• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

hà nội muốn gây đàn bồ câu đua

căn cứ của em muốn gây đàn bồ câu đua nhưng hiện tại vẫn chỉ là con số 0. Bác nào ở Hà Nội có bồ câu đua cho em cái giá tốt. Dạo này kinh tế đi xuống vợ thắt chặt chi tiêu nên khoản vui chơi tao nhã này có phần hạn chế. :x

thanhhaivs

Member
cần gì mua hả em? ghé anh lấy trứng chim đua về ấp thôi. khỏi xin tiền vợ nó lại cắt cả chim kia đi đó. he he

em cung muốn mua vài cặp về chơi ! anh em nào ở hà nội biết có thể giới thiệu chỗ uy tin ko

chienbinh

Member
các bạn mua vô SG mua còn muốn mua chim tại HN nt vào inbox mình chỉ chỗ cho, giá 350k/cặp chim con, chim bố mẹ có nguồn gốc rõ ràng không phải chim chợ, chim ấp vú

hiendecal

Member
sắp có em bé nên thanh lý hết chim đẻ hàng đẹp có gì lh mình k lo chim bổn hay bay gì hết giá mềm nhanh gon lẹ

ngocQuan

Member
căn cứ của em muốn gây đàn bồ câu đua nhưng hiện tại vẫn chỉ là con số 0. Bác nào ở Hà Nội có bồ câu đua cho em cái giá tốt. Dạo này kinh tế đi xuống vợ thắt chặt chi tiêu nên khoản vui chơi tao nhã này có phần hạn chế. :x
Bồ câu đua hả?Bình tĩnh đi Tuấn từ giờ đến cuối năm tha hồ có chim non.Hãy tham khảo kiểu và mẫu mã chuồng trại trước đi nhé.

thanhhaivs

Member
các bạn mua vô SG mua còn muốn mua chim tại HN nt vào inbox mình chỉ chỗ cho, giá 350k/cặp chim con, chim bố mẹ có nguồn gốc rõ ràng không phải chim chợ, chim ấp vú
Đồng chí chỉ cho tôi với nhé. xem nguồn gốc rõ ràng ra sao

chienbinh

Member
Đồng chí chỉ cho tôi với nhé. xem nguồn gốc rõ ràng ra sao
Vì các căn cứ này không có đăng bán nên mình nói để giới thiệu qua đó mua thôi, 1 căn cứ ở Trung Hòa, 1 căn cứ ở Xuân Đỉnh. Bạn qua box căn căn cứ mà xem nhé vì HÀ Nội có mấy căn cứ chim đua đâu

Vì các căn cứ này không có đăng bán nên mình nói để giới thiệu qua đó mua thôi, 1 căn cứ ở Trung Hòa, 1 căn cứ ở Xuân Đỉnh. Bạn qua box căn căn cứ mà xem nhé vì HÀ Nội có mấy căn cứ chim đua đâu
ban phai noi ten can cu chu, cu chung chung nhu the ai tim duoc

ban phai noi ten can cu chu, cu chung chung nhu the ai tim duoc
Mình đọc nhiều bài và xem nhiêu căn cứ! Thì trung hoa chac của nich nglong xuân đỉnh của nich luclt65 ! Ngọc quân ở yên phụ! Có vănmieuhanoi ton duc thăng! kalaca ở tay hồ! Longkylan1972 o my dình ko biết có dúng k nhi

Chắc bạn chienbinh toàn mua chim trong Sài gòn nên rành quá ta. Nếu thế thì ngoài Hà Nội này đã rất rất nhiều chim đua rồi đấy bạn ạ. Thế mua về nó không được như bạn quảng cáo hay đảm bảo thì thịt chim ăn à=))=))=)) hay bạn đền cho người ta=)). Nếu mà 350k/cặp chim con mà đảm bảo thì mình cho rằng thế là giá quá rẻ đấy nhưng nói thật là mình không dám mua. Căn cứ của bạn chắc cũng nhiều chim đua rồi nhỉ. post hình nên cho anh em mới tham khảo đi bạn nhé. Mình chỉ nuôi đồ kiểng mua trong đấy cũng kha khá rồi nhưng vẫn chưa dám mua chim đua trong đấy:)):)):))

