• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hà Nội: Thông báo Offline CLB Chó Phú Quốc.

Thủydx

Member
Kính gửi toàn thể anh chị em yêu CPQ HN và các tỉnh lân cận.
Đã ấp ủ từ rất lâu, hôm nay tôi xin được vui mừng thông báo lịch buổi offline chính thức của hội những người yêu CPQ HN.

Chương trình cụ thể: (ngày CN, 15/6/2008)
- 9h tập trung tại khu du lịch sinh thái Chính Quyên - Bán đảo Linh đàm
- 9h-11h giao lưu, ngắm chó và bình "loạn".
- 11h-13h: nhậu.

Thành phần tham gia:
Tất cả các ACE ham vui, yêu và quan tâm đến phong trào nuôi và bảo tồn, phát triển CPQ ở miền bắc nói chung và HN nói riêng.
Tất cả các chú CPQ mà anh chị em có thể mang theo.

Kinh phí tham gia - Lấy của người giàu bù cho người nghèo (sẽ được chặt chém sau khi nhậu, :D nói chung là sẽ rất hợp túi tiền thôi); miễn phí cho HSSV.

Rất mong anh chị em nhiệt tình hưởng ứng tham gia để cho buổi Off của chúng ta thành công.
Thân chào.

Songbac

.....................
Danh sách thành viên đăng ký tham gia giao lưu (V 1.0) LiveShow PHÚ QUỐC và đồng bọn

Còn một số thành viên ít tham gia viết bài nên SB sẽ liên lạc bằng điện thoại gửi danh sách lên sau, mong anh chị em thông cảm.

01- AQ101
02- Ngocsat
03- Nguyentuanhn
04- Songbac
05- Thuydx
06- Phuquochanoi
07- Ky_nho
08- doingheo
09- TA_HUA
10- Soi_lua
11- Khongbietgi
12- Rongbien
13- Trantrung_hn
14- Pit bull
15- Hoamattroi8386
16- Greenvet-hanoi
17-

anhthe98

Member
Không nuôi PQ nhưng cũng xin các bác 1 chân số 18 nhé !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thủydx

Member
Không nuôi PQ nhưng cũng xin các bác 1 chân số 18 nhé !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Bác anhthe98 ơi, bác nằm trong sổ đen lâu rồi, bác mà không đi anh em lại phải moi ra bằng được ấy chứ, hoan nghênh tinh thần tự ra đầu thú của bác:-bd
Mong mọi người nhiệt tình hưởng ứng.
Thân.

khanhtungbk

Member
Em cũng rất mê Phú Quốc và đã từng nuôi PQ rùi.Hy vọng chủ nhật này em sẽ off cùng anh chị em mê PQ.

doingheo

Member
ehhhê chủ nhật này làm ca đêm nhưng cũng phải đi hihih gặp mặt anh em chút hihihi hẹn các bác đúng ngày hoàng đạo

Songbac

.....................
Xin lỗi anh Cường nhé, em đã lục lại danh sách đi Hà Nam, nhớ được bác doingheo lại quên mất anh :)
Số 18 của anh đây :beer

Danh sách thành viên đăng ký tham gia giao lưu (V2.0)

01- AQ101
02- Ngocsat
03- Nguyentuanhn
04- Songbac
05- Thuydx
06- Phuquochanoi
07- Ky_nho
08- doingheo
09- TA_HUA
10- Soi_lua
11- Khongbietgi
12- Rongbien
13- Trantrung_hn
14- Pit bull
15- Hoamattroi8386
16- Greenvet-hanoi
17- Khanhtungbk
18- Anhthe98
19-

làm ơn cho em biết địa chỉ cụ thể và số điện thoại của chủ trì cuộc họp để liên lạc đc ko ạ.Chủ nhật này em sẽ cho hĩm Phú Quốc nhà em tham gia :X

Songbac

.....................
Bạn có thể liên lạc với mình: Songbac / Nguyễn Sỹ Nghị / 0988.508.678
hoặc Thuydx / Mr. Thủy / 0912.770.740

Danh sách thành viên đăng ký tham gia giao lưu (V 3.0)

