• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh chó Phú Quốc

thêm vài tấm nữa đi bạn, chụp không hết dáng của em nó, không dám nhận xét hix

mike1803

Member
Em nói thật mong bác thông cảm.... em thấy chó nhà bác ko phải là PQ đâu, trông 2 em nó có dòng máu xoáy Thái bác ạh. Có j ko phải bác bỏ quá cho em nhé.

dobecgie

Member
chó đẹp , đầu rất to ,rất cơ bắp nhưng đó là xoáy thái bạn à,mong bạn bỏ qua.

iuuuui

Member
2 em này đích thị là xoáy thái. Mình đang nuôi 1 em chừng 4 tuổi, trông vườn thì thôi rồi. Giống này không biết sợ bất cư con chó nào, rất nhanh nhẹn, dũng mãnh và rất khoẻ nữa

chó xoáy thái đẹp :d, mình rất thích loại này vi loại nay rất hung dữ và khoẻ,chiến đấu rất dũng mãnh, chó PQ mình nổi tiếng lì lợm nhưng gặp loài này thì cũng chào thua. mình đã chứng kiến nhiều con PQ rất dữ nhưng khi cho lại gần chó Thái thì chỉ gầm gừ 1 lúc là chú PQ nhà mình chào thua

atula

Active Member
Không bít bạn manh nguyên có bít PQ bắc đảo thế nào , nhưng nếu bạn thử tìm PQ bắc đảo rồi cho gặp chó thái thì bạn sẽ có nhận xét khác. Giống bắc đảo lì lợm hơn nhiều , em mình nuôi con 6 tháng nhưng nó chỉ chịu lùi trước con bec to gấp đôi nó còn lại thì lùa hết . Mình thấy 2 con cho dingo định lùa nó mà ko được , sau đó nó còn đuổi ngược lại . Nếu trưởng thành thì còn khác nhìu .

tuutang

Chó thái lại có nhiều đặc điểm hay thế thì cho PQ của ta cạnh tranh làm sao được nhỉ , rôt cuộc cái đặc tính hay nhất của chó PQ là gì mong anh em chỉ giúp

rottweiler_dog

chó xoáy thái đẹp :d, mình rất thích loại này vi loại nay rất hung dữ và khoẻ,chiến đấu rất dũng mãnh, chó PQ mình nổi tiếng lì lợm nhưng gặp loài này thì cũng chào thua. mình đã chứng kiến nhiều con PQ rất dữ nhưng khi cho lại gần chó Thái thì chỉ gầm gừ 1 lúc là chú PQ nhà mình chào thua
bạn nói sai rồi bạn ơi chó phú quốc còn giữ hơn xoáy thái kia hồi trước nhà mình nuôi 1 em PQ ra đường thấy con nào là đuổi theo liền hồi trước nhà hàng xóm nuôi 1 con chó xoáy thái cỡ 1 tuổi :-bd:-bd nhưng chưa chi thì PQ nhà em trèo cổng nhảy qua nhà bên ,cắn con xoáy thái nhìn rất tội nghiệp
thế là bữa đó PQ bị mắng 1 trận vì tội ăn hiếp bạn hàng xóm :((

Neapolitan

Active Member
Bạn nói kiểu này mấy thằng nuôi pit bull nó cười té ghế chết mất .

thang_Q5

Active Member
xoáy thái của bạn đẹp quá bạn nên phóng hình lớn 1 tí để ae có thể dòm ngắm 2 chú chó của bạn :D chúc bạn thành công :D:D:D

Tôi nghĩ là chó PQ (giống như các loài động vật khác) thì cũng có con dữ, con lành... Không thể lấy một hiên tượng hoặc sự việc nhất định để kết luận đặc tính của cả một giống chó.

ilovepets

Member
uh, có lẽ mấy bác nói đúng. Hôm trước em có ra PQ, định tậu 1 cặp về, nhưng đi bằng máy bay nên không thể đem về được. hix

Bạn nói kiểu này mấy thằng nuôi pit bull nó cười té ghế chết mất .
Phải công nhận pitbull nó hiếu chiến thật. Em mặc dù yêu CPQ và không có kinh nghiệm về pitbull nhưng qua những gì em xem được từ những video có pitbull chiến đấu, chắc mấy em Thái hay thậm chí PQ cũng phải chạy mất dép (hoặc "tụt quần" như bác Nea nói....:eek:h go on:)