đầy đủ về các khoản đóng góp chung của hội
Đợt này em còn chưa dứt thi, nên nếu lần tới em đi được em sẽ đóng góp khẩn trương :D
Quên mất hôm qua ko ngó ngó em Tôm nhà chị Rose ^^