01- AQ101
02- Ngocsat
03- Nguyentuanhn
04- Songbac
05- Thuydx
06- Phuquochanoi
07- Ky_nho
08- doingheo
09- TA_HUA
10- Soi_lua
11- Khongbietgi
12- Rongbien
13- Trantrung_hn
14- Pit bull
15- Hoamattroi8386
16- Greenvet-hanoi
17- Khanhtungbk
18- Anhthe98
19- Valentine
20- Saosinhthang3
21-

Songbac

.....................
Hình như thấy thiếu thiếu cái gì đó trong buổi Offline này :)

Xin chân trọng thân mời anh chị em trong Ban Quản trị và Ban Chủ nhiệm của Vietpet thu xếp công việc tham gia Giao lưu cùng anh em nuôi chó Phú Quốc Hà Nội vào chủ nhật tới (15/06/2008)

Rất hân hạnh được đón tiếp anh chị em!

Songbac@

Thủydx

Member
Hình như thấy thiếu thiếu cái gì đó trong buổi Offline này :)

Xin chân trọng thân mời anh chị em trong Ban Quản trị và Ban Chủ nhiệm của Vietpet thu xếp công việc tham gia Giao lưu cùng anh em nuôi chó Phú Quốc Hà Nội vào chủ nhật tới (15/06/2008)

Rất hân hạnh được đón tiếp anh chị em!

Songbac@
Đúng rồi, hoạt động thế này mà không có ban quản trị với ban chủ nhiệm CLB cuối tuần thì xong sao được, rất mong sự có mặt của mọi người để cổ vũ cho phong trào.
Thân.

Hoasua

Các bác offline xong xuôi mà chẳng thấy có bài viết nào tường thuật lại cả

Songbac

.....................
Chẳng thơm cũng thể hoa nhài

Chẳng thơm cũng thể hoa nhài
Dẫu không thanh lịch cũng ngài (người) Tràng An

Người Tràng An thanh lịch quá nhỉ, nói và làm, làm ra làm, chơi ra chơi, chơi hết mình, uống hết mình, uống say nằm ngủ không nói. Tận 24 giờ trôi qua kể từ lúc khai mạc, 22 tiếng đông hồ kể từ khi hớp rượu đầu tiên chạm môi mà chưa có bác Tràng An nào lên tiếng. Nhiệt tình, sôi nổi, vui vẻ, hòa đồng, điềm đạm, nhã nhặn, phong độ,……. đó là những đức tính của người Tràng An và những con chó của họ.

9 giờ sáng, trên con đường rợp bóng bằng lăng, hoa tím nhạt rụng đầy vỉa hè, từng tán liễu rủ bên hồ Linh Đàm in bóng xuống hồ gợn sóng. Hai con ngựa sắt chậm chậm tiến vào lãnh địa Chính Quyên. Đường bắt đầu khó khó đi, xe đề số 2 cầy đất đỏ chuệch choạc tiến vào, AQ101 và Songbac dường như đã quen sự bươn trải, phong trần như vậy, miệng vẫn phì phèo điếu thuốc, lỏng dây cương để xe tự trôi, hòa mình vào câu chuyện và cảnh thiên nhiên hoang sơ của đầm Linh Đàm. Tới chân núi Chính Quyên, dốc dựng đứng trơn tuột do đêm qua một trận mưa rừng làm xói lở 1/5 quả đồi. “LÊN…..” vít ga con ngựa chiến, bùn đất bắn toán loạn đằng sau, hai con ngựa chồm phi thẳng lên đỉnh. Giống ngựa chiến Mông Cổ (nghe từ Tô-tem sói bịa ra :D ) không được tôi luyện chắc đã trượt chân hất cả chủ lẫn tớ xuống vũng bùn rồi. Xa xa mái lều Chính Quyên Gia Trang đã hiện ra trong sương sớm, chút nắng xuyên khe lá làm bốc hơi sương càng làm cho khung cảnh mờ mịt chẳng khác gì chùa Đồng ở Yên Tử…..

(Còn tiếp......, tác giả phải vào làm rồi:) )

Thủydx

Member
Oài, sặc mùi kiếm hiệp Kim Dung quá, nhưng hay, bác cứ theo cái dòng này để anh em thưởng thức nhé, em sẽ chốt hạ sau:-bd

Kính đề nghị anh em CLB yêu CPQ Hà Nội tiến cử cho một số tấm hình đẹp (nhìn rõ xoáy) của mấy em nhà mình để tuyển chọn vào lịch Vietpet 2009 nhé. Cảm ơn các bác nhiều.