• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hà Nội_ em cần 1 bé mèo cái xù

ella_pham

Em rất thích mèo xù vậy bác nào có thì có thể cho xem xin 1 (pé) bé mèo cái nhá!!!:praying: Mong các bác hồi âm sớm... Em sẽ hậu tạ tử tế sẽ tặng đồ handmade 100% tự tay em làm cho (pác) bác đó... Thanks (nhìu) nhiều ạ
Đây là nick of em: babyrose171o
Di động nè:01268297617

ké với ké với. tớ cũng đang đi tìm 1 bé xù cái 2,5 tháng tuổi về nuôi nè. nhưng không mua hàng đâu, mèo ngoài hàng "bất ổn" lắm, nên đừng bạn nào rủ tớ đi mua mèo ngoài hàng nhá, đánh đấy :)

misa ơi em í lớn quá, khó mà quen nhà mới được ! phải chi nhóc nhỏ đi 3,5 tháng thì hay ...

mèo 6 tháng là lớn rồi, qua 1 kì rồi phải không ? mèo í là lớn rồi, nếu đưa em í về nhà thì khó thuần, khó cho em í quen nhà lắm. với lại mèo lớn gặp người lạ nó có chịu cho vuốt không, hay lại phun phì phì ấy thì miễn chơi >.<

tsunami

Member
misa ơi em í lớn quá, khó mà quen nhà mới được ! phải chi nhóc nhỏ đi 3,5 tháng thì hay ...

mèo 6 tháng là lớn rồi, qua 1 kì rồi phải không ? mèo í là lớn rồi, nếu đưa em í về nhà thì khó thuần, khó cho em í quen nhà lắm. với lại mèo lớn gặp người lạ nó có chịu cho vuốt không, hay lại phun phì phì ấy thì miễn chơi >.<
Bạn khoai dường như đã quá câu nệ chuyện mèo lớn mèo bé rồi. Nếu bạn thực sự thích em í thì việc em í 6 tháng hay 6 năm tuổi đi nữa, cũng không thành vấn đề. Bạn mang em nó về đợi 2 em HL với NH nhà bạn lớn cũng đc mà. Em này nếu đc chăm sóc cẩn thận thì việc quen với nhà mới chỉ là việc tính bằng ngày (mèo thì ai cho nó ăn thì nó theo nhà ấy, không như chó) Mèo nhà mình đây, mới bị mất, đc ông ngoại xin cho 1 em lớn đùng, về nhà mình rất ngoan, mèo nhà nuôi chứ có phải mèo hoang đâu mà nó dám phun phì phì, chí có lũ mèo con hoặc mèo nhà nào nuôi không chăm sóc, không động tới người nó bao giờ thì nó dữ lắm!
Cũng không cứ nhất định 6 tháng là 1 kì của mèo, cái này mình không rõ lắm

misa_beo

Member
nó gần người lắm mà,em nó còn non,đã đẻ đâu,cả ngày chơi với con misa nhà mình,chưa thấy gào.mà người lạ nó cũng cứ dụi đầu vào ý.bạn đừng lo là sợ nó ko thuần :)