• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh Những Chú Doberman đỉnh Cao

hiero29

Member
doberman ở VN chưa phổ biến lắm, giống chó này tốt như vậy mà không trại chó nào nhập về nhỉ. Nuôi 1 e dobe có khó không các bác

nuôi cũng rất khó đấy bạn ! nhất là điều kiện nuôi nhốt và khí hậu ! 4 năm trước doanh nghiệp Phi Long trên Ban Mê Thuộc có nhập về 1 con doberman nhưng không biết nuôi thế nào mà chú bị chàm rồi lở loét kinh khủng ! lúc mình ở Khánh Hoà lên đấy ở đươch nhiệm vụ chăm sóc nó đúng là cực khổ thú y chít đủ thuốc mà con chó ngày càng "muốn chết" sau thời gian khoảng 4 tháng chăm sóc với thức ăn đặc biệt em đã hết bệnh ! và được đi phối giống nhưng đẻ được 6 con thì chết hết ! và con mẹ lại bị bệnh như ban đầu ! chủ nuôi bỏ cuộc và mình đã dẫn về Khánh Hoà với điều kiện khí hậu thích hợp nó vẫn tồn tại đến nay nhưng hơi ốm ! hihi... nuôi những chú chó như vậy thật vất vả nhưng rất nhiều kỉ niệm và tình yêu thương dành chó nó !

LION_2009

Active Member
DOB

Chó đỉnh cao sao không có tên tuổi gì hết vậy ông bạn ?
Anh ơi ! Có đầy đủ tên và đoạt nhiều giải ở châu âu lắm nhưng em tiếng anh kém và cũng lười viết nên gửi hình cho ACE chiêm nghưỡng cho dòng chó này phát triển em cũng rất thích dòng này nhưng phải nhập từ châu âu về và cắt tai đầy đủ thì mới đẹp . Em Đang định nuôi 1 em dẫn dắt đàn cún nhà em chạy . Nhưng ở VN khó tìm thấy em nào chuẩn .
Gửi thêm vài hình nữa DOB huấn luyện cắn bao tay nhé !

hiero29

Member
đấy là không biết nuôi mới thế chứ bạn, đã nuôi thì fai tìm hiểu cho thật kỹ trước khi quyết định, mình thấy người ta xếp dobe vào loại top 10 chú chó thích hợp có thể nuôi ở VN mà. để mình tìm lại link rồi up lên cho mọi người xem.

phamhuyhoang

Active Member
cảm ơn anh nha^_^ em cũng muốn cho tập cắn như vậy lắm nhưng em sợ nhỡ may xẩy ra chuyện gì nên em đâu dám cho cắn trực tiếp đâu!!!chỉ dám rọ mõm để đấm thôi anh ạ^_^ em cũng hi vọng sau khi nẹp tai Mã nhà em sẽ dựng được như mấy chú trên ^_^