• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hãy cứu lấy chó mèo bị bỏ rơi bạn nhé...

Tại sao trước khi nhận nuôi nhưng chú chó đẹp, lạ... Mọi người không nghĩ tới việc có bao nhiêu chú chó đang bị bỏ rơi ngoài kia? Lúc nào cũng vỗ ngực xưng rằng mình yêu chó, yêu mèo nhưng liệu có thật vậy không? Hay các bạn chỉ nuôi vì vẻ đẹp, vì vật chất... vì tiền?
Làm ơn hãy cứu lấy dù chỉ một đứa đang lang thang... Nếu các bạn không thể, xin hãy chia sẻ... Dù không phải mình nhưng cũng sẽ có ai đó thực sự cần nhận nuôi...
Chỉ một viêc làm vậy thôi, các bạn đã cứu được một chú chó, hay chú mèo nhỏ và lại làm ấm trái tim một người đấy :D
Mình cũng có thể... Mình có thể nhận nuôi nhưng đứa bé tội nghiệp ấy... Mình có thể giúp các bạn cũng chia sẻ những thông tin ấy...
Đừng chỉ nghĩ tới lợi lộc các bạn nhé, nếu cứu chúng, các bạn sẽ được tặng rồi, đó là món quà của hạnh phúc và thoải mái :D
Lam ơn hãy chia sẻ cho nhiều người, gọi hay PM tớ nếu các bạn thấy chó, mèo đang bị bỏ rơi...
Tớ rất cảm ơn và hạnh phúc nếu các bạn có thể hiểu, đó là một hành động đẹp và đáng hãnh diện đấy ^^~
------------------------------------------------------------------
P: 01666109297
YM: nhem_muzjk_emo_style
------------------------------------------------------------------
P/S: đừng ích kỉ các bạn nhé, mình biết là các bạn yêu động vật đủ để làm điều này mà ^^... Cảm ơn vì đã quan tấm tới topic của mình...

ngoclan123456

Không biết bạn ở đâu, nếu thấy chó hoang thì làm sao đưa đến cho bạn khi bạn ở Hà nội còn mình ở tp.hcm

bạn thấy chó hoang à? bạn có biết ship k? thật ra mình cũng không biết rõ lắm nhưng nghe nói là chuyển phát nhanh đc chó mèo mà... nếu không thì mình sẽ giúp bạn tìm chủ cho bé ý... mình quen nhiều người yêu và muốn bảo vệ động vật mà :D cảm ơn bạn đã quan tâm ^^~

iiulamchi

bạn có tư tưởng giống mình. Mình thương động vật lắm,đi đường thấy bị bỏ hoang là ôm về nuôi hết,thương chúng như thương con,bởi vậy mẹ mình la hoài,nhưng mà ba mẹ đều biết tính mình nên la vậy thôi rồi vẫn nuôi và thương yêu. Nhưng bây giờ mình đang rơi vào tình trạng phải đi xin vì bé cún nhà mình bị bệnh,ẵm đi thú y chích thuốc,chích xong chết luôn. Mình khóc cả tháng,hix

ồ... vậy à... trước đây tớ cũng nuôi một đứa :D rồi mẹ tớ bán mất, giờ trong đầu vẫn còn tiếng kêu của nó này :( chỉ tại không chạy xuống kịp :(((((((((((((

sharkbaby991994

Ban nao o ha noi co cho bi bo roi dag Tim Chu thu Alo cho mjnh voi mjnh moI bj mat một Chu foc 2tuoi hjxhjx. Alo cho mjnh so 0976127106 nhe. Ban nao co Chu cun bi bo roi dag tjm Chu thj kug Alo mjnh nhe mjnh dag muon nhan nuoi 1 Chu cho do puon. Thanskiu:x

