• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hà Nội- Muốn xin nuôi 1 GSD thuần chủng...

e hiện còn đang đi học vưa rồi có đành dụm dc chút tiền mua 1 e GSD ở chợ Bưởi..hix..:(( ko hiểu sao mới đựoc 1 tuần thì e nó lăn đùng ra chết..huhu..:wall: e yêu chó lắm nhưng giờ kt đã cạn kiệt.. cô, bác nào nhà ở HN có dư or ko có đk nuôi GSD thì nhượng lại cho e nuôi giùm đc ko..e xin chân thành cảm ơn,và hứa sẽ chăm sóc e nó tử tế..:love struck:
nick yahoo của e> mr_thanh2607 < ol cả ngày>>:D<

KimCuong

Active Member
e yêu chó lắm nhưng giờ kt đã cạn kiệt..

Hì hì, chỉ với dòng chữ này thì tôi nghĩ rất lâu hoặc có thể là không bao giờ bạn xin được một chú GSD thuần chủng đâu bạn ơi. Thông cảm nhé! :D

kieumailc

Active Member
Hì hì, chỉ với dòng chữ này thì tôi nghĩ rất lâu hoặc có thể là không bao giờ bạn xin được một chú GSD thuần chủng đâu bạn ơi. Thông cảm nhé! :D

:-bd vậy Kc cho Đ bào vậy ????!!!!=))=))=))

cocker.fan

Active Member
Bây giờ xin 1 chú chó bình thường thôi còn khó chứ bạn xin GSD thuần chủng thì.....Nói mong bạn thông cảm,chắc bạn viết bài này lúc đang sỉn thì phải? :-D

Sau khi biết là bác 'kt đã cạn kiệt' thì chắc chả ai yên tâm mà gửi chó cho bác cả. Không ai muốn chó của mình bị chết đói, đúng không nào?

meobeo9999

fhg

e hiện còn đang đi học vưa rồi có đành dụm dc chút tiền mua 1 e GSD ở chợ Bưởi..hix..:(( ko hiểu sao mới đựoc 1 tuần thì e nó lăn đùng ra chết..huhu..:wall: e yêu chó lắm nhưng giờ kt đã cạn kiệt.. cô, bác nào nhà ở HN có dư or ko có đk nuôi GSD thì nhượng lại cho e nuôi giùm đc ko..e xin chân thành cảm ơn,và hứa sẽ chăm sóc e nó tử tế..:love struck:
Nếu forum này mà ở bên ĐỨC thì chắc bạn đã được như ý rồi đấy bạn ạ . Nhưng rất tiếng là FORUM này lại ở VN lên bạn đã không được toại nguyện .

b4m4_b0y

Member
Người ta KT cạn kiệt thì phải bán hoặc cho chó giống như " Lão Hạc " :d . Còn bạn lại xin nuôi nghĩa là sao :-?

SheraLinh

Member
mình nghĩ là ở đâu thì cũng thế cả thôi
kt hạn hẹp mà còn đòi chó Tây, chó thuần thì nói thẳng là chẳng ai muốn đụng đến cả
chó ta thì sao?? cũng đẹp, cũng khôn và trung thành lắm chứ
tiền không có mà còn mắc cái bệnh sính ngoại thì chẳng bao h giàu lên được cả

Nếu điều kiện KT không có thì nuôi GSD là điều không tưởng . Theo mình để có thể nuôi được Bạn chắc phải nhân dịp cuối năm nay có chương trình táo quân , nên tham giá đóng một vai ,may ra có tiền nuôi GSD :D:-"

andyaus155

Active Member
Kể cả ở ta hay ở Tây nếu điều kiện không cho phép thì cũng khó mà xin 1 con cún. Ở nước ngoài có các trung tâm nuôi những con chó bị bỏ rơi, chó bị xua đuổi, họ sẽ gom hết về chăm sóc rồi ai cần xin cứ đến đó bỏ 1 số tiền nhỏ rồi đem về nuôi. Thế nhưng không phải cứ đến xin là được, họ sẽ bắt bạn điền form hỏi thông tin của bạn, ví du như: giờ giấc làm việc thế nào, có đủ để chơi với chó không, thu nhập ra sao, tính cách thế nào, không gian trong nhà đủ cho chó vận động không....

Đã kt cạn kiệt mà bạn còn đòi xin GSD thuần chủng nữa có vẻ hơi hiếm àh ,bạn xin 1 em GSD lai thì có thể ae còn suy nghĩ mà tặng bạn được :)) .Mong ai có lòng hảo tâm tặng bạn GSD thuần chủng ;)

dobecgie

Member
hình như chủ topic này muốn tạo xì căn đan thì phải...chúc bạn mau để dành được tiền, khôi phục kinh tế để sớm có được cún con mà mình ưng ý.