• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hãy cho em tôi một lời nguyện cầu !!!!!!!!

duythai

Member
Nếu ai ở diễn đàn vietpet chắc ko còn xa lạ gì với bạn khanhly. Năm trước khanhly giao cho mình chăm sóc bé Xù. Giờ này nếu Khánh vào đọc được topic này Khánh cho chị nợ khánh 1 lời xin lỗi, chị đã ko làm tròn trách nhiệm mà K đã gửi gắm cho chị.
EM đến với tôi như một sự tình cờ, là cái duyên khi Khánh bận ko có thời gian chăm sóc em nữa, tôi đã nhận nuôi em. Bắt đầu từ lúc này tôi hiểu em là giá trị của lòng thương người, của tình cảm khi K dành hết số tiền của một anh trong SG làm từ thiện cho các bé mồ côi.
Thật may mắn, ngay lần đầu tiên gặp nhau, chị và em đã trở nên thân thiết, thời gian đầu em ko cho bất cứ một người con trai nào lại gần mà lúc nào cũng ở bên cạnh chị, chị vẫn còn nhớ lúc đó em bắt đầu trưởng thành và muốn có bạn gái. Rồi thời gian cứ thế qua đi, em ở bên cạnh chị, ăn cùng mâm, ngủ cùng giường và chơi cùng, thậm chí những người xung quanh còn nói nếu chị ko có em chị sẽ trở thành trầm cảm, và ngược lại. 2 chị em cả ngày lúc nào cũng quấn lấy nhau, thế mới biết em đã trở thành một phần trong cuộc sống của chị, có ai đã gặp chị em mình mới biết chị yêu em biết nhường nào, những lúc phải đi xa gửi gắm em cho ai đó chị đều nhớ và lo lắng vô cùng, chỉ sợ em mắc tật hay đi vệ sinh lung tung sẽ bị mắng, sợ lúc ăn cơm ko ai bón em sẽ ko chịu ăn, sợ lúc đi ngủ ko ai ôm cho em gác đầu lên tay em sẽ ko ngủ, sợ đủ mọi thứ nếu ngày nào chị ko ở bên cạnh chăm sóc em.....Những tưởng chúng mình sẽ được sống vui vẻ cùng nhau thế này cho đến già, nhưng hnay em đã bỏ chị ra đi thật rồi, bỏ đi mãi mãi, đến bây giờ chị vẫn ko thể tin được. Em là một bé con ngoan, ko bao giờ ra sân chơi nếu ko có chủ đi trước. Vậy mà hnay, nhà đang dọn dẹp lại, có mẹ và chị ở nhà đang loay hoay trong phòng, vưaf kịp mắng yêu và thay cho em cái áo mới vì em vừa tè ướt cả áo, thế mà nghe tiếng hàng xóm gọi, chị và mẹ ko tin nổi vào tai mình nữa, lúc đó chị tưởng mọi người đùa, ko thể định hình được, nhưng khi ra đến sân thì chị đã phải tin đó là sự thật. Chưa bao giờ em đi lang thang chơi một mình, vậy mà hnay em theo con chó nhà hàng xóm chui vào gầm xe chơi, giá mà chị ra sớm hơn, giá mà chị ko mải mê dọn nhà mà ngó xem em đang làm gì thì có lẽ đã gọi em ra khỏi đó, đã quá muộn, người lái xe ko để ý đã làm chết em của chị rồi, chị thật là độc ác. Giờ chị và mẹ ngồi đây vẫn khóc thương em, trời lạnh thế này, ai ôm em ngủ, ai bón cho em ăn, em là đứa tình cảm, liệu em có biết được chị và mẹ nhớ thương em nhiều lắm, chị xin lỗi em nhiều bao nhiêu cũng ko làm cho em quay trở lại được. Bình thường, mỗi lẫn em chỉ bị đau tẹo thôi đã ra giúc vào lòng và bắt nựng, nhưng lúc đó em đau ko có ai bên cạnh, ko có ai xoa bóp nựng cho em, liệu em có trách mẹ, trách chị ko? Giờ đây chị chỉ cầu xin một điều, ở thế giới bên kia cầu mong cho em có được một gia đình hạnh phúc, được sống hạnh phúc no đầy như gia đình mình, chị cầu mong ông trời cho em được sống như đã sống với chị, với mẹ. Nếu thật sự có thiên đường thì mong cho em nhanh được siêu thoát, nếu có kiếp khác cầu mong cho em được trở thành người, nếu còn làm bé ngoan của chị, mong em hãy ra dấu hiệu để chị lại được đón em về, bù đắp lại những gì em đã phải chịu đựng. Nhìn lại ảnh của em mà chị ko cầm được nước mắt, sao ông trời nỡ bất công mang đi của tôi một phần cuộc sống, một bé ngoan mà tôi yêu quý nhất. Giờ làm gì đây để cho em quay trở về?
Mình cầu xin mọi người đi qua hãy dành một lời cầu nguyện cho bé Xù, để ở bên kia em sẽ được hạnh phúc, mình tin với nhiều lời nguyện cho em , ông trời sẽ nghe thấu, mình chỉ còn biết làm cách này cho em mà thôi.