iiulamchi

ồ... vậy à... trước đây tớ cũng nuôi một đứa :D rồi mẹ tớ bán mất, giờ trong đầu vẫn còn tiếng kêu của nó này :( chỉ tại không chạy xuống kịp :(((((((((((((
mẹ bạn bán thì bạn còn ngăn được,còn cục cưng của mình mới hôm wa còn chơi đùa với mình mà hôm nay mất,nó đi nhanh wa' mình chưa kịp chuẩn bị tinh thần,mình khóc cả đêm,nó mất cũng gần cả năm mà giờ mình vẫn nhớ nó. Nhiều đêm bị giật mình dậy vì mơ thấy nó,giờ ước gì được ôm nó 1 lần,mất cái gì mình cũng chịu. hix

mẹ bạn bán thì bạn còn ngăn được,còn cục cưng của mình mới hôm wa còn chơi đùa với mình mà hôm nay mất,nó đi nhanh wa' mình chưa kịp chuẩn bị tinh thần,mình khóc cả đêm,nó mất cũng gần cả năm mà giờ mình vẫn nhớ nó. Nhiều đêm bị giật mình dậy vì mơ thấy nó,giờ ước gì được ôm nó 1 lần,mất cái gì mình cũng chịu. hix
:( bạn nói đúng :( mình không kịp ngăn thì thật đáng trách... nhưng bạn đừng có buồn :D có thể bé yêu của bạn vẫn khỏe mạnh... nó vẫn luôn ở trong bạn mãi... đúng chứ? buồn mãi cũng không giải quyết được gì đâu :( nha

lollip0po

Member
:(( Mình cũng thế mình bị mất chó mới oan ức, mất ở đây không phải là nó đi mất mà là do người ta thuốc chết. Bọn bắt chó đó, chúng cho chó hửi cái gì ấy rồi nó bị ngộ độc mất lúc 12h đêm, mẹ mình cứ tưởng là bọn trộm gà ( vì nhà mình có nuôi nhiều gà ) nên ko để ý tại nhà mình nuôi đến 4-5 chú chó lận nên lúc nào cũng nghe cho`sủa. Sáng dậy thì thấy nó nằm chết bên hàng rào bên kia đường chắc do bọn chúng không bắt kịp Đốm của mình chạy vô hàng rào nên tui nó mới bỏ đị Hjx hjx bùn, mà lúc đó mình học ở tp nữa ko đc găp nó lần cuối %-:)((

iiulamchi

:( bạn nói đúng :( mình không kịp ngăn thì thật đáng trách... nhưng bạn đừng có buồn :D có thể bé yêu của bạn vẫn khỏe mạnh... nó vẫn luôn ở trong bạn mãi... đúng chứ? buồn mãi cũng không giải quyết được gì đâu :( nha
cảm giác cứ như mất người thân,đồ đạc của nó mình giữ lại hết,nhiều khi nhìn mấy góc nó hay nằm,lại nhớ. Cứ như bị cuồng ý ^^! Nhưng mà vì thương quá thôi,yêu thương thật lòng sẽ hiểu được cảm giác của mình. Mẹ mình cứ an ủi giờ này chắc nó làm người rồi nên đừng buồn nữa. Nó khôn lắm,mỗi lần làm sai là lại chạy lại rồi nhảy lên người mình để trốn mẹ. Nó thích tắm lắm,kêu đi tắm là chạy vào nhà tắm đứng chờ,tắm cho nó phải tắm X-men,nó thích X-men lắm,tắm xong phải cho ăn phomai,k cho là nó cứ ngồi ở tủ lạnh chờ. Nó thích ăn chè đậu đen,uống càe sữa,sting sữa,kẹo sữa bò. Nó không thix mặc áo,mình mua áo cho nó mặc,nó quê k dám đi chơi mấy ngày. Ai trong nhà mà la mình là nó sẽ nhe răng khè người đó,nó rất biết nghe lời,dạy cái gì chỉ cần nói 2 3 lần là nó hiểu và bữa sao chỉ cần ra dấu... Nhớ nó ghê

