• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh mấy bé nhím nhà mình nè

SAu đây là hình ảnh mấy em nhím nhà BANGBANG xin đăng lên cho trang vietpet nhà mình thêm phong phú và chia sẻ niềm đam mê những quả cầu gai cảnh này cùng mọi người:

Hai baby sinh tại nhà mình đó:

thihungngan

nhím này lạ quá... con này nó có phóng lông không... nhìn trông kute thế

nhím này lạ quá... con này nó có phóng lông không... nhìn trông kute thế
Nhím này không hề phóng lông như nhím thịt đâu bạn.chúng nhỏ con à.khoảng 600g là to rồi đấy và còn khả năng sinh sản tốt tại nhà khi nuôi trong hồ đó bạn

Mình thích nuôi nhiều thứ lắm bạn ơi.có cà cá và chim bồ câu nữa đó.Nói chung là chim ,cây, cá cảnh đủ luôn.hihi...
Ui, thích thế. Vậy chắc nhà Tài cũng rỗng rãi ha. Nhà mình ở quê cũng nuôi trồng đủ thứ: mai, kiểng, cá la hán, rùa, bồ câu, cu gáy, chào mào, lửa... Mỗi lần bọn chúng đồng loạt cất tiếng là rộn ràng cả lên, ghét lắm :love struck::love struck::love struck: .....................

bang13

Member
Chào bạn.

SAu đây là hình ảnh mấy em nhím nhà BANGBANG xin đăng lên cho trang vietpet nhà mình thêm phong phú và chia sẻ niềm đam mê những quả cầu gai cảnh này cùng mọi người:

Hai baby sinh tại nhà mình đó:

Bạn cho mình hỏi cái nha,nhím con mới đẻ ra trọng lượng bao nhiêu vậy bạn?khoản thời gian nó trưởng thành là bao lâu?Và khi nó trưởng thành thì cân nặng bao nhiêu?Thanks bạn trước nha.!!!

Nhím con đẻ ra bé xíu à chắc vài gram thôi à.đỏ hỏn nhìn đáng yêu lắm.như chó con vậy đó bé chưa mở mắt mà bò khắp chuồng tìm mẹ nhìn thích lắm.còn trưởng thành thì chắc khoảng 5,6 tháng vì đó là thời gian nhím bắt đầu có thể phối và sinh baby rồi đó bạn.trọng lượng khi đó thì tuỳ vào chủ nuôi thôi nhưng nhím mình thì mấy bé 5,6 th1ng thì cân nặng khoảng nửa kí đó bạn.Mấy bé trưởng thành cũng chỉ to bằng lòng bàn tay hoặc hơn tí thôi à.