Chắc bạn chienbinh toàn mua chim trong Sài gòn nên rành quá ta. Nếu thế thì ngoài Hà Nội này đã rất rất nhiều chim đua rồi đấy bạn ạ. Thế mua về nó không được như bạn quảng cáo hay đảm bảo thì thịt chim ăn à=))=))=)) hay bạn đền cho người ta=)). Nếu mà 350k/cặp chim con mà đảm bảo thì mình cho rằng thế là giá quá rẻ đấy nhưng nói thật là mình không dám mua. Căn cứ của bạn chắc cũng nhiều chim đua rồi nhỉ. post hình nên cho anh em mới tham khảo đi bạn nhé. Mình chỉ nuôi đồ kiểng mua trong đấy cũng kha khá rồi nhưng vẫn chưa dám mua chim đua trong đấy:)):)):))
mình cũng hỏi nhiều chỗ và xem giá bắc nam có nhiều giá khác nhau nhưng cái giá không quan trọng vì nó chỉ thể hiện 1 sự trao đổi qua lai nhiều căn cứ ngoài bắc này nhập chim giống ngoại về bán chim con đến mấy củ đây , tóm lại không ai nói hay đuơc còn chắc chiên binh nói 350k mà bổn tốt chắc là của căn cứ nglong vì m cũng đã nc với một số ae đã mua chim của căn cứ này chim bay rất tôt , vì chúng dòng giống chúng là chim ngoại quốc

thanhhaivs

Member
mình cũng hỏi nhiều chỗ và xem giá bắc nam có nhiều giá khác nhau nhưng cái giá không quan trọng vì nó chỉ thể hiện 1 sự trao đổi qua lai nhiều căn cứ ngoài bắc này nhập chim giống ngoại về bán chim con đến mấy củ đây , tóm lại không ai nói hay đuơc còn chắc chiên binh nói 350k mà bổn tốt chắc là của căn cứ nglong vì m cũng đã nc với một số ae đã mua chim của căn cứ này chim bay rất tôt , vì chúng dòng giống chúng là chim ngoại quốc
Chào bạn, cho mình hỏi bạn là đồng chí nào vậy? mình chơi với căn cứ nglong, nhưng bên đó đâu có con nào là chim ngoại quốc đâu nhỉ? bạn cũng cho mình hỏi, nhiều căn cứ ở đây mang chim ngoại quốc về bán mấy củ là căn cứ ở đâu vậ? mình cũng muốn sưu tầm thêm bạn chỉ cho mình nhé

nglong

Member
Nếu bạn muốn gây đàn thì PM cho mình, có anh bạn đang muốn giảm quân số vì đàn quá đông. Giá rổ tình yêu tầm 500k/cặp chim bố mẹ.
Giá chim đua thì thực sự là vô cùng vì đây là chim chơi, ko phải chim thịt. Giá là sự thỏa thuận giữa người mua và người bán. Theo quan điểm cá nhân thì giá quyết định bởi:
- Nguồn gốc, thành tích chim bố mẹ, ông bà
- Quan hệ giữa người bán người mua.... (cái này quan trọng này). Thích nhau thì tặng là bình thường, ko khoái thì có tiền muốn mua cũng khó

Chào bạn, cho mình hỏi bạn là đồng chí nào vậy? mình chơi với căn cứ nglong, nhưng bên đó đâu có con nào là chim ngoại quốc đâu nhỉ? bạn cũng cho mình hỏi, nhiều căn cứ ở đây mang chim ngoại quốc về bán mấy củ là căn cứ ở đâu vậ? mình cũng muốn sưu tầm thêm bạn chỉ cho mình nhé
mình là người mơi nhưng ngồi nhiều ở tăng bạt hổ cũng nghe đươc nhiều chuyện về bồ câu hà nội , thấy anh bạn bảo có nhờ người hỏi thử 1 thằng chơi chim đua cùng nó đòi 3trieu 1 cặp chim con

sao nhiều người còn chưa biết mặt nhau mà chém cứ như thật. sợ quá.