• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hê, thấy nhiều bạn ra mắt diễn đàn bằng cách up ảnh mèo. Em cũng xin đua đòi tí ạ

Hức chẳng biết post đc không nữa. Lằng nhằng hơn cả blog :((

Đang thay lông, đã còi lại càng còi :(( Mà sao nó ngủ nó trở mình cứ như người lớn ý ạ :-S ngủ cùng mà đè vào nó thì nó cũng mặc kệ, ngủ quên chết

julioboy

Member

Thix nhất tấm này,1 em mèo nga trắng mắt xanh dễ thương quá,cái lỗ tay dễ thương quá,thêm 1 bạn boy yêu mèo gióng mình nưã rồi hihi,ngày càng có nhiều boy yêu meò quá

MonkeyCAT

Member
Nhìn mặt em này giống Mít nhà mình ghê, mũi dài dài, mắt gườm gườm nhưng vẫn dễ thương :love struck: mỗi tội Mít nhà mình màu lông vàng và mắt vàng ^^

moimm

Member
Bé này có đôi mắt xếch trông hơi đanh đá nhưng cá tính hihihihi :) Bé bao nhiêu tháng rồi mà trông bé xíu thế kia ?

becan1987

Member

Thix nhất tấm này,1 em mèo nga trắng mắt xanh dễ thương quá,cái lỗ tay dễ thương quá,thêm 1 bạn boy yêu mèo gióng mình nưã rồi hihi,ngày càng có nhiều boy yêu meò quá
nhìn tấm này thấy em í ngộ ngộ thế nào ấy, bé có đôi tai lạ quá, các bạn giải thích dùm mình xem bé thuộc giống gì, suy nghỉ mãi chẳng ra :at wits end:

nhìn tấm này thấy em í ngộ ngộ thế nào ấy, bé có đôi tai lạ quá, các bạn giải thích dùm mình xem bé thuộc giống gì, suy nghỉ mãi chẳng ra :at wits end:
Anh tớ đi mua thì cái người bạn bốc phét là mèo Anh, nhưng tớ về tìm hiểu lại thì thấy nó có lẽ là mèo Nga bạn ạ. Ảnh của mèo nhà tớ theo thứ tự từ trên xuống dưới là thời điểm mới nuôi cho đến bây giờ.
Nó đc tầm 3,5 tháng tuổi các bạn ạ. Đang thay lông nghe vẻ sắp xong rồi, lúc lông dựng lên thấy rõ sợi ngắn sợi dài

3,5 tháng mà trông nhớn thế, Bông nhà mình hơn 5 tháng rồi, mà trông mẹt nó còn trẻ con lắm :D. Mình nghĩ mèo nhà bạn là Nga lai ta hoặc là đời thứ f mấy rồi. Mũi và mặt hơi dài, lông thì không được dài lắm, cũng có thế bé còn nhỏ chưa thể hiện hết đặc trưng của loài, chỉ là mình góp ý thôi

Ừm tớ cũng thấy nhiều người nói là lai ta nhiều. Còn lông chắc chỉ ngắn hơn chút thôi, tại nó đang thay lông mà ^^

becan1987

Member
uh, chắc cũng có lai chút chút đó, nhưng vậy cũng hay cái giống mèo ta, sống dai sống khỏe, bẻ dược hưởng dòng máu ấy mình cũng khỏe, đỡ lo lắng nhiều

tớ thây lông nó cũng dài đấy chứ, nếu trong dịp thay lông thì lông ngắn đi là phải rồi :) pm cho tớ giá lúc bạn mua nhé nếu bạn ko muốn public

ki ki

Member
Mèo đẹp nhưng em phải chăm lau mắt cho nó nhé, mắt có 2 cục kim cương to đùng kìa... Thêm nữa là up ảnh mèo thôi, đừng up ảnh mèo + người bán nude.... Chẹp chẹp....

Hê hê, anh em đấy. Nó đang dựa vào người anh em ngủ, nhìn nó hoành tráng quá nên em chụp mèo chứ đâu chụp người. Anh mình mua 1t bạn ạ, giá mèo Nga chỉ khoảng thế thôi. Ở trong Hà Đông chỗ mình cũng có 1 topic bán mèo Nga giá 1t50k đó bạn

mèo ra nước mắt thì bạn chịu khó lau nhé. nếu ko lau thì dần dần sẽ bị đau mắt đấy :( bạn mua lọ thuốc nhỏ mắt Natri clorid nhỏ cho em nó nhé :)

3,5 tháng tẩy giun đi bạn, cho em ý mau lớn, đừng như tớ, 5 tháng mới tẩy giun cho bé, ra 2 con giun to đùng :))....sợ phát khiếp

Hôm nay tớ mang mèo nhà tớ cả mèo nhà anh họ đi tẩy giun xong cho 2 con về nhà tớ chơi, vừa thả xuống cái 2 con tranh nhau chạy vào chậu. Mỗi con làm 1 bãi, xong chơi 1 lúc lại cả 2 con tranh nhau vào chậu mỗi con làm bãi nữa. Vậy có phải là nó ra giun không mà sao đang dưng đi nhiều thế ha bạn

Em không biết, anh em mua cho mà, tối nay anh em về rồi em hỏi mai em trả lời nha. Có mấy người hỏi địa chỉ rồi thì phai nhưng mà em không biết :(( Mà nhìn avt quen quen

milkygirl6390

Active Member
Ai cha...giống y như con noo nhà mình mỗi tội khác màu mắt...màu mắt bé nhà bạn đẹp hơn...:D...

cho bọn trẻ làm quen thôi nào... bạn hỏi anh bạn bắt ở đâu đi...không khéo chúng nó anh em mà không biết...:))

Nếu có cùng nòi thì chắc không cùng lứa đâu nhỉ? Mèo nhà bạn nhì to hơn bao nhiêu :-S Được bao tuổi rồi ha bạn

sis_luli

Member
Ủa meo nhà bạn là zai hay gái nhỉ? Cái mẹt nó dài dài ....... Là gái thì cắm tăm nhận dâu nào :)):))~