iiulamchi

:(( Mình cũng thế mình bị mất chó mới oan ức, mất ở đây không phải là nó đi mất mà là do người ta thuốc chết. Bọn bắt chó đó, chúng cho chó hửi cái gì ấy rồi nó bị ngộ độc mất lúc 12h đêm, mẹ mình cứ tưởng là bọn trộm gà ( vì nhà mình có nuôi nhiều gà ) nên ko để ý tại nhà mình nuôi đến 4-5 chú chó lận nên lúc nào cũng nghe cho`sủa. Sáng dậy thì thấy nó nằm chết bên hàng rào bên kia đường chắc do bọn chúng không bắt kịp Đốm của mình chạy vô hàng rào nên tui nó mới bỏ đị Hjx hjx bùn, mà lúc đó mình học ở tp nữa ko đc găp nó lần cuối %-:)((
cái đó gọi là bã chó á. Lúc trước mình nuôi 1 em cũng bị,mình thấy tận mắt luôn. Mình vừa đi chơi về thấy ngoài cổng 2 thằng đi xe máy nó cho chó mình ăn gì k biết,thấy mình nó bỏ chạy,còn em chó của mình trót ăn rồi,chừng 3 4p sau chú chó của mình bắt đầu giật giật rồi vật vã => chết. hix

hjru

Member
có trạm cứu hộ cho mèo lang thang cơ nhỡ mà bạn !!! bạn cũng lập 1 trại chó cho các bé như a khaiminhhn xem!!! trạm mèo của VP đang phát triển và giúp rất nhiều bé có tình cảnh đáng thương đó !!!

;)) em định lớn lên lập hội bảo vệ động vật đấy... giờ thì em mới 16t thôi, em cũng chả có điều kiện nữa :( việc em có thể làm bây giờ chỉ là huy động mọi người cùng bảo vệ T_______T

cảm giác cứ như mất người thân,đồ đạc của nó mình giữ lại hết,nhiều khi nhìn mấy góc nó hay nằm,lại nhớ. Cứ như bị cuồng ý ^^! Nhưng mà vì thương quá thôi,yêu thương thật lòng sẽ hiểu được cảm giác của mình. Mẹ mình cứ an ủi giờ này chắc nó làm người rồi nên đừng buồn nữa. Nó khôn lắm,mỗi lần làm sai là lại chạy lại rồi nhảy lên người mình để trốn mẹ. Nó thích tắm lắm,kêu đi tắm là chạy vào nhà tắm đứng chờ,tắm cho nó phải tắm X-men,nó thích X-men lắm,tắm xong phải cho ăn phomai,k cho là nó cứ ngồi ở tủ lạnh chờ. Nó thích ăn chè đậu đen,uống càe sữa,sting sữa,kẹo sữa bò. Nó không thix mặc áo,mình mua áo cho nó mặc,nó quê k dám đi chơi mấy ngày. Ai trong nhà mà la mình là nó sẽ nhe răng khè người đó,nó rất biết nghe lời,dạy cái gì chỉ cần nói 2 3 lần là nó hiểu và bữa sao chỉ cần ra dấu... Nhớ nó ghê
:( chó nhà mình cũng thế... nó toàn nhảy lên liếm mặt nha :D thật thích... nhưng trước mặt bố mẹ mình thì nó không có dám ;)) bố mẹ sợ bẩn mà... nó với mình toàn chơi đuổi nhau xung quanh vườn :x thật thích :(

iiulamchi

:( chó nhà mình cũng thế... nó toàn nhảy lên liếm mặt nha :D thật thích... nhưng trước mặt bố mẹ mình thì nó không có dám ;)) bố mẹ sợ bẩn mà... nó với mình toàn chơi đuổi nhau xung quanh vườn :x thật thích :(
ai cũng có kỷ niệm với chú cún của mình nhỉ hihi. Bạn ở đâu ? Mình với bạn lập hội hì hì

hjru

Member
hỳ , cố gắng lên . sỏy vì a không hiểu ý lúc đầu nhé !!! ^^ có niềm tin là có tất cả !!! nhưng làm trạm cứu hộ là cả 1 vấn đề chứ k đơn giản đâu e ạ !!! e nên tham khảo ý kiến a khaiminhhn bên trạm mèo !!! chúc e sớm thực hiện được ước mơ hoài bão của mình nhé !!!