• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hàng trăm người dân quây đánh chết kẻ trộm chó

Status
Không mở trả lời sau này.
Tội nghiệp tên trộm thật, ăn trộm chó đâu có đáng tội chết. Mong cơ quang pháp luật trừng trị thật nghiêm, thật nặng những người coi mạng người thua con cún nhà mình

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=43618
Không phải là mạng người thua con cún, mà là đạo đức của thằng này không bằng một con cún :))

Đánh chết là đáng đời! Có chỗ công an thấy bọn ăn cắp bị bắt, họ còn tránh đi để cho dân ng ta tẩn cho trộm ấy chứ, đến khi nào mềm như cọng bún thiu thị họ vác về đồn.

Vì chế tài với đám trộm còn quá thấp nên đám trộm không chừa, mình nghĩ nên sửa chế tài thật nặng đối với đám trộm thì đúng hơn.

Không phải là mạng người thua con cún, mà là đạo đức của thằng này không bằng một con cún :))

Đánh chết là đáng đời! Có chỗ công an thấy bọn ăn cắp bị bắt, họ còn tránh đi để cho dân ng ta tẩn cho trộm ấy chứ, đến khi nào mềm như cọng bún thiu thị họ vác về đồn.

Vì chế tài với đám trộm còn quá thấp nên đám trộm không chừa, mình nghĩ nên sửa chế tài thật nặng đối với đám trộm thì đúng hơn.
Thay trời hành đạo đánh hôi bọn trộm chó :D .Không đánh nó nó đánh mình giết chó của mình ,không đánh nó chẳng nhẽ mình làm ngơ khi thấy người khác bị cướp ( mà người đó lại cùng sở thích nuôi chó giống mình :D) .Các bác thấy có nên đánh không (ý em không phải đánh chết đâu nhá đi tù đó mà là đánh cướp tự vệ cá nhân vì bọn này manh động lắm )

newrain

Cũng tội nghiệp ... đâu phải ai cũng muốn đi ăn cắp chó nếu không vì hoàn cảnh ?

ohcuey

Member
Cũng tội nghiệp ... đâu phải ai cũng muốn đi ăn cắp chó nếu không vì hoàn cảnh ?
"Hoàn cảnh" là gì? Nếu là vợ bệnh con đau, mẹ già cha yêu thì còn chấp nhận, nhưng cái lý do ở đây là không có tiền đi nhậu nên đi ăn cắp chó, không có tiền ăn chơi, hút sách nên làm cái việc thất đức đó. Vậy thì chết thêm vài kẻ như thế cũng chẳng ảnh hưởng gì tới xã hội đâu.

nguyenthuy

Member
Haizz, dĩ nhiên ko ai muốn đánh chết một con người cả, nhưng đã đánh hội đồng thì chỉ biết đánh cho nó chừa chứ ai mà biết sẽ gây chết người. Đánh chết người là việc vô ý, khác với việc cố ý giết chó, vậy nên ko thể nói việc đánh chết người này là "coi người ko bằng con cún". Có người bảo ko nên đánh bọn trộm này, nhưng theo mình, mình đã từng chứng kiến rồi, đã nghe kể nhiều lắm rồi và trong diễn đàn chắc ai cũng hiểu bọn trộm ấy có tới 90% là bọn nghiện hút, bọn cờ bạc,.. nói chung là tòan thành phần bất hảo, ko cải tạo nổi, ko đánh chúng nó liệu chúng nó có biết sợ? Mà cái bọn này, có đánh chúng nó cũng khó chừa lắm.

Phi Anh

Member
E cũng hay tự nhủ và cũng hay nói chuyện với mọi người, nếu kô vì hoàn cảnh, thì chẳng ai đi ăn cắp ăn trộm, cướp giật gì...:thingking: Đây cũng chỉ là cách để cho lòng mình nhẹ bớt lòng thù ghét bọn cẩu tặc này thôi, chứ thực ra em mà nhìn thấy bọn này chắc cũng cho... vài cục gạch. Hôm vừa rồi, bác trông công trường nhà em, mới 5.30 sáng, dắt cún đi vệ sinh và xích ở gốc cấy trước cửa nhà, vừa đi vào nhà rốt phích nước, quay ra đã thấy 2 thằng đi xe máy ôm cun của mình rồi...Bác ấy gọi điện cho mình, mình đang ngủ, nhưng vẫn pải trả nhời: Chắc mấy thằng nghiện hút đi kiếm ăn cả đêm qua kô được cái gì, đành vệ phục bắt cún nhà mình. Chắc chúng nó vui lắm. Thôi, mất thì thôi. Hic, chả thôi thì làm gì bây giờ? Tìm mua cún khác...

Phòng Bệnh Hơn Chữa Bệnh !

Các bạn thân mến !
Đọc bài viết này của các bạn LDL tôi cũng có vài ý kiến , hầu như tất cả những thành viên tham gia diễn dàn VP đều là những người yêu chó , ai cũng có một tình cảm đặc biệt dành cho anh bốn chân này , chính vì vậy khi chúng ta bị mất trộm ai mà không nổi khùng nổi điên với bọn cẩu tặc ? Tuy nhiên mỗi người đều có một cách hành xử khác nhau , thiết nghĩ LDL tôi cũng từng là nạn nhân của bọn này , lòng mình cũng câm phẫn thề ăn thua đủ với chúng nó , tuy nhiên khi sự việc đã xảy ra rồi thử nghĩ lại một cách khách quan , công tâm mà phán xét đôi khi chúng ta quá sơ hở , có tiền mà không cất giữ khác nào miếng mở treo miệng mèo :D , Vì vậy cách tốt nhất chúng ta nên phòng bị cẩn thận , nhiều biện pháp hữu hiệu để ngăn chặn nạn cẩu tặc thì tốt hơn , lở sự việc xảy ra mình ra tay nặng với nó , kẻ trộm chết đi chúng ta có yên thân không hay là cũng chầu chực cổng pháp đình ? ? ?
Lời cuối mong các bạn yêu chú bốn chân hãy PHÒNG BỆNH HƠN CHỮA BỆNH là tốt nhất , chúc bạn đọc nhiều sức khỏe và niềm vui - thân mến - Longdalat

Status
Không mở trả lời sau này.