• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hà Nội - Tặng mèo mẹ đang mang bầu sắp đẻ

XuanHoa09

Member
Tình hình là nhà ông anh zai mình có mèo mẹ sắp đẻ mà bận quá không chăm được muốn tặng lại cho mem yêu mèo. Chỉ mong sau này mèo mẹ đẻ xong thì cho anh ý xin lại một em mèo con đực để nuôi và sau này triệt sản cho dễ.
Khu vực nhà anh ý gần bến xe Nam Thăng Long (công viên hòa bình). Mong sớm nhận được tin của các mem.

XuanHoa09

Member
Đặc điểm nhận dạng: lông màu xám + vàng
Là mèo ta thuần chủng
Xinh gái, ít mồm miệng.
Đang chờ thông tin để ắp hình.

XuanHoa09

Member
bạn nào có khả năng nuôi được thì làm ơn để lại số di động hoặc comment ngay tại topic này nhé. Anh mình chỉ muốn chắc chắn là không phải xin mèo về làm thịt thôi.

anhkun_super

Mèo sắp sinh sao lại cho đi. Nó lạ nhà tội ra
..............................................................

XuanHoa09

Member
Mèo sắp sinh sao lại cho đi. Nó lạ nhà tội ra
..............................................................
Thì không chăm được mới phải đem tặng đi chứ. Chứ cứ cố giữ lại còn tội đàn mèo hơn ý. Được cái em này ngoan lắm. Mèo mới về lạ 1, 2 ngày lại quen mà. Có chủ mới yêu thương chăm bẵm thì là điều tốt chứ sao lại tội?

0923960173 nói rõ cụ thể cho mình địa chỉ hoặc hẹn nhau ở đâu đi chứ mình không biết rõ đường đâuu
mình ở thành phố hà đông bạn có gần đấy không?
1 là bạn mang đến chỗ nào đó hẹn nhau
2 là hẹn nhau ở 1 chỗ nào đó

XuanHoa09

Member
Bạn Jinlovecat hẹn đến chủ nhật đón bé rồi nhé. Topic tạm thời chờ đến qua chủ nhật. Jinlovecat nhớ phần anh mình một em mèo đực con nhé. Cảm ơn bạn.

yeupeo91

Member
Ôi em mèo đang mang bầu mà đem đi.... :-s....Cẩn thận bạn nhé!!!!!!!!!!!!!

lonely29

Member
:-? bạn này đăng cho bao nhiêu mèo con tiền vía 50k xong giờ lại rước mèo mẹ đang mang thai về :-/

lonely29

Member
0923960173 nói rõ cụ thể cho mình địa chỉ hoặc hẹn nhau ở đâu đi chứ mình không biết rõ đường đâuu
mình ở thành phố hà đông bạn có gần đấy không?
1 là bạn mang đến chỗ nào đó hẹn nhau
2 là hẹn nhau ở 1 chỗ nào đó

:-? bạn này đăng cho bao nhiêu mèo con tiền vía 50k xong giờ lại rước mèo mẹ đang mang thai về :-/

garuru

Member
Mình cũng có thắc mắc giống như lonely29 vậy. Thấy lo cho mèo mẹ nhà XuanHoa09 quá. Không biết tình hình bé giờ sao rồi?

XuanHoa09

Member
Hôm chủ nhật bạn này đã không đến đón mèo như đã hứa (mà mình thì chả thích ai thất hứa cả, nếu có không đến được thì cũng nên gửi 1 cái tin nhắn cho người ta khỏi đợi) Mình cũng có thắc mắc giống các bạn sau khi vô tình đọc được "cat shop " của bạn này. Tạm thời mình bảo anh mình cố gắng giữ lại em mèo cho đến khi em đẻ xong thì triệt sản, đã thảo luận được với bà ngoại (mẹ vợ) nhà anh ý có gì lên giúp đỡ khi em này lâm bồn.
Rất thất vọng với cách cư xử của thành viên Jinlovecat.