nokia_n95

Member
Thật cảm động! Cầu mong bé Xù sẽ được làm người ở kiếp sau. Mong bạn sớm vượt qua mất mát này
Thân

Ms Linh

Member
Ở nơi đó bình yên bé nhé!! :) Chưa từng gặp em nhưng chị cũng gửi tới em 1 lời cầu an!! Mong ở 1 nơi khác.. em cùng bé Tít con của chị... đều đc hạnh phúc!! :)

nguyenmaiphuquy

Active Member
Em xin chia buồn cùng chị,em Xù chắc chắn không giận chị đâu,có lẽ do duyên số chị à.Trên Thiên đường cầu xin cho Xù được hạnh phúc như lúc còn bên chị.

duythai

Member
Đêm nay là đêm đầu tiên em ko còn được ngủ bên mẹ, bên chị nữa, thấy đêm sao dài và buồn quá. Ko có em nằm trên tay chị ko ngủ được, lại nghĩ em đang nằm một mình lạnh lẽo, chắc cũng khó ngủ như chị đây. Ko biết bao giờ chị mới quên được thói quen không còn có em bên cạnh.
Đều đều mỗi sáng, cứ đến khi mẹ hoặc a.T dậy đi học, đi làm, em cuống quýt dậy đi theo chỉ để làm thủ tục chào buổi sáng với cái nhảy tưng tưng đòi bế lên rồi ôm ấp một lúc mới thôi. Sao đó lại cun cút lên giường ngủ nướng với chị đến trưa mới dậy. Lúc nào chị dạy cũng phải thơm vào mắt hoặc lấy dử mắt làm cho em khó chịu thì em mới chịu dậy theo, thế mà hnay ai làm như thế cho em, hay để cho em ngủ mãi mãi.

duythai

Member
Mình xin chân thành cảm ơn mọi người. Mong cho bé Tít nhà MS Linh gặp bé Xù thì làm bạn cho đỡ buồn.

duythai

Member
Hnay em đã quen với cuộc sống mới chưa? Em nhút nhát như vậy chắc sợ lắm đấy. Thương và nhớ em vô cùng. Đến hnay mẹ vẫn khóc thương em, gia đình mình vắng em hụt hẫng lắm.

Em Xù vô tội bạn à! Em sẽ đi đến một nơi thật bình yên! Xa lánh mọi khổ đau trần thế này,cho nên mong bạn bớt buồn đi nhé! Mình nghe rất nhiều người nói nếu cứ đau và khóc như thế sự ra đi sẽ day dứt và em sẽ bịn rịn bạn mà quanh quẩn mãi đâu đó không siêu thoát được... Cầu mong em sớm đến thiên đường nhé!!!

phamcpc

Member
Xin chia buồn cùng bạn!! Mong sẽ không phải gặp những trường hợp tương tự như vậy trên VP nữa!!

duythai

Member
Mình sẽ nghe lời mọi người, sẽ cố tỏ ra vui vẻ cho bé Xù thanh thản ra đi, 2 đêm nay mình đều mơ về Xù, nhưng dường như là một phép lạ vậy, lần nào trong mơ mình cũng tưởng bé ra đi rồi nhưng bé lại quay trở về như vừa đi chơi ở đâu về vậy,2 chị em lại vui vẻ chơi với nhau, chắc bé muốn nói với mình rằng bé vẫn còn tồn tại quanh đây, vẫn luôn ở bên cạnh mình. Sau mỗi giấc mơ đẹp là hiện tại mình phải đối mặt, bắt đầu từ giờ mình sẽ cố gắng ko quay lại topic này nữa, giữ chặt hình ảnh của bé trong tim, để bé được vui vẻ trên thiên đường. Xù hãy yên lòng nhé, cả cuộc đời này chị sẽ ko bao giờ yêu thương bé cún nào ngoài em đâu.

xin chia buồn cùng bạn.câu nguyên bé sẽ tung tăng trên thiên đường mạnh khoẻ hanh phúc.