• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

hình ảnh mới con quái thai nhà mình

DavidHHH

Member
Hình ảnh được chụp bằng điện thoại nên không rõ, mong mọi người thông cảm

Phu Dung

Moderator
Hừm, em nó xinh thế mà Mod David bảo là quái thai! Không hiểu nổi! :D

Hội Vietpet Catlover nhiệt liệt chào mừng sự tham gia của Mod David! :) :) :) :) :)

um, chắc em nó có hành động gì quái thai, chứ em nó trắng muốt nõn nà thế kia cơ mà...:x mắt em ý bên xanh lá với bên vàng, thích nhỉ, mèo trắng hầu như toàn hai màu mắt, nhìn bí hiểm nhỉ?

Vladavia

Member
Đến chết mất thôi, dạo này cây đa cây đề của hội chó VP chuyển qua nuôi mèo hết cả...

hana04nt

Member
Ôi em mèo nhà anh đẹp quá đi mất.Trắng muốt như đám mây tròn tròn em nhìn thấy trên trời hôm trước khi trời mưa.Mà sao mèo lớn như thế này rồi mới thấy anh cho em nó vào hội mèo thế ạ?Hay là lớn thế này anh mới đón về ạ?
Mà sao em nó có cái đuôi hay thế ạ?Em nghĩ mãi không biết tại sao nó lại cong cong lên như thế kia ạ?Nếu em không nhầm thì chắc ở đuôi em í thể nào cũng có 1 số đốt mà bị teo teo hay gì đó nên nó mới ngắn ngắn và lại cong lên như thế.Nếu đúng là thế thì chỗ mấy cái đốt đấy sờ thích phải biết.Em mèo bé nhà em cũng có chỗ ở đuôi như thế

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Alo alo đề nghị chủ topic giải thích xem, hà cớ gì gọi con nó là Quái thai nhá, em nghe tên topic mà xót hết cả ruột đấy ạ...! Con xinh xẻo, trắng trẻo đáng yêu như vầy mà bị ông chủ yêu quý gọi yêu bằng "Con Quái Thai", ối giời ơi, quái thai thì để em nuôi cho nhé anh Hưng ơi!!!!!!!!!!

Rose1402

Vietpet sponsor
Hội yêu mèo hân hạnh đón chào thành viên mới Mod DavidHHH và Chủ nhiệm Offline KyCauGo, hí hí :D :silly:

Hoamuatim

Member
Con mèo đẹp thế mà lại bảo nó quái thai, chắc ông anh này muốn gây chú ý đây phải không các bác

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Quái thai nhà bác David có tên chưa? Trắng quá, xinh quá, đuôi tròn như chữ O ấy nhỉ...

Khi nào Off Mèo nhất định bác mang em bé đi đấy nhé... Bác David mà chăm mèo thì cực kỳ rồi, kiểu gì cũng chủ nào tớ nấy, hí hí...

ectasy

Member
ôi giời, bác Đà vịt ơi. con quái thai này có phải cái con bác kể với em ko ? ;;) hehhe con mèo nhà em cũng y hệt mèo nhà bác đấy , bảo sao cũng quái thai giống nhau :))

à méo

Member
Ừ. Trông nó giống turkish angora thật! Mình càng ngày càng thích cái bọn khôn lỏi nhưng tồ tẹt, tham ăn và hay nhõng nhẽo này!^^

DavidHHH

Member
sau 1 tuần mưa lũ hôm nay mới có thời gian vào trả lời bài cho mọi người được. Một số thắc mắc mình xin trả lời như sau: Mèo nhà mình là mèo mix, giữa mèo mẹ là mèo Nga thuần chủng, bố không biết. he he he. Tuy nhiên vẫn được thừa hưởng gen trội của mèo mẹ là mắt 2 màu, lông trắng không đốm, tuy lông không dài như mèo mẹ. Còn sự tích nó tên là quái thai vì thứ nhất là cái đuôi khoá của nó, thứ 2 là nó chỉ nhát khi có người lạ, còn người nhà thì nó bắt nạt suốt. Mùa hè thì đừng hòng bể được nó, tuy nhiên mùa đông thì không cần gọi cũng tự chui vào lòng ngồi. Nói chung gọi nó là quái thai vì tính khí nó thì đúng là một con quái vật :D

koojjai

Member
DavidHHH, Mèo nhà bạn nhìn dáng rất khoẻ mạnh và cứng cáp mà cũng dễ thương. Cũng đáng muốn có 1 tên tương tự ^^

pebiunu

Member
mắt 2 màu thật sao?! woa, pro nhỉ, chắc em phải xinh yêu lắm. Úi, lại thòm thèm một em mèo nữa rồi, muốn em cũng có mắt 2 màu cơ :)