Hôm chủ nhật bạn này đã không đến đón mèo như đã hứa (mà mình thì chả thích ai thất hứa cả, nếu có không đến được thì cũng nên gửi 1 cái tin nhắn cho người ta khỏi đợi) Mình cũng có thắc mắc giống các bạn sau khi vô tình đọc được "cat shop " của bạn này. Tạm thời mình bảo anh mình cố gắng giữ lại em mèo cho đến khi em đẻ xong thì triệt sản, đã thảo luận được với bà ngoại (mẹ vợ) nhà anh ý có gì lên giúp đỡ khi em này lâm bồn.
Rất thất vọng với cách cư xử của thành viên Jinlovecat.
lâu mới vào forum
sao bạn không bảo anh bạn gọi ĐT cho mình cách cư sử của bạn cũng đâu tốt gì
nuôi tới to đùng rồi chửa mà lại mang bán
mèo nhà bạn tôi mang về nuôi thực chất là muốn giúp bạn
thứ 2 thi tôi nuôi cho đến khi mèo đẻ tôi sẽ bán cho các bạn ở hà đông hoặc lân cận đó
vì nhiều người vẫn không biết mua mèo ta ở đâu lên tôi chẳng mở cửa hàng

XuanHoa09

Member
Trong cả quá trình đăng tìm người nuôi mèo, bên nhà mình đều là người chủ động liên lạc với bạn. Cho cả số điện thoại nhà cho bạn. Hôm chủ nhật mình gọi điện lên hỏi thăm, anh mình nói rằng đã hẹn với bạn là khi nào bạn đến bạn sẽ gọi điện nên chỉ chờ thôi. Rõ ràng bạn không hề có thái độ tích cực. Bạn núp dưới bóng tình nguyện đi nuôi giúp mèo, nhưng thực chất là tính toán để bán lại. Trong cả quá trình đăng tìm chủ cho mèo nhà mình, chưa bao giờ bạn chủ động điện thoại lấy một lần??? Lý do bạn không đến đón mèo là do nhà anh xa nhà bạn quá, "không bõ bèn" gì đối với một người có mục đích kinh doanh như bạn nên bạn không đón. Thật may em mèo nhà mình đã không về với bạn.

Trong cả quá trình đăng tìm người nuôi mèo, bên nhà mình đều là người chủ động liên lạc với bạn. Cho cả số điện thoại nhà cho bạn. Hôm chủ nhật mình gọi điện lên hỏi thăm, anh mình nói rằng đã hẹn với bạn là khi nào bạn đến bạn sẽ gọi điện nên chỉ chờ thôi. Rõ ràng bạn không hề có thái độ tích cực. Bạn núp dưới bóng tình nguyện đi nuôi giúp mèo, nhưng thực chất là tính toán để bán lại. Trong cả quá trình đăng tìm chủ cho mèo nhà mình, chưa bao giờ bạn chủ động điện thoại lấy một lần??? Lý do bạn không đến đón mèo là do nhà anh xa nhà bạn quá, "không bõ bèn" gì đối với một người có mục đích kinh doanh như bạn nên bạn không đón. Thật may em mèo nhà mình đã không về với bạn.
đúng tôi đăng kí TNV
nhưng tôi không núp bóng nếu tôi núp bóng tôi đã lập níck khác để la liếm
nhưng tôi đâu kần làm vậy nếu tôi mang mục đích kinh doanh thì tôi đã làm 1 cái chuồng rồi mua sữa tăng trọng của TQ về cho chúng ăn
lớn nhanh tôi mang bán cho bọn mua mèo cho các quán tiểu hổ với giá 100k/1kg
vậy bạn nghĩ lên kinh doanh kiểu nào thì lợi hơn
còn bạn bảo tôi không tích cực sao bạn lại không tích cực với tôi sao không liên lạc trước đi vì tôi bận tôi quên mất thì sao
và cũng từ khi bạn đăng bài có nhận cho bạn bé mèo đấy chưa
nhà anh bạn còn sợ nuôi nhiều khi nó đẻ và không ai chăm sóc
thì tôi tình nguyện làm điều đó bạn lại thái độ với tôi khi lần đầu hẹn không đc,thì ta có thể hẹn lại nhau.
Bạn sốc nổi và trẻ con quá!
còn tôi nuôi mèo của bạn đến khi chúng đẻ thì số mèo con tôi sẽ nuôi và khi chúng lớn tôi sẽ bán cho các bạn ở hà đông những người thích nuôi mèo