• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh 5 ngày sau khi aNam đến tiêm cho Sam :x

Sam nhà e bị viêm đg` tiết niệu,cũng may nhờ có aNam nên cháu nó đã khỏi bệnh :D:D

àh anh longcin ơi cho e hỏi... con Sam nhà e có huyền đề ở 2 chân sau nhưng theo dân mình thì chó ta có huyền đề thì khôn hơn nên ko biết chó tây có thế k anh nhỉ :-ss8->8->

longcin

Member
Chả liên quan đâu E ạ. Huyền đề thì nhìn nó ngầu hơn thôi mà. Nhưng vệ sinh chỗ đó cẩn thận, nhất là móng ko lại thành ổ ve thì toi

Chả liên quan đâu E ạ. Huyền đề thì nhìn nó ngầu hơn thôi mà. Nhưng vệ sinh chỗ đó cẩn thận, nhất là móng ko lại thành ổ ve thì toi
àh anh ơi con sam nhà e nó cứ vệ sinh ko đúng chỗ mẹ e toàn mắng em nó toàn vs trên tầng 3 vì e đã dọn cho nó 2 bãi ở đấy chắc nó quen mùi rôi` có fai ko anh @@!

longcin

Member
Phải tẩy sạch mùi ở tầng 3 đi em ạ. Chứ còn mùi là nó sẽ quay lại ị đó

longcin

Member
Dễ thôi. Cho nó tè vào 1 cái thảm. Rồi quăng cái thảm vào 1 cái khay. Cho miếng lưới lên trên. Để cách ly cho nó đỡ dẫm vào bẩn. Để ở góc nào mà em muốn nó wc. Nó sẽ ra đó hành sự. Tất cả các chỗ khác phải sạch và thơm tho nhé

longcin

Member
Con Chu nhà anh thì buổi đêm đóng cửa anh mới xài cái thảm của nó để trường hợp nửa đêm nó có nhu cầu thì giải quyết. Sáng xả nước và phơi thảm tối lại để. Còn ị thì áp dụng trên 1 miếng bìa. Cơ mà cún lại hay ị đúng giờ nên gần đến cho miếng bìa ra nó ị xong ta cầm miếng bìa bên trên vứt vào xọt rác hoặc cho vào túi nilon buộc thật kín để hốt đi.

Con Chu nhà anh thì buổi đêm đóng cửa anh mới xài cái thảm của nó để trường hợp nửa đêm nó có nhu cầu thì giải quyết. Sáng xả nước và phơi thảm tối lại để. Còn ị thì áp dụng trên 1 miếng bìa. Cơ mà cún lại hay ị đúng giờ nên gần đến cho miếng bìa ra nó ị xong ta cầm miếng bìa bên trên vứt vào xọt rác hoặc cho vào túi nilon buộc thật kín để hốt đi.
sao cún nhà anh lại tên là CHu buồn cười quá =))

dù sao cũng tks anh để hn e thử làm xem sao

longcin

Member
Một ý nghĩa nữa không kém phần quan trọng đó là:
Chu trong từ "Chu Bát Giới" với hy vọng bé mau ăn chóng lớn, khỏe mạnh thân thiện và bản lĩnh mê gái đàn ông đầy mình :))